หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ผลปีศาจอะไรเทพสุด และถ้าให้เลือกกินผลปีศาจได้ จะกินผลอะไรกัน  (อ่าน 755336 ครั้ง)

BlackNomYen

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ในโลกนี้ไม่มีคำว่า " เป็นไปไม่ไำด้ "
ผลของมังกี้ดี ดรากอน พ่อของลูฟี่ สายโซออน เป็นมังกร มีพลังพิเศษ คือ ควบคุมดินฟ้าอากาศ เหมือนฟีนิกส์มันโก้ มันโก้ มีพลังความเร็วและการรักษา

ตอนที่ ลูฟี่เจอกับโสม๊คเกอร์ โดนโสม๊คเกอร์ไล่ล่า ใช้พลังควัน ของสายโรเกีย จะจับลูฟี่ แต่พ่อของลูฟี่มาช่วยใว้ทันโดยใช้พลังของตนเองหยุดพลังของโสม๊คเกอร์ อย่างง่ายดาย

ผู้ที่สามรถสู้กับดรากอนมีเพียง
จอมพลเซ็นโงคุ ผู้กินผลปีศาจ สายโซออน ฮิตะฮิตะ สายมนุษย์ (พระโพธิ์สัตว์) ซึ่งสามารถกักขังพลังของศัตรูใว้ในวงล้อพลังของตนเองได้ และมีพลังสามรถหยุดผลไม้ปีศาจอื่นๆ ได้อีกด้วย  *attack*
พ่อ ของลูฟี่ นานๆทีได้เห็น แต่เป็นสายที่สุดยอดมากๆ เห็นด้วยอย่างแรง แต่จอมพลเซ็นโงคุก็สู้ ปู่ของลูฟี่ไม่ได้หรอก อิอิ *number1* *number1*
เซ็นโงคุ ยังไม่เเน่นอนครับ เพราะข้อมูลยังไม่ค่อยเปิดเผยเท่าไหร่  *disappoint* *disappoint*

เอิ่ม เซ็นโงคุ มันไม่ได้เปิดเผยนะครับว่าได้หรือไม่ได้ ที่สามารถกักพลังผลปีศาจได้มีแค่หนวดดำนะครับ ตอนนี้อะ โดนท่าแบล๊กโฮล์(หรือวังวนแห่งความมืด - -; อันไหนสักอันนี่แหละ)เข้าไปพลังก็ยังใช้ได้อยู่แต่คุณสมบัติของพลังหายไป
เช่น เอส ตอนที่โดนท่านี้เข้าไป ก็ทำให้คุณสมบัติของโรเกียหายไปคือจับต้องได้ร่างกายไม่เป็นสสาร แต่ยังสามารถใช้พลังจากผลปีศาจได้อยู่
อ้อ อีกคนก็ลูฟี่อ่ะครับ ที่โดนท่านี้เข้าไป คุณสมบัติที่ร่างกายเป็นยางก็หายไปแต่ยังใช้พลังได้อยู่ คือ ตอนนี้มันหล่นกระแทกพื้นอ่ะครับลูฟี่ร้องว่าเจ็บ เหอๆ
ส่วนของดราก้อนก็เช่นเดียวกัน ไม่ได้บอกว่ามีพลังจากผลปีศาจ ซึ่งหลายๆคนคิดว่ามี แน่นอนตัวผมด้วย แต่จะเป็นพลังแบบไหนนั้นก็ไม่รู้ครับ เพราะยังไม่มีข้อมูลที่แน่ชัด

ปล.ผลของหนวดดำเทพสุดแล้วครับ มีข้อเสียอย่างเดียวคือ โดนจอมตีมันเป็น2เท่าจากปกติ มันก็อมตะดีๆแหละครับ อมตะแต่หนังไม่เหนียวก็แค่นั้น
ตามนั้นเลยครับ... *attack* *attack*
http://www.facebook.com/khajonkiat.sriwarom

" มายืมไฟฉายของลุงดีกว่านะ ดึกๆมันอันตราย... "

ijeTDo

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ถ้าแตะใครแล้วเป็นคนนั้นจะแตะไห้ครบเลย อั้ม พลอย แพนเค๊กแล้วถ่ายรูปไว้ดูเล่น55555
เป็นผมไม่แตะ อั้ม แตะ พลอย แตะ แพนเค๊ก หรอกคับ ผมจะแตะแฟนตัวจริงของพวกเธอดีกว่า อาจได้เยอะกว่าถ่ายรูป  *nude*

astrogen

• *
ผลล่องหน อิอิ *haha*

pon2012

• *
ผมของกิน ผลคืนชีพ ดีกว่าครับ สามารถถอดวิญญาณออกจากร่างได้เหมือน บรูค ไง *dead*

ตอนเป็นวิญญาณ ก็ไม่ต้องตายอีกไง

แต่ก็ไม่ได้ไปเกกิดกับเค้าหรอก ToT  *disappoint*

l2Oom…4O9

• *
ถ้าพูดถึงผล เลียนแบบ ของ mr.2 เป็นแบบร่างกาย น่าจะมีผล เลียนแบบ "พลัง" มั่งน่ะ คงจะโหด น่าดู :afro:

notelai9

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
ลองดูจ้า แบบ สนุกๆนะ
top 10 COOLEST devil fruit users *dontknow*
 *number1*

นี่จ้า
Top 10 Devil Fruit Users - One Piece
 *love* *love* *love* *great* *great* *great*

prince_fenris

• *
    • punzas.net
อยากกินผลแสงอ่ะ ของคิซารุ *love* *love*

ภูวดล

• *

*attack*!!!ผู้ว่างงานหรือ เบื่องานประจำ หรือผู้ที่ต้องการมีรายได้
ผู้มีควา่มฝัน
ไม่ต้องแบมือขอตังค์แม่

Part Time 10000 - 20000 บาท (รายได้โอนทางบัญชีธนาคาร)
Full Time 20000 - 40000 บาท (รายได้ออกทุกวันพฤหัส)
สนใจกรอกข้อมูลเพื่อรับรายละเอียดครับ !!!

http://www.lds-system.com/ 37240  หรือ โทร 086-8215186  *number1* *great* *great*

Monkey D. Jennei

• *
  • เกะนิน ชั้นเป็นโฮคาเงะหญิงคนแรก

*attack*!!!ผู้ว่างงานหรือ เบื่องานประจำ หรือผู้ที่ต้องการมีรายได้
ผู้มีควา่มฝัน
ไม่ต้องแบมือขอตังค์แม่

Part Time 10000 - 20000 บาท (รายได้โอนทางบัญชีธนาคาร)
Full Time 20000 - 40000 บาท (รายได้ออกทุกวันพฤหัส)
สนใจกรอกข้อมูลเพื่อรับรายละเอียดครับ !!!

http://www.lds-system.com/ 37240  หรือ โทร 086-8215186  *number1* *great* *great*
มาไงวะเนี่ย กระทู้ การ์ตูน ดันมาชวนเล่น ลูกโซ่ อีก เดี๋ยวให้ แอดมินแบนเลยนี่ *disappoint* *disappoint* *disappoint*

ท่านปู่ขา โตขึ้นหนูจะเป็น โฮคาเงะ

l3ewz

• *
ผลของคุมะอะคับ *great*ชื่อผลไรนะ

BlackNomYen

• *
  • ในโลกนี้ไม่มีคำว่า " เป็นไปไม่ไำด้ "
ผลของ บาโซโลมิว คุมะ ชื่อผล " นิงิว นิงิว " ครับ (ถ้าจำไม่ผิด)  *disappoint*
http://www.facebook.com/khajonkiat.sriwarom

" มายืมไฟฉายของลุงดีกว่านะ ดึกๆมันอันตราย... "

krizalids

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
ผลระเบิด แต่ไม่เอาแบบ Mr.5 นะเพราะต้องแคะขี้มูกก่อน *shock*
หาเรื่องหรา

The_Joker_Knight

• *
  • " ชั้นคือตัวแทนของความโกลาหล "
ถ้าคิซารุเป็นแสงเหมือนแสงในโลกของเรา ผมว่าผลนี้โหดสุดละนะ บีม + ฮาคิ อาคาอินุก็เหอะ วาป + ฮาคิ เตะๆๆๆ ไม่ตายก็เทพละ  *number1*
ถ้าเราเอาประชาธิปไตยมาใส่ในสังคมที่ไม่มีระเบียบมันก็จะมีแต่ "ความวุ่นวาย"

caloprince

• *

shin

• *
ผมว่าผลไม้รวมครับเจ๋งสุ *haha*