หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: คิดเล่นๆ มาดาระที่เห็นอยู่ อาจจะเป็นอิสึนะปลอมมา  (อ่าน 14644 ครั้ง)

spirit

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
และตอบอีก บางที  โทบิ มีสิทเป็น โอบิโตะ ด้วยนะ เพระา เนตรที่มันใช้ดูด หรือใช้อยู่ทุกวัน คือข้างขาว ตาที่มันมอบให้ คาคาชิคือข้างซ้าย ใช้คาถาดูดซับได้เช่นกัน และมันก็ แหง อยู่แล้ว ที่เจ้าของเนตร จะเจ๋งก็ คาคาชิ ผมคิดว่า โทบิมันอาจเบิกเนตรกระจกเงาได้ข้างเดียว อีกข้างไปเอาของคนอื่นมาใส่ มันเลยใช้ ซูซาโนะไม่ได้ ที่มัน ไม่ยอมใช้ คาถาไฟลูกบอลเพลิง และ คาถาของอุจิฮะ เพระามันไม่อยากให้คนอื่นรุ้มั้ง ว่ามันคืิอคนในตะกูลอุจิฮะ  แต่มีข้อแย้ง แย้งตัวเอง ก็มันหาประกกาศว่ามันคือ อุจิฤฮะ มาดาระ มันจะปิดบังให้คนอื่นรู้ทำไมว่ามันคือคนในตระกูลอุจิฮะ ถ้าเป็นพวก คนอุจิฮะ อื่น ที่พวกเราสงสัยว่ามันคทือโทบิ พวกนั้น ต่างใช้ คาถาไฟลูกบอลเพลิงแหละครับ แถม ภาพลวงตาด้วย ตอนมันสู้กะโคนัน ยังไงมันก็ต้องฆ่าคนนันอยู่ดี แล้วมันจะปิดบังอะไรอีก ถ้ามันเป็นคนใในตีฃระกูลอุจิฮะจริง ตอนสู้กะโคนัน มันคงใช้คาถาไฟ คาถาลวง ตา ซุซาโนะ หรือ คาถาอื่นๆอีก ของอุจิฮะแน่นอน เพระา คาถาของตระกูลอุจิฮะไม่ใช่ ขี้ๆ ถ้าโทบิจะเป็น คนในอุจิฮะได้ มันต้องเป็น โอบิโตะคนเดียว 1. มันรู้เรื่องต่างๆมากมายของอุจิฮะ แม้แต่วิธี เอาเนรตอิทาจิ ใส่ให้ เกะ แถมรู้วิธี เบิก เทพวายุ ด้วย ดูตอน เกะ เข้าไปที่5คาเงะประชุมกันนะครับ โทบิบอกว่า มันจะปลุกเทพวายุในตัวเกะ มันรู้มากขนาดนี้ ถ้ามันเป(็นคนในตระกูลอุจิฮะจริง1.มันเบิกเนตรกระจกเงาทั้ง2ข้างได้แล้ว แถมคงมีซุซาโนะด้วย แต่นี่ไม่มีเลย โทบิมีสิท เป็น โอบิโตะ ถึง 20เปอเซน เพระาโทบิอาจเเบิกเนตรกระจกได้ข้างเดียวก็ได้ เพราะเป็นตาของมันยตั้งแต่เกิด เลยเบิกเนตรกระจกได้ โอบิโตะก็มีเนตรของมันข้างเดียว อีกข้างน่าจะเอาของไครมาใส่ และ กรุณา แย้งผมมาด้วยนะ บางทีคุณอาจจะมีข้อมูล ที่ทำให้ ผมจ่างแจ้งขึ้นมากก่วานี้ แต่ที่แน่ๆ โทบิไม่ใช่ อุจิฮะ แน่นอน ที่ผมคิด
กรุณาอ่านให้หมดด้วย
กรุณา อ่านให้หมด 

ตาของโทบินั้นเป็นแค่เนตรงวงแหวนธรรมดาสังเกตุได้จากตาแค่3ขตไม่ได้เป็นเนตรกระจกเงาหมื่นบุพพาแต่อย่างใดขี้เกียจแปะรูปละเพราะเคยแปะเกี่ยวกับเรื่องนี้หลายทีแล้ว    โทบิเคยอธิบายไว้กับโคนันว่า คนที่สามารถใช้อิซานางิได้มีอยู่2วิธีด้วยกัน  1.ต้องเป็นคนตะกูลอูจิวะเท่านั้น 2.และยังมีอีกวิธีหนึ่งที่สามารถใช่ได้คือจำเป็นต้องมีพลังของทั้ง2ตะกูลอูจิวะและเซนจูและแน่นอนว่าโทบิมันมีพลังของทั้ง2ตะกูลคือเนตรวงแหวนกับเซลรุ่นหนึ่ง ซึ่งเหมือนดันโซเลย  หลายๆคนอาจจะงงว่าทำไมเนตรธรรมดาแต่สามารถควบคุม9หางได้เรื่องนี้โทบิก็เคยอธิบายไว้เหมือนกันเคยแปะรูปไปแล้วไม่อยากแปะซ้ำ โทบิอธิบายตอนที่ซาซึเกะสู้กับดันโซ ไว้ว่าเจ้าดันโซนั้นมีพลังของทั้ง2ตะกูล บางมีตอนนั้มันคงควบคุม9หางได้แล้วและมันคงพุ่งเป้าไปที่นารูโตะด้วยสินะ  จากข้อความนี้ก็จะเห็นได้ว่าไม่จำเป็นต้องมีเนตรวิเศษที่ไหนขอแค่มีพลังของทั้ง2ตะกูลก็สามารถควบคุม9หางได้แล้ว 

ส่วนโทบินั้นที่บอกว่ามันไม่ต้องการให้รู้ว่ามันเป็นคนตะกูลอูจิวะไม่จริงเลย โทบิพยายามบอกทุกคนว่ามันคือคนตะกูลอูจิวะทั้งหลอกว่าเป็นมาดาระบ้างละ บอกกับอิทาจิบ้างละ มันพยามจะบอกทุกคนนั้นแหละ

nakin

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
Re: คิดเล่นๆ มาดาระที่เห็นอยู่ อาจจะเป็นอิสึนะปลอมมา
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤ. 26 ก.ค. 2012 เวลา 00:07:36 »
แด่....คนที่คิดว่า เนตรคาคาชิ กะโทบิ มีความสามารถเหมือนกันแล้วต้องเป็นแค่ โอบิโตะ
คุณต้องเค้าใจนะว่า แม้แต่คนๆเดียวกัน พลังเนตรทั้งสองข้างความสามารถมันก้อไม่เหมือนกันนะ
เช่น เกะ กะอิทาจิ ความสามารถเนตร คือ...
เนตรข้างขวา ใช้เกี่ยวกะคาถาลวงตา ตั้งแต่ธรรมดาจนถึงอ่านจันทรานู้นน
เนตรข้างซ้าย ใช้เกี่ยวกะวิชา เช่นการก๊อปปี้วิชาและคาถาต่างๆ จนถึงเทวีสุริยา
จะมาบอกว่า คนนั้นไม่ใช่ คนนี้ไม่ใช่ เพียงแค่วิชาที่ใช้ มันบ่แน่ดอกนายย

Lopez

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
Re: คิดเล่นๆ มาดาระที่เห็นอยู่ อาจจะเป็นอิสึนะปลอมมา
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤ. 26 ก.ค. 2012 เวลา 01:17:48 »
นอกเรื่องนิดนึง *haha*  ถ้าคาคาชิ เอาเนตรสีขาวมาใส่อีกข้าง จะเก่งขึ้นมั้ย *hoho*

nakin

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤ. 26 ก.ค. 2012 เวลา 01:21:57 »
นอกเรื่องนิดนึง *haha*  ถ้าคาคาชิ เอาเนตรสีขาวมาใส่อีกข้าง จะเก่งขึ้นมั้ย *hoho*
ผมว่าคาคาชิ คงไปวัดสายตาประจำอะครับ ตาสองข้างไม่เท่ากัน มุมมองน่าต่างกันด้วย *haha*

Monkey D. Jennei

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • เกะนิน ชั้นเป็นโฮคาเงะหญิงคนแรก
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤ. 26 ก.ค. 2012 เวลา 11:56:52 »
ผมว่าคาคาชิ คงไปวัดสายตาประจำอะครับ ตาสองข้างไม่เท่ากัน มุมมองน่าต่างกันด้วย *haha*
2 คนนี้เท้าเริ่มแตะทะเลแล้ว กลับมาๆ *disappoint* *disappoint* *disappoint*

ท่านปู่ขา โตขึ้นหนูจะเป็น โฮคาเงะ