หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ผลปีศาจอะไรเทพสุด และถ้าให้เลือกกินผลปีศาจได้ จะกินผลอะไรกัน  (อ่าน 757184 ครั้ง)

obe

• บุคคลทั่วไป
            ตอบไม่ตรงคำถามเลย ถามว่าผลปีศาจอะไรสุดยอดไม่ใด้ถามว่าใครเก่ง
            ของผมขอเป็นผลเวลา ละกัน  ของโจโจ อะ หยุดเวลาซัก 9วินาทีตัดหัวแมร่งเลย

carisavakukc

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ผลแบบ ก็อทเอเนล อะชอบมาก

Monkey D. Jennei

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • เกะนิน ชั้นเป็นโฮคาเงะหญิงคนแรก
            ตอบไม่ตรงคำถามเลย ถามว่าผลปีศาจอะไรสุดยอดไม่ใด้ถามว่าใครเก่ง
            ของผมขอเป็นผลเวลา ละกัน  ของโจโจ อะ หยุดเวลาซัก 9วินาทีตัดหัวแมร่งเลย
ชอบอ่ะกระทู้นี้ อ่านเรื่องเดียวกันเลย เวลาซิ ถ้ามีคนกินผลปีศาจเวลาเข้าไปนะ พวกพลเอกร่วมมือกัน ยังไม่แน่ว่าจาชนะอิๆ(สตาร์แพททินั่ม เดอะเวิร์ล หยุดเวลาได้ซัก 10-11 วินาที อ้างอิงจาก jojo ล่าข้ามศรรตวรรษ)

ท่านปู่ขา โตขึ้นหนูจะเป็น โฮคาเงะ

ปัญญาอ่อน

หัวข้อถามเรื่องผลปีศาจ  ไม่ใช้ตัวละครนะครับ

ถ้านับในหนังสือการ์ตูนอย่างเดียว และไม่นับฮาคิ เพราะเราคุยกันเรื่ิองผลปีศาจ ไม่ได้คุยเรื่องตัวละครด้วย

มันอยู่ที่วิธีการใช้  ความสามารถในการพัฒนา

หากตามเนื้อเรื่องแล้ว  ผมคิดว่าผลสายฟ้า  คามิคามิ  เอเนลูอาจบินไม่ได้เพราะยังไม่ได้พัฒนาความสามารถมากนัก

สายฟ้าสามารถลอยได้หากพัฒนาวิธีการใช้ ให้เหมือนแม่เหล็ก สามารถดูดโลหะ  สามารถใช้ค้นหาสิ่งมีชีวิต  สามารถปล่อยคลื่นรบกวนต่างๆ

สามารถควบคุมประจุไฟฟ้าในกล้ามเนื้อหรือสมองของสิ่งมีชีวิต  สามารถควบคุมการหมุนของอิเล็กตรอนในนิวเคลียส (ละเอียดไปป่าวหว่า)

ไฟฟ้ามีค่าสองค่าคือกระแสและแรงดัน  กระแส(แอมแป) น่ากลัวกว่าแรงดัน(โวล) หากเปลียบเทียบค่าที่เท่ากัน 100 แอม กับ 100 โวล

แต่ในอนาคตน่า ถ้าผมคิดน่าจะเป็น ผลคามิคามิหรือผลกระจก  เลียนแบบความสามารถผลปีศาจของใครก็ได้  หากคนคนนั้นยังไม่ตาย

ไม่ต้องเสี่ยงเหมือนหนวดดำ ต้องให้ผู้ใช้ตายก่อน ต้องปิดผ้า ต้องให้คนคุ้มกัน  ต้องรอเวลา

55555555

เอา ผลแสงดีกว่า สมมุดนะถ้าผลไฟฟ้าลอยได้แล้วทำไมผลแสงลอยไม่ได้อะ ถ้าผลแสงลอยขึ้นแล้วปลอยแสงเลเซอร์ใหญ่ๆลงมา

ใส่ รับลองไม่เหลือ  *number1* *number1* *number1* *number1*

Obe

ถืกต้องน้าคร้าบ หัวข้อถามว่าผลปิศาจ ไม่ใด้ถามว่าใครเก่ง
และ4จักรพรรดิ์ ก็ยังไม่รู้ว่ามีผลไรอีก ไหนจ่าแซงคูสมัมแด๊กผลเห้ไรถึงเก่งจนเป็น
4จักรพรรดิ์แอ๊ะหรือมันแด็กผลเวลา หยุดเวลา แล้วตุ๋ย5555

l2ong

ผมไม่รู้นะคิดเอา มี 2 ผลที่ผมคิดว่าไม่ใช่สายโรเกีย แต่ตัวที่ใช้แล้วมันไม่เก่งแต่ผมคิดว่า มันเจ๋งดี

คือผล ที่ทำให้ slow อะ ที่แข่งเกมส์อะ มันชื่อไรนะ จำมได้ ไม่รู้ใช้กับสายโรเกียได้มั้ย
กับผล ที่พอแตะตัวแล้วส่งไปที่ไหนก็ได้ ผมคิดว่าถ้าแตะแล้วส่งมันไปในน้ำนี่มันจะตายรึเปล่า แล้วมันแตะสายโรเกียได้มะนิ อันนี้ก็ไม่รู้อีก

อยากกิน 2 ผลนี้อะ

Alzer

ผมว่า ไร้เทียมทาน(อัมตะ) ฟันไม่เข้ายิงไม่เข้า จมน้ำไม่ตาย ฮาคิก็ใช้ไม่ได้ สลบไม่เป็น ถือ ซ้อมอันเดียวก็ ลุยได้ทั้งเรื่องครับ 

เดามั่วมั่ง

ความคิดส่วนตัวนะ
ผลปีศาจอะไรเทพสุด สำหรับผมไม่รู้อ่ะนะครับว่าผลปีศาจอะไรเทพสุดเพราะเรื่องยังไม่จบ เลยไม่รู้ว่าจะมีผลอะไรอีก
(ถึงจบก็คงจะยังไม่รู้อยู่ดีว่าผลอะไร กลายเป็นว่าอยู่ที่ความชอบไปและกัน...)
ดังนั้น เรื่องผลปีศาจอะไร เทพสุดคงไม่ตอบจะดีกว่า....

แต่ถ้าผลปีศาจอะไร
ที่ดูโหดร้าย น่ากลัวหน่อย คิดว่าผลปีศาจที่ อาคาอินุ กินอ่ะ แม็กม่า
หรือผลอะไรที่ออกแนวทำลายล้าง ก็ผลแผ่นดินไหว กับ ผลหลุมดำ blackhold ของหนวดขาว และ หนวดดำ
หรือผลอะไรที่ดูแล้วเหนือๆ หน่อย ก็ ผลแสง กับ สายฟ้า ของ คิซารุ กับ ก็อดเอเนล
หรือผลอะไรที่ออกแนวเท่ๆ หน่อย ก็ ผลน้ำแข็ง กับ ผลไฟ ของ อาโอคิยิ กับ เอส
แล้วยังผลอะไรก็ไม่รู้ ของ dragon อีก...ไหนจะผลควัน ไหนจะผลทราย .....
สรุปแล้วก็ อยู่ที่มุมมองแต่ละคนจริงๆ แต่สุดท้ายส่วนใหญ่ ก็ไม่พ้นสายโรเกีย อ่ะนะ...

แต่ถ้าให้เลือกกินผลปีศาจอะไร ผมขอกินผลปีศาจที่ ลอวว์ กินและกัน (ชื่อผลปีศาจอะไรจำไม่ได้แล้วอ่ะ เกี่ยวกับ ผ่าตัดศัลยกรรมอะไรเนี่ยหล่ะ)

ลองคิดดู
ผ่าตัดย้ายเอา..XxCencerxX..ของคนนี้มาใส่คนนู้น เอา..XxCencerxX...ของคนนู้นมาใส่คนนี้ แหม๋....ไม่อยากจะคิดเลย   *nude*
ตรงที่ XxCencerxX คิดเอาเองและกันว่าจะผ่าตัดย้ายอะไรของใคร ไปใส่ของใคร ตรงไหนกันบ้าง คิดแล้วเหอๆ...   *love*
(แล้วเผื่อว่าจะผ่าตัดย้ายเอาเนตรวงแหวน กับ เนตรสังสาระ ของมาดาระ + เซลล์ของรุ่นที่1 มาใส่ตัวเองซะเลย คงจะเทพน่าดู หุหุ  *hoho*)

เอ่อ...ยิ่งถ้าหากกินได้ 2 ผลนะ แล้วเลือกผลปีศาจของ 7เทพโจรสลัด โดฟรามิงโก้ (ผลชักใยอะไรเนี่ยแหล่ะ) อีกผล นะ ครบset
(ตัดแต่งต่อเติม  โยกย้ายนู้นนี่ แล้วบังคับ....โหย สูดยอด.....  *great*)

ผลปีศาจ2ผลนี้รับรองแหล่มจิงๆ ขอบอก... *number1*

(ชื่อผลปีศาจจำไม่ค่อยจะได้ แถมชื่อตัวละคร เขียนไม่ค่อยจะถูกเอาเป็นว่าพอเข้าใจก็แล้วกัน ว่าเป็นใคร)
ติดเรทนิดๆ ขออภัยและกันคับ..... อย่างที่บอกความคิดส่วนตัว.....

Kungtam

อยากกินผล สะกดจิตใจ ใช้สำหรับให้คนที่เราสะกดจิตใจทำตามที่เราต้องการทุกอย่าง อันนี้น่าจะเทพกว่าผลล่องหนนะครับ

TarTar_Zung

ผลเมโรเมโร ที่ โบอา แฮนค๊อกกินอ่ะ จะได้มีคนรักเยอะๆค่ะ^^ *number1*

อ่านะ

อยากรู้มั้ยว่าผลอะไรที่เจ๋งที่สุด ผลยางยืด ของลูฟี่ อะคับที่เจ๋งสุดแล้ว ที่ผ่านมาลูฟี่ ชนะตลอด

ผลอาไรที่ว่าเจ๋งๆ จาสายโรเกีย ก็โดนลูฟี่ เอาชนะทุกครั้ง!!!!  ของลูฟี่นี่แหละคับเจ๋งสุด    *attack*

Zotty

*love*ผมว่า ผลแบบ ลูฟี่ เพราะว่ามี สกิล พระเอก 5 5 5 /แต่ผมให้ ล่อง หน อีก ฮ่าๆๆๆๆ เจอกันในห้อง น้ำญ

Joker2499

ผมว่า ผลปีศาจสายฟ้าอ่ะ เก่งที่สุด  ได้ดูป่าวคับ ขนาดอยู่ที่อื่นแต่ก็ฟาดสายฟ้าลงมาได้ทุกทีอ่ะคับ เวลาเจอศัตรูอยู่ที่ไหนเราก็ฟาดสายฟ้าลงก็จบละ

แต่เสียดายใช้กับลูฟี่ไม่ได้  แต่เชื่อได้ชนะหมด ส่วนลูฟี่ต้องช็อตนานๆมั้งคับจะได้ละลาย55555555555555 *haha*

yo[MY]

ผลควบ คุม ปันยากาศ สิ ครับ โหด สุด เหมือนที่ ดราก่อนใช้
ตอน ภาค 1 ตอนช่วย ลูฟี่ หนี จาก สโมกเกอร์ อะครับ