หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: คิด ว่า ซา สี เกะ บัด ซบ แค่ ไหน (ถาม เล่นๆ ง่ะ)  (อ่าน 17475 ครั้ง)

iTheStore

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
Re: คิด ว่า ซา สี เกะ บัด ซบ แค่ ไหน (ถาม เล่นๆ ง่ะ)
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: อ. 24 ก.ค. 2012 เวลา 15:21:58 »
มันเกือบจะฆ่าคารินแล้วนะครับ  ผชไรวะรังแกผญ   *disappoint*
ตอนคาริน ผมไม่แน่ใจว่ามันตั้งใจเลี่ยงจุดตายรึป่าว
ตอบพร้อมกันซะงั้น

เวลา 12.05.28 เหมือนกันเด๊ะเลย เนื้อคู่ป่าวเนี่ย
เย้ย...เล่นงี้เลยเหรอ เค้าไม่ยอมนะ ท่าน เฮฟวี่ ^^ *้ั์petulant*
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

KiraKylinTy

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ไม่ว่าจะมีอุปสรรคแค้ไหน!เราก็จะฝ่าไป!
Re: คิด ว่า ซา สี เกะ บัด ซบ แค่ ไหน (ถาม เล่นๆ ง่ะ)
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: อ. 31 ก.ค. 2012 เวลา 12:02:57 »
จริงๆ ซาซึเกะ ผมเห็นใจ เขานะครอบครัวบ้านแตก สาเหตุมาจากพวก ดันโซบ้าง ครอบครัวของซาซึเกะมันจะก่อปฏิวัติ ก็อีกส่วนนึงที่เป็นความผิดของพวกคิดทรยศ สมควรถูกกำจัดเพื่อหมู่บ้านที่รวมหลายๆตระกูลเข้าด้วยกัน
ลองคิดดูเป็นซาซึเกะ
1.ตูไม่รู้อะไรเลย ขนาดครอบครัวจะปฏิวัติหมู่บ้าน มันยังไปเรียนอยู่เลยเอาเกรดอันดับ1
2.มันไม่รู้ความจริงโดนอิทาจิปั่นหัวให้เป็นโจรผู้ร้ายไป ถ้าอิทาจิมันไปคุยแต่แรกอะ มันคงไม่เป็นแบบนี้
3.ที่ซาซึเกะมันอิฉาไม่ใช่ว่าอะไร อยากแก้แค้น ระดับมหาเทพอย่างอิทาจิแต่มันยังไม่มีพลังอะไรจะไปต่อกรด้วยได้เลย เรียนกับคาคาชิ ซาซึเกะคิดว่าคงชนะอิทาจิไม่ได้มันเลยต้องการพลังใหม่ๆเลยหาหนทางของมันแล้วโอโรจิมารุ
   ถูกใจสายเลือดอุจิวะอยู่แล้วเลยเลือกซาซึเกะ,ซาซึเกะมันก็รับเลยสิครับมีคนสอนให้เราเก่งขึ้นเพื่อเราจะได้ล้างแค้นให้พ่อแม่ ญาติพี่น้องของตัวเอง[เป็นหมากที่อิทาจิวางไว้ให้ซาซึเกะเป็นวีรบุรุษแต่ไอโทบิมันดันมาตีบทแตกก่อน]
4.ต่อมาฆ่าอิทาจิไปเรียบร้อย มันก็โดนโทบิ บอกความจริงของอิทาจิให้ฟัง [พี่ทำเพื่อเราทุกอย่าง ให้พลัง ให้วิถีแนวทาง ทำให้เราเข็มแข็งขึ้น เอาอัขระสาบออก ทั้งๆที่อิทาจิมันใช้ซูซาโนะมันเจ็บแค้ไหนเพื่อน้องล้วนๆ]
4.1 ซาซึเกะรับรู้ความจริง น้ำตาแตกเพื่อพี่ชายทำเพื่อเราขนาดนี้ แต่เพราะพวก หมู่บ้านโคโนฮะ โทษไอ ดันโซมันอะแหละ
5.มันรับjobจากโทบิไปตีกับ บี แล้วบีต่อสู้ป้องกันตัวเอง อันนี้ซาซึเกะทำเพราะอะไร?[ผมไม่แน่ใจ]
6.หลังจากข่าวเรื่องบีหายตัวไปพวก ไรคาเงะมันก็เดือดทำไรบี พวกข้าฟ่ะๆๆๆๆๆๆ น้องข้าาาาา จริงๆต้นเหตุที่ให้ซาซึเกะไปล่าเป็นเพราะโทบิ แทนที่มันจะส่ง คิซาเมะไปอัดแต่แรก
7.ตัดจบ พอ สรุป ซาซึเกะ มันเกิดมาซวย ต้องรับความแค้นทุกๆอย่างปัญหารุมเร้าเป็นใครผมก็เชื่อว่ามีพลัง ที่สามารถฆ่าคนอื่นได้ ก็ต้องล้างแค้นแน่ๆ สภาพแวดล้อมของโลกนินจา ใครใช้วิชานินจาได้ก็คิดล้างแค้นทั้งนั้น

อีกไม่นาน...พวกเราจะรวมตัวกัน!สู้มาดาระ!!

DoneGX

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: อ. 31 ก.ค. 2012 เวลา 15:21:59 »
มันเขียนให้อ่านสะกูเห็นพาปเลยทีเดียว ..... เยี้ยมมากคัฟ วค ได้ดี
จริงๆ ซาซึเกะ ผมเห็นใจ เขานะครอบครัวบ้านแตก สาเหตุมาจากพวก ดันโซบ้าง ครอบครัวของซาซึเกะมันจะก่อปฏิวัติ ก็อีกส่วนนึงที่เป็นความผิดของพวกคิดทรยศ สมควรถูกกำจัดเพื่อหมู่บ้านที่รวมหลายๆตระกูลเข้าด้วยกัน
ลองคิดดูเป็นซาซึเกะ
1.ตูไม่รู้อะไรเลย ขนาดครอบครัวจะปฏิวัติหมู่บ้าน มันยังไปเรียนอยู่เลยเอาเกรดอันดับ1
2.มันไม่รู้ความจริงโดนอิทาจิปั่นหัวให้เป็นโจรผู้ร้ายไป ถ้าอิทาจิมันไปคุยแต่แรกอะ มันคงไม่เป็นแบบนี้
3.ที่ซาซึเกะมันอิฉาไม่ใช่ว่าอะไร อยากแก้แค้น ระดับมหาเทพอย่างอิทาจิแต่มันยังไม่มีพลังอะไรจะไปต่อกรด้วยได้เลย เรียนกับคาคาชิ ซาซึเกะคิดว่าคงชนะอิทาจิไม่ได้มันเลยต้องการพลังใหม่ๆเลยหาหนทางของมันแล้วโอโรจิมารุ
   ถูกใจสายเลือดอุจิวะอยู่แล้วเลยเลือกซาซึเกะ,ซาซึเกะมันก็รับเลยสิครับมีคนสอนให้เราเก่งขึ้นเพื่อเราจะได้ล้างแค้นให้พ่อแม่ ญาติพี่น้องของตัวเอง[เป็นหมากที่อิทาจิวางไว้ให้ซาซึเกะเป็นวีรบุรุษแต่ไอโทบิมันดันมาตีบทแตกก่อน]
4.ต่อมาฆ่าอิทาจิไปเรียบร้อย มันก็โดนโทบิ บอกความจริงของอิทาจิให้ฟัง [พี่ทำเพื่อเราทุกอย่าง ให้พลัง ให้วิถีแนวทาง ทำให้เราเข็มแข็งขึ้น เอาอัขระสาบออก ทั้งๆที่อิทาจิมันใช้ซูซาโนะมันเจ็บแค้ไหนเพื่อน้องล้วนๆ]
4.1 ซาซึเกะรับรู้ความจริง น้ำตาแตกเพื่อพี่ชายทำเพื่อเราขนาดนี้ แต่เพราะพวก หมู่บ้านโคโนฮะ โทษไอ ดันโซมันอะแหละ
5.มันรับjobจากโทบิไปตีกับ บี แล้วบีต่อสู้ป้องกันตัวเอง อันนี้ซาซึเกะทำเพราะอะไร?[ผมไม่แน่ใจ]
6.หลังจากข่าวเรื่องบีหายตัวไปพวก ไรคาเงะมันก็เดือดทำไรบี พวกข้าฟ่ะๆๆๆๆๆๆ น้องข้าาาาา จริงๆต้นเหตุที่ให้ซาซึเกะไปล่าเป็นเพราะโทบิ แทนที่มันจะส่ง คิซาเมะไปอัดแต่แรก
7.ตัดจบ พอ สรุป ซาซึเกะ มันเกิดมาซวย ต้องรับความแค้นทุกๆอย่างปัญหารุมเร้าเป็นใครผมก็เชื่อว่ามีพลัง ที่สามารถฆ่าคนอื่นได้ ก็ต้องล้างแค้นแน่ๆ สภาพแวดล้อมของโลกนินจา ใครใช้วิชานินจาได้ก็คิดล้างแค้นทั้งนั้น

อายิโนะโมโต๊ะ เซนจู

• *
  • Die!! B*tch!!
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: อ. 31 ก.ค. 2012 เวลา 16:19:28 »
มันไม่ฆ่าคารินหรอก   ดูตอนมันสู้กับบีสิ เป็นห่วงเป็นใยจะตาย  คารินโดนลูกหลงเทวีสุริยา  มันยังฝืนดับให้เลยนะ

•·÷[ ฟัน แม่* เลย ]÷·•

TheEterNalEgo

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • Fuckkkkkkkk
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: อ. 31 ก.ค. 2012 เวลา 19:13:07 »
มันไม่ฆ่าคารินหรอก   ดูตอนมันสู้กับบีสิ เป็นห่วงเป็นใยจะตาย  คารินโดนลูกหลงเทวีสุริยา  มันยังฝืนดับให้เลยนะ

รึว่ามันแอบปันใจให้ คารินรึป่าวหว่า แต่คารินก็ x ดีนะครับ

จะให้เดะกัดคอด้วย หยิวววุ้ย *hoho* เกะนี่มันดีจิง
็HeyYoo

gedomazo

• *
  • พ่อหนุ่มอุจิวะ..เหอะๆ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: อ. 31 ก.ค. 2012 เวลา 20:04:14 »
น่าจะกลับตัวกลับใจนะ เพื่อนรักพระเอกของเรื่อง คงไม่น่าจะคิดทรยศหมู่บ้านเก่าแหละ

ยังไงก็อยากให้มันกลับตัวเป็นคนดีนะ เนื้อเรื่องมันจะได้ลงตัว กลับมาโคโนฮะ
ปุ๊งปิ๊ง กับซากุระ
นารูโตะ ฮินาตะ /ชิกามารุ เทมาริ /เนจิ เท็นเท็น ส่วนที่เหลือก็ไม่รู้แห้ะ
อิโนะ นี่คงจะภรรเมียโจจิ 555555 (อ้วนแต่ได้เมียสวย) *dead*

KiraKylinTy

• *
  • ไม่ว่าจะมีอุปสรรคแค้ไหน!เราก็จะฝ่าไป!
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: อ. 31 ก.ค. 2012 เวลา 20:32:44 »
น่าจะกลับตัวกลับใจนะ เพื่อนรักพระเอกของเรื่อง คงไม่น่าจะคิดทรยศหมู่บ้านเก่าแหละ

ยังไงก็อยากให้มันกลับตัวเป็นคนดีนะ เนื้อเรื่องมันจะได้ลงตัว กลับมาโคโนฮะ
ปุ๊งปิ๊ง กับซากุระ
นารูโตะ ฮินาตะ /ชิกามารุ เทมาริ /เนจิ เท็นเท็น ส่วนที่เหลือก็ไม่รู้แห้ะ
อิโนะ นี่คงจะภรรเมียโจจิ 555555 (อ้วนแต่ได้เมียสวย) *dead*

ผมชอบตัวละคร อิโนะมากเลยนะ คนนี้sexy จริงๆ ผมยังอยากอวยซาซึเกะกับอิโนะเลยแต่ว่าบท ตัวละคร ซาซึเกะไม่ค่อยได้คุยกับอิโนะมากนัก
ความสัมพันธ์ไม่ค่อยดี ตอนซาซึเกะ ถูกประกาศเป็น อาชญากรระดับSของแสงอุษา จากการโจมตี การประชุมClub Kage อิโนะเธอร้องไห้เพื่อซาซึเกะเลยนะเหว่ยยย เอาใจไปเลย มีผู้หญิงที่ไหนบ้าง ชอบนาน3-4ปี รักข้างเดียวด้วยนะ ถ้าซาซึเกะตายคนที่จะไปแก้แค้นจากการสรุป    ของมหาอัฉริยะของKonoha อิชิกามารุ
1. Naruto [หัวหน้าทีมบุกไปสู้ไรคาเงะ DMG+Tank+พระเอก]<<แต่ไปแก้แค้นนี้ ไม่รู้ว่าสกิลพระเอกจะทำงานรึเปล่านะ
2. sakura [Healer+DMG]
3. Ino      [support+Healer]
ถ้า3คนนี้ตาย พวกอิชิกามารุ โจจิ ฮินาตะ ก็ทนไม่ได้ ก็ไปบุกอีกอะ แก้แค้นกันไปมาเลยงานนี้ ชักนอกเรื่องแล้วสิ ขออภัย
สรุป Ino สวยบาดใจครับ อยากให้ซาซึเกะควบ2 เลย ถ้านับรินด้วย ก็..... *shock*[การฟื้นฟูตระกูลอุจิวะนั้นต้องมากกว่า1คนถึงจะมั่นคง]
      [การปล่อยให้คนที่เขารักเราถ้าเลือกระหว่าง ซากุระ อิโนะ ถ้าผมเป็นSasukeล่าสุดเข้าใจบ้างแล้ว ถ้าเข้าใจ แคร์ความรู้สึกคนอื่นจัด2!]
อีกไม่นาน...พวกเราจะรวมตัวกัน!สู้มาดาระ!!

Oni Me no Kyo

• *
  • เฮ้อ!!! น่ารำคาญเสียจริง -*-
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: อ. 31 ก.ค. 2012 เวลา 21:41:56 »
ผมว่าจะไปโทษซาซึเกะไม่ได้หรอก หลายประเด็นเหลือเกินที่เข้ามาในชีวิต แต่ผมบทอย่างซาซึเกะนี่ล่ะจะเป็นคนพลิกสงคราม
แต่ผมให้เคดิท ซาซึเกะคู่กับซากุระ ครับ ผมว่านารูโตะน่าจะเหมาะกับฮินาตะมากว่า แต่ก็แล้วแต่คนเขียนแล้วล่ะครับ

This is John Connor.
There is no Fate but what we make.

นี่คือ จอห์น คอนเนอร์
ฟ้ามิได้ลิขิตเรา มีเพียงเราที่ลิขิตตัวเอง