หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: กบ กับ จิไรยะ ขอถามหน่อยคับ  (อ่าน 7043 ครั้ง)

hackauthai

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • นารูโตะ X ฮินาตะ
กบ กับ จิไรยะ ขอถามหน่อยคับ
« เมื่อ: อ. 17 ก.ค. 2012 เวลา 18:33:51 »
ผมดูในอเม มีตอนนึงที่กบอัญเชิญนารูโตะไปที่โลกของกบเพื่อที่จะให้กุญแจ แล้วผมก็สงสัยว่า ทำไมตอน จิไรยะจมลงไปในทะเล

ทำไม กบถึงไม่อัญเชิญจิไรยะเหมือนกับที่ทำกับนารูโตะอะคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อ. 17 ก.ค. 2012 เวลา 18:41:02 โดย hackauthai »

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
Re: กบ กับ จิไรยะ ขอถามหน่อยคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: อ. 17 ก.ค. 2012 เวลา 18:44:50 »
ที่ผมคิดไว้ มีความเปนไปได้2อย่างนะคับ

1.ปู่กบรุ้อยุ่แล้วว่าถึงเรียกมาก้คงไม่รอด ไม่งั้นคงไม่ให้จิไรยะทิ้งรหัสไว้ที่หลังของตัวเอง

2.อาจจะเรียกกลับมาแต่ไม่ให้พวกเรารุ้  ^^

prince_fenris

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
    • punzas.net
Re: กบ กับ จิไรยะ ขอถามหน่อยคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พ. 18 ก.ค. 2012 เวลา 10:08:22 »
ที่ผมคิดไว้ มีความเปนไปได้2อย่างนะคับ

1.ปู่กบรุ้อยุ่แล้วว่าถึงเรียกมาก้คงไม่รอด ไม่งั้นคงไม่ให้จิไรยะทิ้งรหัสไว้ที่หลังของตัวเอง

2.อาจจะเรียกกลับมาแต่ไม่ให้พวกเรารุ้  ^^

เซอไพรส์บ่อยอยู่แล้วหล่ะ กาตูนแต่ละเรื่องน่ะ คนอ่านก็เลยได้แต่รอลุ้นกันต่อไป *dontknow* *dontknow*

komihou89

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พ. 18 ก.ค. 2012 เวลา 11:36:42 »
ผมคิดว่า ตอนปู่กบ กลับไป จิไรยะก้อตายพอดี แล้วพอตายเส็จ ชื่อที่คัมพีก้อจะหายไปด้วย ทำไมเรียกกลับมาไม่ได้

Notto

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พ. 18 ก.ค. 2012 เวลา 15:59:45 »

เซอไพรส์บ่อยอยู่แล้วหล่ะ กาตูนแต่ละเรื่องน่ะ คนอ่านก็เลยได้แต่รอลุ้นกันต่อไป *dontknow* *dontknow*
*dontknow* *dontknow*

themangmang1

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พ. 18 ก.ค. 2012 เวลา 19:05:39 »
น่าจะตายแล้วนะเซียนลามกอ้ะ ตอนตายนารูโตะยังรู้สึกได้เลยว่าจิไรยะมาอยู่ข้างๆ ^ ^ น่าฉงฉาร  *great*