Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

ผลปีศาจอะไรเทพสุด และถ้าให้เลือกกินผลปีศาจได้ จะกินผลอะไรกัน

หน้า: << < (58/112) > >>

panndora:

--- อ้างจาก: manskaclub ที่ จ. 07 พ.ย. 2011 เวลา 12:49:55 ---อันนี้ ผมคิดขึ้นเอง นะ

เป็นผลสายโรเกีย สายลม สร้างลมพายุไรแบบ นี้ ลองจินตนาการ ถ้า ให้คิดท่าคงโหดน่าดู

--- End quote ---
มีหลายๆคนหลายๆบอร์ดเดากันว่าคุณดราก้อน พ่อของลูฟี่กินผลนี้เข้าไปจ้ะ *number1*
ต้องรอดูกันต่อไปว่ากินไปจริงอ๊ะป่าว

manskaclub:

เท่าที่ อ่านมา มังกี้ ดี ดราก้อน พ่อของลูฟี่ มีพลัง ควบคุมดินฟ้าอากาศ

เจ้าแห่งโจรสลัด โก ดี โรเจอร์ มีพลัง ได้ยินเสียงทุกสรรพสิ่ง

ส่วนตัวชอบผมแดง แชงคูส

พรรคพวกของลูฟี่คนที่ 10 อยากได้ จินเบ

ข้อรุ้ไว้ ผู้กิน ผลปีศาจ จะโดนทะเลรังเกียจ ไม่สามารถว่ายน้ำได้และหมดพลังที่ได้รับมา

ผลที่ผมชอบนะ
ทอระ ทอระ : ( 嵐 - tora tora ) มาจากคำเต็มว่า ทอระกุ แปลว่า พายุ
ความสามารถพื้นฐาน :  : สามารถบังคับลมได้  สร้างพายุ  เอาอากาศรอบกายศัตรูไปจนขาดใจตายได้ และเมื่อถูกโจมตีจะกลายเป็นลมเลยไม่ได้รับผล( หาในกูเกิ้ลไม่รุจิงป่าว )

marangone:

--- อ้างจาก: manskaclub ที่ จ. 07 พ.ย. 2011 เวลา 13:10:27 ---ข้อรุ้ไว้ ผู้กิน ผลปีศาจ จะโดนทะเลรังเกียจ ไม่สามารถว่ายน้ำได้และหมดพลังที่ได้รับมา

--- End quote ---

ผู้กิน ผลปีศาจ ตกทะเล พลังยังไม่หมดนะครับ (ถ้าหมายถึงพลังของผลปีศาจอ่ะนะ) ยังมีผลปกติ แต่หมดแรงเฉยๆ ครับ

manskaclub:

ไม่ครับ หมายถึงหมดพลัง แบบ ตอน ช็อปเปอร์  ที่ คลั่ง แล้ว แฟรงกี้  ทำให้ ตกน้ำ มันทำให้ ผลปีศาจหมดพลังไป แล้ว ตัวก็ เล้กลงเหมือนเดิม แบบ นั้น แหละ อธิบายไม่ถูก 55

artzz:

ผลไม้ที่น่ากลัวสุด.. ต้องผลสั่นไหว ครับ... ดู การ์ตูน ดีๆ... เซนโงคุ เคย บอกไว้ ว่า

เมื่อใดที่ หนวดขาวโกรธ  เข้าสามารถทำลายโลก ทั้งใบได้ เลย ครับ  จริงๆ นะ

หน้า: << < (58/112) > >>

Go to full version