Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

ผลปีศาจอะไรเทพสุด และถ้าให้เลือกกินผลปีศาจได้ จะกินผลอะไรกัน

หน้า: << < (106/112) > >>

nathapon:

--- อ้างจาก: GuKz ที่ พฤ. 23 มิ.ย. 2011 เวลา 00:38:50 ---
--- อ้างจาก: Tsunasavada27 ที่ จ. 13 มิ.ย. 2011 เวลา 18:55:07 ---
--- อ้างจาก: sitcom ที่ ส. 11 มิ.ย. 2011 เวลา 21:55:55 ---แล้วราชาโจรสลัดโรเจอได้กินผลไม้ปีศาจอะไรหรอ

--- End quote ---
เข้าไม่ได้กินครับGold d rogerอ่ะ= = *great*

Roger กินคับ ผลที่สามารถรู้อ่านออกทุกสรรพสิ่งในโลกคับ ถึงได้อ่านโพเนกรีฟได้ไงหล่ะคับ

ไม่ได้กินนะคับ โรเจอร์มีพลังที่สามารถรับรู้ทุกสิ่งได้ เหมือนลูฟี่ในภาค ใหม่คับ

zynixnutza:

สายที่โหดที่สุดคาดว่าน่าจะเป็นสายธาตุทั้ง 4 ละมั้งคับ
ดิน(หนวดขาว)
น้ำแข็ง(อาโอคิจิ)
ลม(ดราก้อน)
ลาวา(ซาคะซุกิ)
เจ้าแห่งโจรสลัดก็เป็นนักดาบฮาคิ
พลโทการ์ปก็หมัดเหล็กฮาคิ
พอลองเทียบแล้วสายฮาคิน่าจะเก่งสุดละมั้ง  *number1* *number1*

BlackNomYen:

--- อ้างจาก: nathapon ที่ ส. 12 พ.ค. 2012 เวลา 21:38:59 ---
--- อ้างจาก: GuKz ที่ พฤ. 23 มิ.ย. 2011 เวลา 00:38:50 ---
--- อ้างจาก: Tsunasavada27 ที่ จ. 13 มิ.ย. 2011 เวลา 18:55:07 ---
--- อ้างจาก: sitcom ที่ ส. 11 มิ.ย. 2011 เวลา 21:55:55 ---แล้วราชาโจรสลัดโรเจอได้กินผลไม้ปีศาจอะไรหรอ

เข้าไม่ได้กินครับGold d rogerอ่ะ= = *great*

Roger กินคับ ผลที่สามารถรู้อ่านออกทุกสรรพสิ่งในโลกคับ ถึงได้อ่านโพเนกรีฟได้ไงหล่ะคับ

ไม่ได้กินนะคับ โรเจอร์มีพลังที่สามารถรับรู้ทุกสิ่งได้ เหมือนลูฟี่ในภาค ใหม่คับ

ถูกครับ ! โรเจอร์ ไม่ได้กินผลอะไร  *great* *great*

เเต่มีฮาคิ ทั้ง 3 รูป เเบบเเละรับรู้สรรพสิ่งครับ  *dead* *dead*

zynixnutza:

ใช่คับ โรเจอร์เป็นนักดาบ ไม่ได้กินผลอะไรเข้าไป แล้วก็มีฮาคิครบทั้ง 3 เหมือนลูฟี่
ฮาคิเกราะ ฮาคิรับรู้ ฮาคิราชันย์
แต่ก็ไม่รู้เหมือนกันว่าทำไมอ่านโพลิเนกริฟออก คนที่โร๊คทาวน์(บ้านเกิดเจ้าโจรสลัด) ไม่น่าจะอ่านออกน่ะ ต้องรอการเฉลยต่อไป  *great* *great*

Augustz:

มันไม่ได้อ่านนิคับ  มันแค่ได้ยินเสียงของโพเนกรีฟ  - -

หน้า: << < (106/112) > >>

Go to full version