หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: เดากันเล่นๆ แฟร์รี่เทล vs เซเบอร์ทูธ  (อ่าน 48857 ครั้ง)

iTheStore

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
เดากันเล่นๆ แฟร์รี่เทล vs เซเบอร์ทูธ
« เมื่อ: ส. 21 ก.ค. 2012 เวลา 12:23:55 »
ลองเดากันเล่นๆนะครับ การต่อสู้ระหว่าง แฟร์รี่เทล vs เซเบอร์ทูธ ในมุมมองของแต่ละคน ผลจะออกมาเป็นอย่างไร

นัตสึ vs สติง
กาซิล vs โรค
เกรย์ vs รูฟัส
เอลซ่า vs มิเนอร์ว่า
ลัคซัส vs ออก้า นานาเกีย

ในมุมมองของผม ส่วนตัวผมคิดว่า:

นัตสึ vs สติง = คู่นี้ผมให้ นัตสึ ชะนะ

กาซิล vs โรค = คู่นี้คิดว่า กาซิล แพ้ แหงๆ

เกรย์ vs รูฟัส = ส่วนคู่นี้ผมให้ เสมอ ก็แล้วกัน

เอลซ่า vs มิเนอร์ว่า = คู่นี้ผมให้ เอลซ่า ชะนะแล้วกัน แต่กว่าจะชะนะได้คงสะบัดสะบอมน่าดู

ลัคซัส vs ออก้า นานาเกีย = งานนี้ ลัคซัส ของเราตึงมือแน่ แต่ให้ ลัคซัส ชะนะอยู่ดี

ปล.หลังจบการแข่งขันแล้วหน้าผมแหกอย่าว่ากันนะ ^^ ช่วยเรียกรถพยาบาลให้ผมด้วยละ
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

Zigmund

• บุคคลทั่วไป
Re: เดากันเล่นๆ แฟร์รี่เทล vs เซเบอร์ทูธ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ส. 21 ก.ค. 2012 เวลา 14:59:46 »
นัตสึกับกาซิล น่าจะได้แท็คแบทเทิลนะครับ เพราะกฎในวันที่4 จะมีแท็คแบทเทิลหนึ่งคู่ด้วยถ้าผมจำไม่ผิด

spirit

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
Re: เดากันเล่นๆ แฟร์รี่เทล vs เซเบอร์ทูธ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ส. 21 ก.ค. 2012 เวลา 17:05:50 »
ต่อไปวันที่4เป็นการต่อสู้แบบแทคทีมนะครับคาดว่าสติงกับโร๊คจะเจอกับนัสซึกับกาซิลและผมเดาว่าคู่นี้พวกแฟรี่เทลน่าจะชนะนะ
ส่วนวันที่5การแข่งขันทั้งหมดยังเป็น???????ซึ่งยังไม่มีการระบุว่าเป็นแบบไหน แต่สำหรับผมนะอยากให้เป็นการต่อสู้แบบแบทเทิลรอยอลคือทุกกิลทุกคนลงไปที่สนามแข่งและทำการต่อสู้กันใครเหลือกิลสุดท้ายคนนั้นชนะไปได้คะแนนสูงสุดไรประมาณนี้น่าจะสนุกดี
และจากตอนล่าสุดเหลือเวลาอีกแค่3วันเท่านั้นในแผนการของอัศวินในการจับตัวผู้อัญเชิญเทพแห่งดวงดาวเพื่อแผนการหลอดฮาเดสที่มันพูดถึงซึ่งคาดว่างานนี้ลูซี่จังยังต้องเจ็บอีกเยอะ555+โดนทำร้ายตลอดเลยสงสารลูซี่ *great* *great* *great*

Fairytail_onepice_naruto

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
  • Ilove_Farytail_naruto_onepice
    • http://image.ohozaa.com/main/
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ส. 21 ก.ค. 2012 เวลา 21:21:03 »
เจราลหายไปไหน

yoda1995

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ส. 21 ก.ค. 2012 เวลา 22:40:18 »
บทมันง่ายไปไหมน้าาา หืออาจจะหักมุมตรงที่ลัคซัสลงไปนอนคนเเรก *-*

เพราะดูจากเชิงเเล้ว มันไม่มีอะไรจะชนะทีมนี้ได้เลยนะ-*-
อาจจะมีหักมุม...รึปล่าว

ปล.เรียกรถพยาบาลให้ผมด้วย

juppy

• *
  • ใช่หรือเปล่า !
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: จ. 23 ก.ค. 2012 เวลา 18:02:39 »
บทมันง่ายไปไหมน้าาา หืออาจจะหักมุมตรงที่ลัคซัสลงไปนอนคนเเรก *-*

เพราะดูจากเชิงเเล้ว มันไม่มีอะไรจะชนะทีมนี้ได้เลยนะ-*-
อาจจะมีหักมุม...รึปล่าว

ปล.เรียกรถพยาบาลให้ผมด้วย

แฟรรี่เทลดูจากเชิง ไม่แพ้ไครสักทีเหมือนกันนะครับ เวนดี้ว่าแย่ ๆ ยังรั้งคะแนนไห๊เสมอได้เลยอ่ะ
...............................................

Num

• *
  • Namikaze Num'ato
    • www.facebook.com/unclefag.pro
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พ. 25 ก.ค. 2012 เวลา 21:06:23 »
เรื่อง นี้คงจบ ยาก ครับ เอลซ่า โช เมพ เก็บ ไป100ตัว รวด
นัตซึ โชโหดบุกกิวคน เดียว(สำหรับนัตซึยังไม่ออกแรงเต็มที่(คราวนี้เอาจิงแน่ เพราะเครื่องร้อนแล้ว))
ส่วนคนอื่นเรายังไม่เห็นการโชแบบ เมพขิงๆ อีก งานนี้มีมันแน่ๆ
ปล แต่เรายังไม่เคยเหน ความเมพของทีมโน้นเหมือนกันเหะ

ห๊า โทบิเป็นโอบิโตะ

Zigmund

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: จ. 30 ก.ค. 2012 เวลา 01:31:05 »
คราวนี้นัตสึจะชนะยังไงหว่า เพราะที่ผ่านๆมา นัตสึต้องกินไฟเพื่อเพิ่มพลังตัวเองถึงจะชนะ

สู้กับเจราล กินเอเทเรี่ยน

สู้กับเซโร่ กินไฟของเจราล

สู้กับซันโครว์ กินไฟสีดำ

สู้กับเพลฮิโต้ กินสายฟ้าของลัคซัส

คราวนี้จะกินอะไรก็กินมาก่อนจะลงสนามละกัน เพราะงานนี้เจอศึกหนักแน่ ฮ่าๆๆ

prince_fenris

• *
    • punzas.net
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: จ. 30 ก.ค. 2012 เวลา 13:27:05 »
ลัคซัสคงใส่เต็มเหนี่ยว ไม่น่ารอดซักคน

dhammawave

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤ. 02 ส.ค. 2012 เวลา 20:58:49 »
 @Zigmund

นัทสึ กินไฟ จากมิร่าร่างจอมมารจุติป่าว
เทคโอเวอรืใหม่อ่ะ

Zigmund

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤ. 02 ส.ค. 2012 เวลา 21:04:51 »
@Zigmund

นัทสึ กินไฟ จากมิร่าร่างจอมมารจุติป่าว
เทคโอเวอรืใหม่อ่ะ

กินได้ด้วยเหรอ *haha*

แต่มิร่าไม่ได้ลงแข่งนะสิ

iLunatic

• *
  • iTheStore & iLunatic เป็นคนๆเดียวกัน
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ศ. 03 ส.ค. 2012 เวลา 09:40:36 »
คราวนี้นัตสึจะชนะยังไงหว่า เพราะที่ผ่านๆมา นัตสึต้องกินไฟเพื่อเพิ่มพลังตัวเองถึงจะชนะ

สู้กับเพลฮิโต้ กินสายฟ้าของลัคซัส

คราวนี้จะกินอะไรก็กินมาก่อนจะลงสนามละกัน เพราะงานนี้เจอศึกหนักแน่ ฮ่าๆๆ
อาจจะกินไฟของ โรเมโอ ก็ได้ ... แต่ โรเมโอ ไม่ได้ลงแข่งนิเนอะ แล้วจะกินยังไง ??
ปล.ถ้านัตสึกินไฟของโรเมโอจริงๆ พลังจะออกมาเป็นยังไงเหรอ ??
ฮ่าๆๆ โดนแบนเพราะด่าไอ้ junin เลยสร้างไอดีใหม่ขึ้นมา

spirit

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ศ. 03 ส.ค. 2012 เวลา 10:01:26 »

อาจจะกินไฟของ โรเมโอ ก็ได้ ... แต่ โรเมโอ ไม่ได้ลงแข่งนิเนอะ แล้วจะกินยังไง ??
ปล.ถ้านัตสึกินไฟของโรเมโอจริงๆ พลังจะออกมาเป็นยังไงเหรอ ??

โรเมโอมีไฟหลายสีครับ  นัสซึก็เคยกินไฟของโรเมโออยู่นะ แต่เป็นไฟสีเหลือง นึสซึบอกรสชาติเน่าสุดๆไปเลยแต่ก็ขอบคุณนะ ผลออกมาก็ไม่ค่อยมีอะไรต่างจากเดิมเลยคงเป็นเพราะว่าไฟของโรเมโอนั้นยังไม่ค่อยมีพลังมากมั่ง

iTheStore

• *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ศ. 03 ส.ค. 2012 เวลา 10:42:11 »

โรเมโอมีไฟหลายสีครับ  นัสซึก็เคยกินไฟของโรเมโออยู่นะ แต่เป็นไฟสีเหลือง นึสซึบอกรสชาติเน่าสุดๆไปเลยแต่ก็ขอบคุณนะ ผลออกมาก็ไม่ค่อยมีอะไรต่างจากเดิมเลยคงเป็นเพราะว่าไฟของโรเมโอนั้นยังไม่ค่อยมีพลังมากมั่ง
เคยกินแล้วเหรอ ผมจำไม่ได้แฮะ ซอรี่ครับ
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

spirit

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ส. 04 ส.ค. 2012 เวลา 10:20:34 »

เคยกินแล้วเหรอ ผมจำไม่ได้แฮะ ซอรี่ครับ

อ่อต้องดุในเอนิเมะเอาอะครับ เป็นภาคในตอนปัจจุบันที่พวกนัสซึ สู้กับพวกที่หน้าตาเหมือนพวกเอโดลัสแต่อยู่ในโลกนี้ แล้วก็สู้กับพวก  กิลแห่งความมืดที่กลับมาอีกครั้งนึง พวก โอราเชี่ยนเซส ที่มีพลังเก่งกว่าเดิมเยอะมากจนพวกนัสซึสู้ไม่ชนะสู้ไม่ได้เลย โดนส่วนตัวภาคนี้ชอบแองเจิลกิล โอราเชี่ยนเชส มาก เธอมาพร้อมความสวยกับพลังใหม่คือพลังของเหลีญแห่งเทพ