หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: จุดสงสัยในตอนล่าสุด ขอความคิดเห็นหน่อยครับ  (อ่าน 14029 ครั้ง)

LM

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *

รูปนี้ กับคำพูดนี้มันคืออะไร

ตามที่ผมเข้าใจ มันคือ ผลไม้ธรรมดา แล้ว เจ้าสไมลลี่ มันทำให้เป็นผลปีศาจแล้วกิน แล้ว CC มันก็ชมว่า ทำได้ดีมาก

หรือมันคือ ยังไงหว่า ขอความคิดเห็นหน่อยครับ

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
Re: จุดสงสัยในตอนล่าสุด ขอความคิดเห็นหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤ. 02 ส.ค. 2012 เวลา 14:21:13 »
คิดว่า แก๊สพิษที่เซซาร์วิจัยและทดลองอยู่เมื่อ 4 ปีก่อน

ยังมีช่องโหว่อยู่ก็คือ คนที่โดนแก๊สนั่นเข้าไปยังมีชีวิตอยู่ และไม่ตายในทันที ก็เลยทำให้ แก๊สพวกนั้นกลายเป็นสิ่งมีชีวิตด้วยพลังของผลปิศาจ

หรือก็คือ เซซาร์ให้แก๊สพิษพวกนั้นกินผลปิศาจเข้าไป คราวนี้ก็ได้ทดลองอีกครั้ง โดยนำพิษมาพัฒนาต่อโดยใช้สไมล์ลี่เพื่อเพิ่มประสิทธิภาพของพิษให้แรงกว่าเดิม

ซึ่งเมื่อ สไมล์ลี่กินแก๊สพิษ(แคนดี้ที่มันกินน่ะแหละ)เข้าไป มันก็ได้ตายลง และผลไม้ที่วางอยู่ตรงนั้นก็ดูดพลังผลปิศาจมาเก็บไว้เช่นเดิม

ซึ่งเซซาร์อาจจะให้ แก๊สพิษที่ทดลองในหนนี้กินผลปิศาจอีกครั้งก็ได้ และอาจจะนำสไมล์ลี่ที่พัฒนาพิษที่รุนแรงไปขายทอดตลาดมืดอีกที *dead*

ป.ล. แถมั่วๆ ล้วนๆ *haha*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 02 ส.ค. 2012 เวลา 14:24:04 โดย windyzero »

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

lumpoon

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • ชอบมาก ม๊าก ๆๆๆ
Re: จุดสงสัยในตอนล่าสุด ขอความคิดเห็นหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤ. 02 ส.ค. 2012 เวลา 15:27:08 »
คิดว่า แก๊สพิษที่เซซาร์วิจัยและทดลองอยู่เมื่อ 4 ปีก่อน

ยังมีช่องโหว่อยู่ก็คือ คนที่โดนแก๊สนั่นเข้าไปยังมีชีวิตอยู่ และไม่ตายในทันที ก็เลยทำให้ แก๊สพวกนั้นกลายเป็นสิ่งมีชีวิตด้วยพลังของผลปิศาจ

หรือก็คือ เซซาร์ให้แก๊สพิษพวกนั้นกินผลปิศาจเข้าไป คราวนี้ก็ได้ทดลองอีกครั้ง โดยนำพิษมาพัฒนาต่อโดยใช้สไมล์ลี่เพื่อเพิ่มประสิทธิภาพของพิษให้แรงกว่าเดิม

ซึ่งเมื่อ สไมล์ลี่กินแก๊สพิษ(แคนดี้ที่มันกินน่ะแหละ)เข้าไป มันก็ได้ตายลง และผลไม้ที่วางอยู่ตรงนั้นก็ดูดพลังผลปิศาจมาเก็บไว้เช่นเดิม

ซึ่งเซซาร์อาจจะให้ แก๊สพิษที่ทดลองในหนนี้กินผลปิศาจอีกครั้งก็ได้ และอาจจะนำสไมล์ลี่ที่พัฒนาพิษที่รุนแรงไปขายทอดตลาดมืดอีกที *dead*

ป.ล. แถมั่วๆ ล้วนๆ *haha*

มันก็อาจจะเป็นไปได้นะที่ว่าทำให้เป็นตัวก่อนขาย
แต่ถ้าทำเป็นตัวแล้วขายแต่มันจะไม่คุมอยากหรือครับสู้แบบขายเป็นผลไม้ปีศาจจะไม่ดีกว่าหรือครับ

ความเห็นส่วนตัวผมว่าขายเป็นผลไม้จะดีกว่าเพราะถ้าขายเป็นตัวมันจะควบคุมอยากนะครับ

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤ. 02 ส.ค. 2012 เวลา 16:05:48 »
ผมขอสงสัยต่อ ทำไมหลังจากกินผลปิศาจ สไมลี่ถึงเปลี่ยนสถานะเป็นควันอ่ะ เป็นเพราะพลังผลปิศาจหรอครับ

หรือว่า CC สามารถก๊อปปี้ผลปิศาจของตัวเองออกมาให้ สไมลี่กิน เลยเปลี่ยนจากของเหลวเป็นแก๊สได้ หรือผมเข้าใจอะไรผิดไปโปรดแนะนำด้วยครับ  *้ั์respect*
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

lumpoon

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤ. 02 ส.ค. 2012 เวลา 16:25:53 »
ผมขอสงสัยต่อ ทำไมหลังจากกินผลปิศาจ สไมลี่ถึงเปลี่ยนสถานะเป็นควันอ่ะ เป็นเพราะพลังผลปิศาจหรอครับ

หรือว่า CC สามารถก๊อปปี้ผลปิศาจของตัวเองออกมาให้ สไมลี่กิน เลยเปลี่ยนจากของเหลวเป็นแก๊สได้ หรือผมเข้าใจอะไรผิดไปโปรดแนะนำด้วยครับ  *้ั์respect*
มันไม่ได้กินผลไม้ปีศาจครับ
ผมจะเล่าแบบลวกๆนะครับตามที่ผมเข้าใจนะ
เรื่องมันมีอยู่ว่าเจ้า สไมลี่ มันเป็นตัวอะไรก็ไม่รู้แต่มันโดน CC จับมาให้กินผล ซาระ ซาระ เข้าไปเลยกลายเป็น สไมลี่ และ cc ก็จะดึงเอาความสามารถของตัวเองที่เป็นแก๊สนะครับมาใส่ในแคนดี้ให้เจ้า สไมลี่ มันกินพอมันกินมันก็จะระเบิดแล้วตายไปมันจะระเหยเป็นแก๊สปกคลุมแก๊สลักษณะนี้เขาเรียกว่าแก๊สเฉื่อยที่จะระเหยหายจากอากาศช้ามันเลยปกคลุมเกาะไงครับ สังเกตุไหมว่า CC จะรู้วิธีการสร้างผลไม้ปีศาจเก็บไว้ให้คนอื่นกินด้วยนะ และผมยังคิดอีกว่าเด็กๆที่ CC ให้กินแคนดี้คือการเตรียมตัวอ่อนในการทดลองครังนี้ด้วยนะครับ

windyzero

• *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤ. 02 ส.ค. 2012 เวลา 17:46:26 »
คือ สถานะของ สไมล์ลี่ เป็นแก๊สพิษครับ

ซึ่งมันมีกำเนิดเมื่อ 4 ปีก่อนโน่นแน่ะ แต่เซซาร์มันเอาแก๊สดังกล่าวมารวมกันเป็นกลุ่มก้อนคล้ายๆเยลลี่

แล้วให้กินผลปิศาจเข้าไปเพื่อรักษาสภาพเอาไว้ ก็คือ ให้มันมีชีวิต มีรูปร่าง เพื่อจะได้นำมาใ้ช้ครั้งต่อไป

แล้วครั้งล่าสุด เซซาร์เอาแคนดี้ให้สไล์ลี่กินเข้าไปอีก สไมล์ลี่ก็เลยตายครับ แล้วพลังผลปิศาจที่สไม์ลี่มีอยู่ก็กลับเข้าไปในผลไม้ลูกหนึ่ง

ส่วนตัวสไมล์ลี่ซึ่งแต่เดิมเป็นแก๊สอยู่แล้ว แต่อาจจะดูหนาทึบมากจนกมองเห็นเป็นกลุ่มควันขนาดยักษ์ก็ได้

แล้วกลุ่มควัยนั้นก็เลยกระจายทั่วเกาะครับ

พอจะเข้าใจไหมหว่้า *dead*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

LM

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤ. 02 ส.ค. 2012 เวลา 18:39:07 »
คือ สถานะของ สไมล์ลี่ เป็นแก๊สพิษครับ

ซึ่งมันมีกำเนิดเมื่อ 4 ปีก่อนโน่นแน่ะ แต่เซซาร์มันเอาแก๊สดังกล่าวมารวมกันเป็นกลุ่มก้อนคล้ายๆเยลลี่

แล้วให้กินผลปิศาจเข้าไปเพื่อรักษาสภาพเอาไว้ ก็คือ ให้มันมีชีวิต มีรูปร่าง เพื่อจะได้นำมาใ้ช้ครั้งต่อไป

แล้วครั้งล่าสุด เซซาร์เอาแคนดี้ให้สไล์ลี่กินเข้าไปอีก สไมล์ลี่ก็เลยตายครับ แล้วพลังผลปิศาจที่สไม์ลี่มีอยู่ก็กลับเข้าไปในผลไม้ลูกหนึ่ง

ส่วนตัวสไมล์ลี่ซึ่งแต่เดิมเป็นแก๊สอยู่แล้ว แต่อาจจะดูหนาทึบมากจนกมองเห็นเป็นกลุ่มควันขนาดยักษ์ก็ได้

แล้วกลุ่มควัยนั้นก็เลยกระจายทั่วเกาะครับ

พอจะเข้าใจไหมหว่้า *dead*

สรุปคือ สไมลลี่ 4ปี่ที่แล้วเป็นแก๊ซพิษ  แล้วCC ให้มันกินผลปีศาจ สายโชออล กี่งก่า(เหมือที่ท่านตังกระทู้ใว้) เลยทำให้มันคงรูปร่างมาได้ กลายเป็น กิ่งก่าที่มีพิษ

แล้วตอนนี้ CC มันก็เอาพลังของผลปีศาจออกจากตัวสไมลลี่ เลยทำให้สไมลลี่ กลายเป็นแก๊ซ ตามเดิม

แล้วพลังของผลปีศาจทั้งหมดก็กลายเป็นผลไม้ปีศาจ ไปแล้ว ส่วนสไมลลี่ ก็ตายไปแล้ว

CC มันทดลอง สร้างผลปีศาจ แล้วจะเอาไปขาย ใช่หรือเปล่าครับ แบบนี้ก็คือ ผลปีศาจที่รู้ความสามารถล่วงหน้า ว่ากินเข้าไปจะมีพลังแบบไหน

ซึ่งต่างจากผลปีศาจ ที่เกิดขึ้นเองตามธรรมชาติ ที่ไม่รู้ ว่ากินเข้าไปแล้วจะมีพลังอะไร สรุป CC มันทดลอง สร้างผลปีศาจ เทียม เพื่อใช้เป็นอาวุธสงคราม

แบบนี้คงขายเป็นเทน้ำ สร้างผลปีศาจเองได้ ให้คนธรรมดา พวกทหารกินผลปีศาจ ทั้งกองทัพ น่าจะโหดน่าดู

ผมเข้าใจถูกต้องมั้ยอะ *glad*

windyzero

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤ. 02 ส.ค. 2012 เวลา 18:45:49 »
ผมคิดว่า มันทดลองทำอาวุธชีวภาพมากกว่า ฮ่าๆ *dead*

Doppel Man

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤ. 02 ส.ค. 2012 เวลา 19:10:22 »
ผมคิดว่า มันทดลองทำอาวุธชีวภาพมากกว่า ฮ่าๆ *dead*
โดยนำสกั้งมาหลายพันตัว *haha*
คนเราควรจะมี animal will do(สัจธรรม)

windyzero

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ศ. 03 ส.ค. 2012 เวลา 02:08:50 »
จะว่ายังไงดีล่ะให้เข้าใจง่ายๆ

เทียบกับแมคจี้คุงพอไหวมั้ย

แมคเจลแลนมีพลังผลปิศาจพิษ ซึ่งความรุนแรงของพิษจะพัฒนาไปได้เรื่อยๆเมื่อกินอาหารเข้าไป พิษที่มีอยู่ในร่างกาย+อาหารที่กินเข้าไป = พิษชนิดใหม่ที่แรงกว่าเดิม

(แต่มันทำให้แมคจี้คุงท้องเสียบ่อยตามไปด้วย)

ส่วนเซซาร์ทดลองอาวุธชีวภาพ ซึ่งก็คือ แก๊สพิษนั่นเอง เมื่อ 4 ปีก่อน ได้ทดลองอกมาหนหนึ่งแล้ว แต่ยังไม่ได้ผลที่ดีเท่าไหร่นัก

ก็เลยพัฒนาให้พิษก้้อนเดิมมีความรุนแรงมากกว่าเดิมโดยอาศัยหลักการที่คล้ายๆของแมคเจลแลน คือ แก๊สพิษ+พิษ = แก๊สพิษชนิดใหม่ที่แรงกว่าเดิม

ก็คือ เอาแก๊สที่ทดลองในทีแรกมากินผลปิศาจให้มีชีวิต จากนั้นก็เอาไอ้เจ้าแก๊สมีชีวิตเนี่ย มากินพิษอีกทีหนึ่ง เพื่อฆ่ามันให้ตาย และให้แก๊สผสมกัน

เมื่อแก๊สมีชีวิตตาย มันก็กลายเป็นแก๊สที่มีสถานะเป็น สสารเหมือนเดิม ส่วนพลังผลปิศาจก็กลับเข้าไปอยู่ในผลไม้ กลายเป็นผลไม้ปิศาจไป

ถ้าจะเอาแก๊สที่ทดลองสำเร็จไปใช้งาน ก็แค่ให้มันกินผลไม้ปิศาจให้มันมีชีวิตอีกครั้งหนึ่ง คราวนี้ เมื่อแก๊สใหม่กินผลปิศาจผลเดิมเข้าไป

มันก็คือ สไมล์ลี่ตัวเดิมแต่มีพิษที่รุนแรงกว่าเดิมไง *great*

ส่วนเจ้าผลปิศาจนั้นน่ะ มันก็น่าจะเป็นแค่ผลปิศาจธรรมดาที่ไม่ได้อัพเกรดให้มีพิษเหมือนแก๊สพิษที่กินมันเข้าไป

แต่ต้องมีผลไม้ปิศาจไว้เพื่อให้แก๊สพิษกินมันเข้าไปอีกรอบหนึ่งเผื่อว่าการทดลองผิดพลาด ก็จะได้พัฒนาแก๊สอีกครั้งหนึ่ง โดยผลไม้ปิศาจลูกเดิม

ป.ล. อันนี้ก็เป็นข้อสันนิษฐานของผมล่ะนะ แต่ถ้า อ.หักดิบ แล้วมันไม่ใช่ขึ้นมา ผมงานเข้าเลยนะเนี่ย *haha*

lumpoon

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ศ. 03 ส.ค. 2012 เวลา 08:17:26 »
ไม่ว่าผลจะออกมาแบบไหนก็ตามขอแค่ได้แสดงความคิดเห็นก็พอแล้ว

notelai9

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: อา. 05 ส.ค. 2012 เวลา 15:05:35 »
 *hoho* เดี๋ยว ลอว์ จะบอก ลูฟี่เอง แล้วทุกอย่างจะเฉลยแต่ตอนนี้น่าจะห่วงพวกโซโลนะ555เดี๋ยวอยากให้โรบินดวลกับ น้องนางฟ้ามีปีกไวๆจังส่วน
ลอว์เล่นวอโก้ให้เละเลยนะหลังจากได้อวัยวะคืนมาครบ  *number1*
ใกล้ จะได้ลุยกันแล้ว

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: อา. 05 ส.ค. 2012 เวลา 16:59:11 »
ขอบคุณทุกคำตอบฮะ  *้ั์respect*
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

agimogugada

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ทำไมต้องเชื่อ ทำไมไม่เชื่อตัวเอง
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: อ. 07 ส.ค. 2012 เวลา 01:23:18 »
เอ่องั้น ถ้าแก๊สพิษที่อัพเกรดแล้วถูกซีซ่าให้กินผลปีศาจเดิมเข้าไปสไลม์มันก็เมพกว่าเดิมอ่าดิ
เพื่อนๆลองเข้าไปดูชื่อตัวเองเป็นภาษาเขมรดูซิ ผมว่าชื่อมันแปลกๆดีนะ http://www.sritown.com/forum/index.php?topic=1912.msg26160#new

windyzero

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: อ. 07 ส.ค. 2012 เวลา 10:12:01 »
เอ่องั้น ถ้าแก๊สพิษที่อัพเกรดแล้วถูกซีซ่าให้กินผลปีศาจเดิมเข้าไปสไลม์มันก็เมพกว่าเดิมอ่าดิ

ความสามารถก็คงเท่าเดิม แต่ความแรงของพิษแรงกว่าเดิมแน่นอนครับ

และถ้ามันฟังภาษาคนรู้เรื่องเมื่อไหร่ เจ้านี่จะอันตรายสุดๆเลยนะ ชักอยากจะให้แมคกี้คุงมาสู้กับแก๊สพิษอัดเม็ด(ผลปิศาจ)ซะแล้ว
*้ั์drinktea*