Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

ผลปีศาจอะไรเทพสุด และถ้าให้เลือกกินผลปีศาจได้ จะกินผลอะไรกัน

หน้า: << < (99/112) > >>

Lambo:

ต้องเป็นน้ำทะเลนะจึงจะเเพ้

Augustz:

--- อ้างจาก: Lambo ที่ พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 23:03:43 ---ต้องเป็นน้ำทะเลนะจึงจะเเพ้

--- End quote ---

น้ำอะไรก้แพ้ไม่ใช่หรอคับ *disappoint*

MFrankyFamily:

--- อ้างจาก: Lambo ที่ พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 23:03:43 ---ต้องเป็นน้ำทะเลนะจึงจะเเพ้

น้ำ อะไร ก็ได้ นะ  นาย อะ มั่ว ไม่ จำ เป็น ต้องน้ำทะเล หรอก 

จำ ตอนที่่ ลูฟี่ สู้ กับ ครอกคอไดด์ อะ ลูฟี่ ยัง ใช้ น้ำ เลย แต่ เพราะ ความสามารถ ของ ไอ้เข้ เป็น ทราย เลย แพ้ น้ำ เป็น ธรรมดา แต่ มี ตอน นึ่ง ที่่ ไอ้เข้ มัน บอก อะ ว่า เพราะ มันใช้ น้ำ เรา จึง โดนการโจมตีเพิ่ม เป็น สอง เท่า อะ แล้ว

ตอน คาลิเฟอร์ สู้ กับ นามิ อีก นามิ ก็ พูด ประ มาณ ว่า ถ้า อยู่  ในน้ำ ความสามารถ จะลดลง อะ (ตอนที่คาลิเฟอร์อาบน้ำนะ)

*dontknow* *dontknow* *dontknow* *dontknow*

Phoomi:

ผมขอผลปุ๋ยชีวภาพและกันครับ(สนับสนุนผลต้นไม้) *้ั์drinktea*

vansit123:

--- อ้างจาก: DekchaY ที่ พ. 11 เม.ย. 2012 เวลา 04:25:12 ---ผลอะไรเทพที่สุดไม่รู้
แต่ถ้าถามว่าอยากกินผลอะไรตอบได้เลยว่า ผลสายฟ้า แล้วขอแถม มันโทร่า อีก1
แต่เอาจริง  ขอแค่พลังฮาคิ คุกคามระดับสูงสุด  กับ มันโทร่าก็พอ
จะมีอะไรดีไปกว่า รู้ว่าจะโดนโจมตีแบบไหน  จากทางไหนหละครับ

จริงไหม

แต่ได้แค่นั้นฉันไม่เอาด้วยหรอก(ถ้าเลือกได้อย่างว่าล๋ะนะ) ถืงจะรับรู้ได้แต่ถ้าหลบไม่ได้ก็ยี่งแย่ไม่ไชเหรอ?
Luffy,Usopp y Sanji VS Satori (AMV sub español)

ไอนี้ก็ด้วย
One Piece AMV - Luffy vs. Sandersonia and Marigold

หน้า: << < (99/112) > >>

Go to full version