หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: วิเคราะห์โทบคือใคร คลิปนี้เลยครับ  (อ่าน 9363 ครั้ง)

แอบมาดู

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
วิเคราะห์โทบคือใคร คลิปนี้เลยครับ
« เมื่อ: อ. 24 ก.ค. 2012 เวลา 13:04:50 »
http://www.youtube.com/watch?v=-gEClSoO-zs&feature=related

อ่านเอาเองนะครับคิดว่าแน่นพอครับ เป็นช๊อตๆ

beforu

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
Re: วิเคราะห์โทบคือใคร คลิปนี้เลยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: อ. 24 ก.ค. 2012 เวลา 18:55:54 »
ชิหายและ ตกลงโทบิผมสั้นกับผมยาว คนละคนกันเหรอ

beforu

• *
Re: วิเคราะห์โทบคือใคร คลิปนี้เลยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: อ. 24 ก.ค. 2012 เวลา 19:20:36 »
ผมเริ่มมึนๆและ ตอนสู้กับรุ่นที่ 4 มันไว้ผมสั้น หลังจากนั้นตอนกำลังก่อตั้งแสงอุสาตอนมันเจอคิซาเมะกับอิทาจิมันไว้ผมยาว หลังจากนั้นโผล่มาอีกทีมันก็ไว้ผมสั้น ยังไงของมันเนี่ย  *dead*  แต่อุจิวะ คางามิก็มีโอกาสเป็นไปได้เหมือนกัน

hackauthai

• *
  • นารูโตะ X ฮินาตะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: อ. 24 ก.ค. 2012 เวลา 19:24:49 »
ดูตอนที่อิทาจิเจอมันดิ ทรงผมนี่มันแบบ มาดาระ เลย เป๊ะเลย

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: อ. 24 ก.ค. 2012 เวลา 19:38:27 »
โทบิในตอนนี้ เปนคนเดียวกันกับที่อิจจี้เจอนะคับ

เพราะถ้าคนละคนกัน เทวีสุริยาที่อิจจี้ตั้งไว้ว่า  " เมื่อเห็นเนตรของโทบิ ให้ทำงานทันที "

มันก้จะไม่ทำงาน นั่นก้คือ เนตรนั่นคือเนตรเดียวกัน  อาจจะเปนคนๆเดียวกัน หรืออีกคนนึงมาเอาเนตรไปเปลี่ยน

แต่ผมว่าเปนคนเดียวกันค่อนข้างแน่นอน  วิชาก้เหมือนกัน แขนที่ดูแล้วเหมือนของเหลวตอนสู้กับรุ่น4ก้สามารถถอดออก

แล้วต่อใหม่ได้  ผมว่า มันคนเดียวกัน แน่นอนคับ  ^^

man001

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: อ. 24 ก.ค. 2012 เวลา 20:23:00 »

Dewonlineaccount

• *
  • เซียน 6 วิถี
    • Soulmanga
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: อ. 24 ก.ค. 2012 เวลา 22:47:04 »
ผมสงสัยอย่างนึงนะว่า คาบูโคะเคยถามมาดาระว่า หลังจากสู้กับรุ่น1คุณยังไม่ตายใช่ไหมครับ ถ้ามาดาระยังไม่ตาย ช่วงที่ยังไม่ตายมาดาระทำอะไรแล้วมาดาระตายยังไง ผมสงสัยมาก

แนวรบหุ้มเกระ Busohsensen T.F.O.A.

Dewonlineaccount

• *
  • เซียน 6 วิถี
    • Soulmanga
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: อ. 24 ก.ค. 2012 เวลา 22:49:03 »

แนวรบหุ้มเกระ Busohsensen T.F.O.A.

beforu

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พ. 25 ก.ค. 2012 เวลา 00:21:46 »
ตอนผมยาวมันคงใส่วิกให้คนอ่านมึนเล่นมั้ง  *haha*

jojoezang007

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พ. 25 ก.ค. 2012 เวลา 01:45:27 »
 *attack*ถ้าแขนมันยังงอกมาใหม่ได้ ทำไมผมมันจะยาวไม่ได้ ตอนสู้กับรุ่น4มันตัดผมมาใหม่ ตอนเจออิทาจิกับคิซาเมะโทบิมันคงยุ่งกับการวางแผนเลยลืมตัดผม *great* *great* *shock*

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พ. 25 ก.ค. 2012 เวลา 01:58:05 »
*attack*ถ้าแขนมันยังงอกมาใหม่ได้ ทำไมผมมันจะยาวไม่ได้ ตอนสู้กับรุ่น4มันตัดผมมาใหม่ ตอนเจออิทาจิกับคิซาเมะโทบิมันคงยุ่งกับการวางแผนเลยลืมตัดผม *great* *great* *shock*

ใช่ๆ  *number1*

ขนาด ซากุระ ผมยาวๆ ยังผมสั้นได้เลย  *hoho*
ฮินาตะ ตอนเด็กผมสั้นพอโตมา ยังผมยาวได้เลย  *love*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

beforu

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พ. 25 ก.ค. 2012 เวลา 02:17:00 »
คือถ้ามันยาวมาก่อนแล้วสั้น หรือสั้นมาก่อนแล้วยาว ตลอด ก็โอเคอ่ะคับ ไอ้โทบิมัน ยาว สั้น ยาว สั้น   *haha* *haha* 

Bankai

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พ. 25 ก.ค. 2012 เวลา 02:40:11 »
ผมคิดว่าโทบิน่าจะมีมากกว่า 1 คนหรือป่าว *hoho*
เพราะตอนที่สู้กับรุ่น 4 กับตอนที่มันกับเซ็ตซึไปหาซากซาโซริ
มันเหมือนว่ามันจะคนละคนกันเลย การวางตัวคำพูดไม่เหมือนกันเลย *dontknow*

Zigmund

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พ. 25 ก.ค. 2012 เวลา 02:48:35 »
ผมคิดว่าโทบิน่าจะมีมากกว่า 1 คนหรือป่าว *hoho*
เพราะตอนที่สู้กับรุ่น 4 กับตอนที่มันกับเซ็ตซึไปหาซากซาโซริ
มันเหมือนว่ามันจะคนละคนกันเลย การวางตัวคำพูดไม่เหมือนกันเลย *dontknow*

ผมว่าตัวละครที่เข้ากับนิสัยแบบนั้น มันไม่มีเลยนะสิครับ แม้แต่โอบิโตะก็ไม่น่าจะติ๊งต๊องขนาดนี้

Monkey D. Jennei

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • เกะนิน ชั้นเป็นโฮคาเงะหญิงคนแรก
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พ. 25 ก.ค. 2012 เวลา 08:37:36 »
ที่มาดาระตาย น่าจะยอมตายเอง เพราะเชื่อว่าอีกคน(โทบิ)จะคืนชีพให้เพื่อแผนการที่ว่างไว้ เพราะมีคำพูดของมาดาระที่ว่า "จะสอนวิธีกลับมาจากความตายให้" แสดงว่า 2 คนนี้น่าจะรู้จักกันมานาน แล้วเนตรสังสาระ ที่นางาโตะต้องเป็นของมาดาระ อย่างแน่นอน เพราะนางาโตะเป็นเด็กของตระกูลอุสึมากิ(โทบิเป็นคนพูดเอง) แล้วถ้าจะให้ฟันฉับลงไปเลยว่าใคร เลยคิดว่าโทบิ น่าจะเป็นมาดาระเอง หรือ อิสึนะ

ท่านปู่ขา โตขึ้นหนูจะเป็น โฮคาเงะ