Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

มาแก้ให้นะครับว่าตอนนี้ใครเก่งสุดในonepiece

หน้า: << < (7/23) > >>

Joker2499:

โกล ดี โร เจอร์ เก่งสุด

newkronos:

บ๊ระเจ้า บากี้ สิครับ 5555 นักโทษโหดๆ(แต่ติงต๊อง)มาเป็นลูกน้องเพียบเลย เขาทำได้อย่างไร ก๊ากๆๆ

ริวคุง:

ราชสีผมทอง กินผลไม้ปีศาสเข้าไปคับ ผลไรไม่รู้แต่ สามารถคุมแรงโน้มถ่วงได้ ที่ออกจากคุกมาได้  เพราะตัดขาตัวเองคับ คือว่าพี่แกเค้าเจ๋งอ่ะคับ รุ่นเดอะ

ริวคุง:

อยากรู้ไหมซาโบคือใคร เฉลยให้ก็ได้ ลอ ไง ทรานฟาโก้ ลอว์ มันยังไม่ยอมเปิดเผยตัวเอง ใครที่อ่านแล้วจะรู้ ลองไปอ่านดู

Joar:

จริงเหรอ??? นึกว่าซาโบตายแล้วนะเนี่ยะ เด๋วต้องไปลองหาข้อมูลดูล่ะ

ส่วนที่ถกเถียงเรื่องใครเก่งที่สุดอยู่ ขอออกความเห็นด้วยคนนะครับ ตอนนี้เรื่องยังไม่จบเลย ผมว่ารอผู้เขียนเฉลยดีกว่า
เพราะไม่ว่าคนไหนก็มีทั้งจุดที่แกร่งที่สุด และจุดอ่อน เหมือนดาบสองคม แต่ตอนนี้ยังไม่เห็นเท่านั้นเอง
เหมือนพวกที่กินผลปีศาจยังไงก็ต้องแพ้หินไคโร หรือไม่ก็น้ำทะเล

อีกทั้งพวกที่แข็งแกร่งบางพวกแต่ค้นพบว่าสามารถปลุกพลังฮาคิในตัวได้ ก็ต้องฝึกฮาคิให้แข็งแกร่งยิ่งขึ้นไม่งั้นไปโลกใหม่ และค้นพบวันพีซไม่ได้ อนาคตข้างหน้ามีอุปสรรคอีกมากมายให้ต้องฝ่าฟัน อย่างที่ทุกคนรู้กันอยู่

คนที่ไม่ได้กินผลปีศาจ อย่างแชงฯ หรือ มิฮอร์ค ฯลฯ ทุกคนก็มีทีเด็ดที่ยังไม่ไเปิดเผยอีก ส่วนคนที่ยังอ่อนแอ อย่างนามิ ซันจิ หรือ โซโล ก็ฝึกฝนกันต่อไป เพื่ออนาคต

ซึ่งทำให้เนื้อเรื่องนั้นมันน่าอ่านและสนุกมากยิ่งขึ้นนะครับ พวกเราแสดงความเห็นกันได้ แต่อย่าถึงขั้นเริ่มติเตียนกันเลย

ปล.ถ้าไม่พอใจผมอีกคน ผมขอน้อมรับครับ  *dead*

หน้า: << < (7/23) > >>

Go to full version