Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

เรื่องย้อนเวลา

หน้า: << < (3/3)

chainoi:

--- อ้างจาก: iTheStore ที่ อ. 17 ก.ค. 2012 เวลา 11:42:03 ---
--- อ้างจาก: kyo ที่ อ. 17 ก.ค. 2012 เวลา 11:07:55 ---ผมกลับชอบคนที่กล้าออกความเห็น พวกคุณกล้าหาญมาก  มากกว่าคนที่คอยแย้งหรือจับผิดอย่างเดียว พวกนี้ขี้ขลาดมาก
คอยแย้งอย่างเดียวได้เปรียบจะตายไม่เสี่ยงโดนด่าเหมือนผู้ที่กล้าคิดกล้าทำ
ล่าสุดน่าจะคุณ jayjay นะที่กล้าออกความคิดเห็นแต่โดนโจมตีเยอะ 

--- End quote ---

บอกตรงๆนะท่าน kyo จินตนาการของ เจ เจ ที่พยายามจะให้ โทบิเป็นรุ่น1 นี่ มันเป็นจินตนาการอยู่นอกโลกนู้นแล้ว แต่เรื่องอื่น เจ เจ เค้าก็เป็นคนหนึ่งที่วิเคราะห์ได้ดีมากๆ ผมยังชอบเลย แต่ที่ผมรับไม่ได้ก็คือเรื่องที่เค้าพยายามจะให้โทบิเป็นรุ่น1นี่แหละครับ...มันก็ใช่ครับ พวกเราทุกคนในบอร์ดนี้ล้วนแล้วแต่จินตนาการล้วนๆ ที่บอกว่าโทบิเป็นคนนู้นคนนี้ แต่เหตุผลและจินตนาการของทุกคน (ทุกคนเนี่ย ผมไม่นับ สามนินจาแห่ง Sritown ม๊าบ, namkham, junin นะครับ ) มันไม่เว่อร์เกินเนื้อเรื่องเหมือน เจ เจ อ่ะครับ...อ่อลืมไป ยังมีอีกคนที่บอกว่า โทบิ เป็น ซาสึเกะ อันนี้คนทั้งบอร์ดคงไม่มีใครคิดได้เหมือนเค้าแล้ว  *rip*

ใช่ๆเห็นด้วยครับ จินตนาการมันก็พอได้นะ อ้ันที่จิงจะเรื่องย้อนเวลาหรือโทบิเป็นรุุ่นหนึ่งมันก็เขียนกันมาได้พอให้เป็นไอเดีย แต่ของ เกย์เจย์เค้าเอาทุกกระทูทุกประโยคเพื่อจะให้เป็นรุ่นหนึ่ง อย่างของบางคนเค้าคั้งกระทู้มาแล้วคนก็เข้ามาแสดงความเห็นหรือวิจารณ์กันพอควรแล้วก็จบ แต่ของเกย์เจย์ในทุกๆประเด็นจะโยงเข้ารุ่นหนึ่งตลอด แล้วหลักฐานก็ไม่มีใช้แต่งเอาหมด ช่วงแรกๆก็ยังไม่เท่าไหร่แต่พอเจอทุกๆกระทู้ก็ไม่ไหวเหมือนกันอะ

madaraza:

ทุกอย่างล้วนขึ้นอยู่กับคนแต่งคับ..........

มีคำๆหนึ่งที่ผมชอบมาก เป็นคำคม เขาบอกว่า >>> คนรู้เขาไม่พูด คนพูดเขาไม่รู้  *great* *great* *great*

prince_fenris:

--- อ้างจาก: rnakung555 ที่ อ. 17 ก.ค. 2012 เวลา 01:36:59 ---อยากเดา ก็เดา แต่ถ้าจะเดา ก็อย่าบิดเบือนเนื้อเรื่อง

จะเป็น รุ่น1 รุ่น2 หรือร่างโครน ฮ่าไรก็ช่าง แต่ขอให้นึกถึงคุณค่าที่ติดตามมาตลอด 10กว่าปีนิดหนึ่ง

ไอฮ่า เอะอะ ก็อ่างย้อนเวลา ตั้งแต่กุอ่านมา ไม่เห็นจะย้อนฮ่าไรเลย มีแค่ลำลึกความหลัง

แม่งอย่างงี้ โทบิจะเป็นใครก็ได้...คนที่อาจารย์วาดแล้วไม่เห็นตอนตายอะ ไอฮ่าคิดบ้าง!!!

ถูก!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

หน้า: << < (3/3)

Go to full version