หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ผลปีศาจอะไรเทพสุด และถ้าให้เลือกกินผลปีศาจได้ จะกินผลอะไรกัน  (อ่าน 755327 ครั้ง)

นาวา

• บุคคลทั่วไป
ไม่ต้องถามไรมาก มายกตัวอย่าง เลยแล้วกัล ถ้าไม่รวมฮาคิ คนที่กินผลปีศาจเข้าไปแล้วโหดที่สุด คือราชสีทองคำ (ผลล่องลอยมั้ง)แต่ควบคุมแรงดึงดูดได้ ไม่ว่าผลใดก้อไม่มีทางสู้ก้อแม้แต่น้ำยังควบคุมได้ จะบอกว่าก็อตเจ็งกว่า ไม่ได้หรอก เพราะมันบินไม่ได้ ได้แต่เคลื่อนที่เร็ว ผลแสง ก้อเหมือนกัล อย่าคิดว่าสองตัวนี้บินได้มันแค่ลอย เปนบางครั้ง ถ้าไม่จริงลองเอาผลปีศาจไหนมาก้อได้แล้วจะมาบอกถึงข้อเสียให้ฟัง แต่ไม่ต้องผดถึงในเรื่องน่ะ ว่าทำไมแพ้ลูฟี่ ตอบให้เลย โง่จัด จับลูฟี่ขังในน้ำแล้ว...ฟันให้แตก ...จัด มีไรข่องใจ โพสทิ้งได้ อาจจะรู้มากพอตัว
 *number1*

อะไรของมัน

blacK_Lable

ผม อยากกิน ผลของ โกล์ ดี โลเจอร์ รับรู้ทุก สรรพสิ่ง เค้า รู้ เค้า ได้ ยิน ในที่ๆ เค้า จะไป เค้าถึงได้เป็นราชาโจรสลัด ยังไง
ยกตัวอย่างนะ ในการ์ตูน เล่ม นะ  มีตอน ที่ ดี โรเจอร์ จะ ออก ศึก หรือ  ตอนเจอกับ ราชสีทองคำ ชิกิ โดน ล้อม มาก มาย แต่ ไม่คิดหนี เพราะเค้ารู้ ว่า จะไม่มี การ ต่อ สู่ แต่เจือกมี ซึนามิ แทน เรย์รี่  ถึงไว้ใจโรเจอร์ ไง
คิดดู ซิ ครับ ถ้า เรา สามารถ รับ รู้ ทุกอย่าง ได้ ใครที่ คิด จะ ขวาง เรา ก็ ไม่ มี ทาง ที่ จะ ชนะ เรา ได้ หรอก เพราะ เรา มีทางออกไว้ ก่อน แล้ว  ลูก เรือ ทุกคนถึง รัก โรเจอร์ เค้า รู้ ซึ่ง ปัญหา ของ คนๆ นั้น
โรเจอร์ ยอม โดน ประหาร เพราะรู้ ว่า ตัวเอง เป็นโรค ยังไง ก้ ตาย แต่ ขอ สร้าง ยุค โจรสลัด ไว้ เพื่อ จะ มี ใคร ซัก คน ทำ ฝัน ของ เค้า ให้ เป็น จริง

555+ มั่ว ยาว เลย กุ คิดกัน เอาเอง นะ ครับ ตอนนี้  ผม ขอไปกิน ผลโกหกโกหก  ก่อน นะ อิอิ .... 

. เห็นหลายคนบอกว่าควบคุมดินฟ้า อากาศ ได้ อันนี้ผมไม่รู้นะ แต่ผมว่า ไม่จิง อะ ถ้า ควบคุม ได้ ก็ไป เป็น กรม อุตุ ดี กว่า ไหม . 

blacK_Lable

ไม่ แน่ ใจแล้ว ซิ มัน เป็น ผล ของ ปิศาจ หรือ มันโทร่า (ฮาคิ) นั้น แหละ
ช่างหัว ดี โรเจอร์ มัน เจือกตาย  *dead* เลย ถามไม่ได้ อิอิ 
โทด ที นะ อาจจะมั่ว แต่คงไม่มาก เพราะ ไม่แน่ใจ ว่า 3 ฮาคิ ถ้า สามารถ ใช้ได้ อย่าง สมบูรณ์ ก็ น่า จะ เหนือ คน อื่น ได้
อาจจะ ไม่ใช้ พลัง จากผลปิศาจ  หรือ อาจ ใช้ ใคร รู้ ก็ แชร์ หน่อย
แต่ คง ไม่ ใช้ ควบ คุม ดิน ฟ้า อากาศ  แน่นอน  *number1*

กินผล โกหกโกหก มา แล้ว  ไป โกหกเมีย ตอนนี้ ตาเขียว ไม่เทพ เลย สัด ผลโกหก เซง  *damage*

RACH

ผลของ สโมค์เกอร์คุง เท่ห์สด ไม่มีใครจับได้...  *number1*

วิดวะกำหลังเขา

ผมว่านะ แทบทุกผลจะแพ้ทางผลน้ำนะ  ยกเว้นสายน้ำแข็ง

แต่ถึงจะมีฮาคิก็เหอะ ถ้าใช้สายน้ำโจมตีระยะไกล ก็ยากที่ฮาคิจะชนะได้

และอีกผลนึงผมว่าน่าจะเป็น ผลจิ้งจอกเก้าหางในรูปลักษณ์ของบังไค น่าจะโหดสุดละ  5555+

หุๆ

จริงนะ ที่ เอเนลู บินไม่ได้  มัน แค่ ใช้พลังตัวเอง
เคลี่อน ไหว แบบ ความ เร็ว สายฟ้า("หรือใน กรณี ของ คิซารุ ความเร็วแสง") แล้ว มัน ลอย เท่า นั้น
ไม่ เคย เห็น มัน บิน จริง ๆ เลย ซะ ลอบ   และก็ ไอ ช่วง ที่ มัน ลอย ["หรือ จะ คิด ว่า บิน ก็ แล้ว แต่"]  มัน จะ เป็น ช่วง สโล โม ชั้น ตลอด
ก้ แบบ นั้น อะ นะ

คนบ้าวันพีช

ผมว่าผลของอาคาอินุดีสุดเพราะเป็นแม็กม่าถ้าจับโดนตัวก็ร้อนไหม้ไปทั้งมือ

บร๊ะเจ้าโจ๊ก

คำถามก็คือ "ผลปีศาจอะไรเทพสุด และถ้าให้เลือกกินผลปีศาจได้ จะกินผลอะไรกัน "

ตอบผลสายฟ้าละกัน  ตามหลักวิทย์ สายฟ้า เหนือกว่าแสง แต่คนส่วนใหญ่จะเข้าใจผิด เป็นส่วนมากกกก

แสง สามารถ สร้างความร้อน มีความเร็ว และอาจทะลุทะลวงได้ 

สายฟ้า "      สร้างความร้อน มีความเร็ว และอาดทะลุทะลวงได้   ที่แตกต่างจากแสง และคล้ายๆกันก็คือ สายฟ้าลักษณะทางกายภาพเป็นแสง   และแสงสามารถ ชิ่งผ่านกระจกเงาได้ และสายฟ้าก็ด้วยเช่นกัน    และที่สำคัญ สายฟ้า สามารถโจมตีแบบแสงได้ แต่มีสิ่งที่แตกต่างอย่างเห็นได้ชัดก็คือ  ถ้า เปรียบเทียบระหว่าง เเสงพลังความกว้างเท่ากันกับสายฟ้า  โจมตีเป้าหมายหลายเป้าหมาย แสงอาจโดนเป็นเป้าหมายอย่างชัดเจน  สายฟ้าจะมีพลังเป็นลูกโซ่ หรือ ไฟช็อต นั่นเอง 

แสง มีพลังแสง อยู่ในตัวเพียงอย่างเดียว สิ่ง
สายฟ้า มีทั้งแสงและสายฟ้าอยู่ในตัว  เอเนลควบคุมสายฟ้า ซึ่งลักษณะของสายฟ้าก็คือ เป็นแสง 
ถ้าสองตัวนี้สู้ กัน ดูแล้วอาจจะไม่รู้ใครชนะ ตอบได้แค่ว่า สายฟ้า มีพลังที่แปลกแยกกว่าแสง คือ มีช็อต และแสงอยู่ในตัว  เลยไม่รุ้ใครชนะ  อาจจะเสมอ แต่ ตอบก็คือ สายฟ้า เพราะ หัวข้อมันถามคำถามก็คือ "ผลปีศาจอะไรเทพสุด และถ้าให้เลือกกินผลปีศาจได้ จะกินผลอะไรกัน " เลยตอบงี้

แต่ถ้าตอบเป็นตัวละคในเรื่องร เอเนลอาจแพ้ เพราะ เอเนลไม่รุ้เรื่องข้างล่างถึงจะ อ่านความเคลื่อนไหวล่วงหน้าด้วยมันโทราหรือฮาคิ
+พลังสายฟ้ายิ่งเพิ่มความเร็วสมองและอื่นๆ  ก็ตาม ก็ใช่ว่าจะชนะ เพราะความไม่รู้ จึงพ่ายแพ่   แต่ถ้าลองคิดดูดีๆ ถ้าสู้ฮาคิ สายโรเกีย จะได้เปรียบ ในด้านการสู้กับฮาคิ เพราะ ยกตัวอย่าง เอเนล มีความเร็ว แถมอ่านการเคลื่อนไหว +พลังพลังสายฟ้ายิ่งเพิ่มความเร็วสมองและอื่นๆ อีก ทำให้ อ่านใจคนใช้ฮาคิได้ และโมเลกุลมันกว้าง สามารถ สร้างตัวใหม่ได้ ถึงยังไง อ่านการเคลื่อนไหว + ความเร็ว ก็สู้ฮาคิได้แล้ว  แต่ถ้าถามว่า จะเหนือที่สุด ต้องยังไง ก็น่าจะเป็น พลังผลปีศาจ + ฮาคิ  อะเเหละ โดนสุดๆ

แต่ส่วนตัวที่ชอบก้คือ ผลน้ำแข็ง เพราะเป็นคนขี้ร้อน 5 5 อากาศประเทศไทยมันร้อน

GuKz

กุว่าผล แสง ของ คิซารุเทพสุด เชี่ย ความเร็วแรง ใครจะไปสุ้แมงได้

GuKz

แล้วราชาโจรสลัดโรเจอได้กินผลไม้ปีศาจอะไรหรอ
เข้าไม่ได้กินครับGold d rogerอ่ะ= = *great*
Roger กินคับ ผลที่สามารถรู้อ่านออกทุกสรรพสิ่งในโลกคับ ถึงได้อ่านโพเนกรีฟได้ไงหล่ะคับ

GuKz

คำถามก็คือ "ผลปีศาจอะไรเทพสุด และถ้าให้เลือกกินผลปีศาจได้ จะกินผลอะไรกัน "

ตอบผลสายฟ้าละกัน  ตามหลักวิทย์ สายฟ้า เหนือกว่าแสง แต่คนส่วนใหญ่จะเข้าใจผิด เป็นส่วนมากกกก

แสง สามารถ สร้างความร้อน มีความเร็ว และอาจทะลุทะลวงได้ 

สายฟ้า "      สร้างความร้อน มีความเร็ว และอาดทะลุทะลวงได้   ที่แตกต่างจากแสง และคล้ายๆกันก็คือ สายฟ้าลักษณะทางกายภาพเป็นแสง   และแสงสามารถ ชิ่งผ่านกระจกเงาได้ และสายฟ้าก็ด้วยเช่นกัน    และที่สำคัญ สายฟ้า สามารถโจมตีแบบแสงได้ แต่มีสิ่งที่แตกต่างอย่างเห็นได้ชัดก็คือ  ถ้า เปรียบเทียบระหว่าง เเสงพลังความกว้างเท่ากันกับสายฟ้า  โจมตีเป้าหมายหลายเป้าหมาย แสงอาจโดนเป็นเป้าหมายอย่างชัดเจน  สายฟ้าจะมีพลังเป็นลูกโซ่ หรือ ไฟช็อต นั่นเอง 

แสง มีพลังแสง อยู่ในตัวเพียงอย่างเดียว สิ่ง
สายฟ้า มีทั้งแสงและสายฟ้าอยู่ในตัว  เอเนลควบคุมสายฟ้า ซึ่งลักษณะของสายฟ้าก็คือ เป็นแสง 
ถ้าสองตัวนี้สู้ กัน ดูแล้วอาจจะไม่รู้ใครชนะ ตอบได้แค่ว่า สายฟ้า มีพลังที่แปลกแยกกว่าแสง คือ มีช็อต และแสงอยู่ในตัว  เลยไม่รุ้ใครชนะ  อาจจะเสมอ แต่ ตอบก็คือ สายฟ้า เพราะ หัวข้อมันถามคำถามก็คือ "ผลปีศาจอะไรเทพสุด และถ้าให้เลือกกินผลปีศาจได้ จะกินผลอะไรกัน " เลยตอบงี้

แต่ถ้าตอบเป็นตัวละคในเรื่องร เอเนลอาจแพ้ เพราะ เอเนลไม่รุ้เรื่องข้างล่างถึงจะ อ่านความเคลื่อนไหวล่วงหน้าด้วยมันโทราหรือฮาคิ
+พลังสายฟ้ายิ่งเพิ่มความเร็วสมองและอื่นๆ  ก็ตาม ก็ใช่ว่าจะชนะ เพราะความไม่รู้ จึงพ่ายแพ่   แต่ถ้าลองคิดดูดีๆ ถ้าสู้ฮาคิ สายโรเกีย จะได้เปรียบ ในด้านการสู้กับฮาคิ เพราะ ยกตัวอย่าง เอเนล มีความเร็ว แถมอ่านการเคลื่อนไหว +พลังพลังสายฟ้ายิ่งเพิ่มความเร็วสมองและอื่นๆ อีก ทำให้ อ่านใจคนใช้ฮาคิได้ และโมเลกุลมันกว้าง สามารถ สร้างตัวใหม่ได้ ถึงยังไง อ่านการเคลื่อนไหว + ความเร็ว ก็สู้ฮาคิได้แล้ว  แต่ถ้าถามว่า จะเหนือที่สุด ต้องยังไง ก็น่าจะเป็น พลังผลปีศาจ + ฮาคิ  อะเเหละ โดนสุดๆ

แต่ส่วนตัวที่ชอบก้คือ ผลน้ำแข็ง เพราะเป็นคนขี้ร้อน 5 5 อากาศประเทศไทยมันร้อน

นาย ไม่เคยอ่านหร่อ ทฤษฏีของไอน์สไตน์หร่อ ที่เขากล่าวว่า หากเรามีความเร็วเท่ากับแสง ทุกอย่างในโลกจะหยุดอยุ่กับที่ และแน่นอน แสงความเร็วมากกว่า สายฟ้าอยุ่แล้ว พุ่งไปเตะความเร็วแสง ลองไปหาดูตอนที่ ไอ่เชี่ยคิซารุ ไปปราบ โจรสลัดที่เกาะซาบอนดี้ดิ แมงพุ่งไปเตะก้านคอ ไอ่นั่นแมงได้แค่เหลือบตามองอ่ะ ยังไงก็หลบไม่พ้น แมงความเร็วแสง แถมมีฮาคิอีกหร่า แว่ปไปเตะก้านคอไอ่เอนูเอลดอกเดียวจบ 

SHANKS

ผมชอบผลของก๊อดเอเนลนะ มันสามารถเปลี่ยนไฟฟ้าเป็นความร้อนได้ ถ้าเอาจริงๆลูฟี่สู้ไม่ๆด้หลอก สมอง+ความสามารถ+ฮาคิ *dontknow*

ekaluck30

pk

สายโรเกีย
ควบคุมน้ำได้น่าจะเหมาะครับ

จับพวกมีพลังขังคุกน้ำทั้งหมด (แนวๆนินจา) น่าจะหมดพลังกันนะ กันผลไม้แล้วแพ้น้ำนิ
จะมีปัญหาแต่กะ อาโอคิยิ นี่แระ แช่น้ำเป็นน้ำแข็ง

แต่เก่งสุดน่าจะเป็นคนเขียน ว่าจะเขียนให้แต่ละคนมีควมสามารถอะไร ได้บ้าง อิอิ :P *shock*

บร๊ะเจ้าโจ๊ก

นาย ไม่เคยอ่านหร่อ ทฤษฏีของไอน์สไตน์หร่อ ที่เขากล่าวว่า หากเรามีความเร็วเท่ากับแสง ทุกอย่างในโลกจะหยุดอยุ่กับที่ และแน่นอน แสงความเร็วมากกว่า สายฟ้าอยุ่แล้ว พุ่งไปเตะความเร็วแสง ลองไปหาดูตอนที่ ไอ่เชี่ยคิซารุ ไปปราบ โจรสลัดที่เกาะซาบอนดี้ดิ แมงพุ่งไปเตะก้านคอ ไอ่นั่นแมงได้แค่เหลือบตามองอ่ะ ยังไงก็หลบไม่พ้น แมงความเร็วแสง แถมมีฮาคิอีกหร่า แว่ปไปเตะก้านคอไอ่เอนูเอลดอกเดียวจบ

ผมก็แค่ตอบคำถามน่ะครับ ไม่ได้รวมฮาคินิครับ^^ ก็คิดว่าย้ำไปแล้วนะ ^^ ถึงจะแว็บไปได้ คำถามมันแค่ผลปีศาจนิครับ แต่ถ้าจะรวมฮาคิจริงๆ ก่อนที่จะตัดสินใจ มันโทรา มันก็อ่านร่วงหน้าได้นิครับ ผมก็แค่ตอบตามคำถาม ^^   

อย่างที่ว่ามา  ทฤษฏีของไอน์สไตน์ ผมรู้ครับ แต่เราเทียบถึงพลัง แสงมันทำอะไรสายฟ้าไม่ได้ ผมก็แค่ตอบตามความคิดของผม ที่ไม่ได้รวมฮาคินิครับ^^ แสงกระจายได้เป็นรัศมี สายฟ้าก็ได้นะ แต่มันจะรุ่นแรงมาก เพราะบวกกับ ปฏิกิริยา Short Circuit นิครับ ถูกมั๊ย^^  ลองคิดถึงคุณน สมบัตร์สิครับ สร้างความร้อนได้ทั้งคู่ ความเป็นโรเกียก็มีอยู่ อย่าเอาไปรวมกับฮาคิสิครับ ก็แค่ตอบตามคำถามน่ะ^^  ทฤษฏีของไอน์สไตน์ ที่ว่ามาน่ะถูกนะผมก็รู้ และที่ผมตอบแบบนั้นไป เพราะ ไม่ใช่แค่ความเร็ว ยังเป็นเรื่องคุณสมบัติอีกนะครับ ^^ เหอะๆเอาเถอะครับ ตามความเข้าใจคุณละกัน^^ ทฤษฏีของไอน์สไตน์ ถูกนะครับ แต่ผมแค่เทียบคุณสมบัตริหลายๆอย่างน่ะ ไม่ใช่แค่ความเร็วแบบคุณ ^^ อิอิ ฮ่าๆ ถามมาได้นะครับ ไม่เคยอ่านหรอทฤษฏีของไอน์สไตน์ ฮ่าๆเคยอ่านครับ แต่ผมดูหลายๆอย่างน่ะครับ ^^