Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

ผลปีศาจอะไรเทพสุด และถ้าให้เลือกกินผลปีศาจได้ จะกินผลอะไรกัน

หน้า: << < (67/112) > >>

panndora:

เรื่องของเรื่องคือมันใช้กับตัวเองได้รึป่าวนี่สิคะ ไม่เคยเห็นคุมะใช้กับตัวเองเหมือนกัน
แต่ถ้าใช้ได้ก็ต้องยอมรับเลยว่า คุณ peachmage คิดประยุกต์ใช้ได้ยอดเยี่ยมมาก ^^

peachmage:

^
^
^
ลองคิดว่า คนธรรมดา กินผลนี้เข้าไป

อีกอย่างที่คุมะทำแบบนี้ไม่ได้ น่าจะเป็นที่คุมะเป็นหุ่นยนต์ เกิดมาเววสูง แต่ไม่สามารถอับเวลได้

CasaovaBIRD:

เอา แบบ ผมปีศาจ ที่ทำไห้ทุกคนรักผม มันจะดีไปปะนี้

แบบ ไม่มีข้อ ยกเว้นไรเลยอะ  มันคงเทห์ดีนะ

hippylove:

--- อ้างจาก: peachmage ที่ ส. 19 พ.ย. 2011 เวลา 23:47:04 ---^
^
^
ลองคิดว่า คนธรรมดา กินผลนี้เข้าไป

อีกอย่างที่คุมะทำแบบนี้ไม่ได้ น่าจะเป็นที่คุมะเป็นหุ่นยนต์ เกิดมาเววสูง แต่ไม่สามารถอับเวลได้

--- End quote ---

ขอต่อยอด แนวคิดของคุณ Peachmage นิดนึงนะครับ
ผมว่า ถ้าทำได้ ประมาณนั้น เพราะไม่รู้ว่า จะใช้กับตัวเองได้รึเปล่า
งั้น เวลาสู้ ก็แค่ ผลัก"พลังชีวิต" ของคู่ต่อสู้ออกมาก็สิ้นเรื่อง อาจจะทีเดียวหมด รึลดไปทีละนิดก็โอเค จากนั้นเราก็ เก็บพลังนั้นเป็นของตัวเอง

พอมาคิดแล้วโกงจริงๆเลย ผลปีศาจนี้  *shock*
สาวก คุมะ ใช่มั้ยครับ  *haha* *haha* *haha*

neohunterza:

เอาตามจริงเท่าที่อ่านมาจนถึงปัจจุบัน ผลสายฟ้าพลังโจมตีรุนแรงสุด แต่คนใช่มันไม่ได้กินหญ้า มันกินฟางแห้งครับ(โง่)จะว่าเพราะเจอยาก็ไม่ได้ตอนมันใช้กระบองเหล็กทำให้เกิดความร้อนลูฟี่ก็แย่ ถ้าไม่ติดโง่ไงมันก็เมพสุด *disappoint* ปล.หนวดดำแพ้โซโลโดยท่าที่มิฮอคสอนให้คอยดู *number1*

หน้า: << < (67/112) > >>

Go to full version