Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

ขอเสนออีกหนึ่งความคิดเห็น เกี่ยวกับคนที่เกะกำลังจะไปหา

หน้า: << < (4/5) > >>

chinjung:

--- อ้างจาก: Augustz ที่ ศ. 13 ก.ค. 2012 เวลา 02:14:25 ---^
^
^

1.จะอ่านข้อความในศิลามากน้อยแค่ไหน ขึ้นอยุ่กับระดับของเนตรคับ  โทบิเคยบอกไว้ในที่ประชุมคาเงะ

2.ตอนนั้นมันก้มีเนตรวงแหวนแล้วนะ หลังจากตอนที่สู้กับฮาคุ ซาบุสะมันก้มีเลย มันคงแอบไปอ่านเอาตอนนั้นมั้ง

3.ตามที่อิจจี้บอกคับ เกะยังบริสุทธุ์เหมือนผ้าขาว ใครจะชักจูงไปทางไหนก้ง่าย โดนเป่าหูเอาได้ง่ายๆ
   เพราะงั้นมันถึงได้แตกต่างกันไงคับ  เรียกง่ายๆว่า  " มันโง่ "  *haha* *haha* *haha*

--- End quote ---

เปล่าครับที่ผมว่าเกะไม่รู้อะไรเลยเมื่อเทียบกับอิทาจิ  คือผมหมายถึงว่าเรื่องที่น่าจะอยู่บนศิลาอ่ะครับ  เช่นเรื่องความลับของเนตรต่างๆ เช่นอิซานางิ อิซานามิ  พลังโน้น พลังนี้ของอุจิวะ  ผมว่าความลับพวกนี้น่าจะอยู่บนศิลาหมดล่ะมั้ง 
แต่สงสัยตรงที่ว่า ถ้าเกะอ่านแล้วทำไมเกะมันไม่รู้เรื่องอะไรเกี่ยวกับวิชาพวกนี้เลยอ่า 
หรือเกะมันไม่เคยอ่าน  หรือว่ามันเคยอ่านแล้วแต่วิชาพวกนี้ไม่ได้จารึกไว้ในศิลา  ??

ที่ผมว่าเกะไม่รู้ก็เกี่ยวกับเรื่องพวกนี้ครับ  ไม่ได้หมายถึงว่าเกะมันถูกชักจูงง่าย ^^

Augustz:

โทบิบอกไว้ว่า ถ้าระดับเนตรยิ่งสูงก้จะยิ่งเห็นข้อความในศิลา

เกะออกจากหมู่บ้านไปตอนเนตร2ขด เพราะงั้นคงอ่านได้แค่นั้น เรื่องของอิซานามิและนางิ อาจจะมีเขียนในศิลา

แต่ระดับเนตรของเกะไม่ถึงเลยอ่านไม่เจอเนื้อหาตรงนั้นหรือป่าว

อายิโนะโมโต๊ะ เซนจู:

นี่ไง ...

... ก็แปลว่าเกะมันอ่านได้ แต่อ่านได้ไม่หมดนั่นเอง  ..ขึ้นอยู่กับระดับเนตร

Dewonlineaccount:

ก็เพราะเกะเคยอ่านแล้วไง โอโรเลยบอกว่า เป็นสถานที่ที่เธอรู้จักเป็นอย่างดีเลยหล่ะ มั้ง *--*

beforu:

น่าจะเป็นศิลาประจำตระกูลแหละครับ ยังมีอะไรที่มันต้องรู้อีกเยอะ

หน้า: << < (4/5) > >>

Go to full version