หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: โรคร้ายในท้องทะเล  (อ่าน 4289 ครั้ง)

BlackNomYen

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ในโลกนี้ไม่มีคำว่า " เป็นไปไม่ไำด้ "
โรคร้ายในท้องทะเล
« เมื่อ: อ. 24 ก.ค. 2012 เวลา 19:26:55 »
อยากทราบน่ะครับ...โรคร้ายที่ โรเจอร์ เป็นเเละทำให้ตัวเองถึงกับสุขภาพทรุดลงเเละยอมให้โดนจับ มันคือโรคอะไรหรือเเบบไหนครับ ?

เพราะผมว่า โรเจอร์ น่าจะเเข็งเเกร่งมากเลยนะครับ เเละคิดว่าถ้าเป็นเเค่ไข้ หรืออะไรธรรมดาไม่น่าจะถึงกับทำให้สุขภาพทรุดลงได้

เเละทำไมถึงเป็นเเค่ โรเจอร์ คนเดียว ? ทั้งๆที่ไปกันหมดกลุ่ม ขอคำอธิบายด้วยครับ  *glad* *glad* *glad*
http://www.facebook.com/khajonkiat.sriwarom

" มายืมไฟฉายของลุงดีกว่านะ ดึกๆมันอันตราย... "

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
Re: โรคร้ายในท้องทะเล
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: อ. 24 ก.ค. 2012 เวลา 19:33:04 »
เป็นโรคอะไรนั้นไม่รุ้นะคับ  เป็นโรคแบบเดียวกับกัปตันโยกิหรือป่าว ไม่รุ้นะ

หรือไม่ก้  อาจจะเป็นชะตาเพื่อให้โรเจอร์เป็นคนปลุกเจตนารมณ์แห่ง  D ขึ้นมา แล้วให้คนอื่นมาสืบทอดต่อให้สำเร็จ

เพ้อเจ้อไปหรือป่าวก้ไม่รุ้นะคับ  ^^

KJ_supergigz

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • แค่อยากเป็นคน"ใช้ชีวิต"
Re: โรคร้ายในท้องทะเล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: อ. 24 ก.ค. 2012 เวลา 20:03:01 »
โรคลักปิดลักเปิดครับ *shock* คร่าชีวิตนักเดินเรือมาแล้วนักต่อนัก 55555 *haha* *haha*