หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: เกะจะบอกให้โอโรทำอะไร  (อ่าน 18124 ครั้ง)

sandman0075

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: เกะจะบอกให้โอโรทำอะไร
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พ. 11 ก.ค. 2012 เวลา 13:59:15 »
ครับผม คิดไว้แล้ว รอยอักขระ คือฮอคัก มาแนวแฮรี่
55555555

.........
จากตอน 593 มาแล้วนะครับ
http://paiking.blogspot.com/2012/07/manga-naruto-ch593_10.html

ผมคิดว่าคนที่เกะบอกให้โอโรพาไปหาน่าจะเป็น พ่อแม่นะ เพราะอยากรู้เรื่องทุกอย่าง
เรื่องที่อิทาจิ ที่ปกป้องหมู่บ้าน ใครอยู่เบื้องหลัง แล้วก็ ทำไมถึงทำล่ะมั้งง

คิดเหมือนท่านครับ คงอยากไปพูดคุยกับพ่อแม่ เพื่อให้รู้อย่างชัดเจนเกี่ยวกับเหตุการณ์ทั้งหมด ก่อนที่จะตัดสินใจทำไรไปครับ

BiiGzz

• *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พ. 11 ก.ค. 2012 เวลา 14:22:09 »
เกะมันไม่น่าแทนพ่อแม่มันด้วยคำว่า "พวกนั้น" ก็รอดูต่อไปครับ

Jay_Jay

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พ. 11 ก.ค. 2012 เวลา 14:28:07 »
ผมคิดว่าไม่น่าจะใช่พ่อกับแม่เกะหรอก เพราะปมปริศนาตรงนี้อิทาจิก็อธิบายให้ฟังหมดแล้ว และถ้าไปหาพ่อแม่ตัวเอง มันจะเหมือนกับการฟังความข้างเดียวคือเข้าข้างตระกูล

สิ่งที่เกะอยากจะหาคำตอบคือ จุดยืนของตัวเอง ตระกูลหรือหมู่บ้าน ต้องไปถามจากนินจารุ่นเก่าๆหน่อยครับ

gedomazo

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • พ่อหนุ่มอุจิวะ..เหอะๆ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พ. 11 ก.ค. 2012 เวลา 16:13:04 »
ผมคิดว่า ที่โอโรมันบอกว่า เป็นที่ที่เกะรู้จักดีเลย
ผมคิดว่า อาจจะเป็นบ้านของเกะหรือที่ไปอ่านศิลาของพวกอุจิวะป่าวครับ
แบบว่า ไปเอาศพของพวกอุจิวะที่ฝังอยู่ป่ะ แล้วปลุกขึ้นมา ให้เกะได้ถามเรื่อง ที่อยากรู้
ว่า อิทาจิฆ่าล้างตระกูลอุจิวะเพื่อหมู่บ้าน ทำไม แล้วใครเป็นคนฆ่า อิทาจิเป็นฆ่าเองหรือเปล่า
หรือมีคนอื่นฆ่า แล้วตอนที่เกะเด็กๆ ที่วิ่งกลับเข้าซอยบ้านมา มองไปบนพระจันทร์อ่ะ
เห็นอิทาจิอยู่บ้านเสาไฟ คงจะโดนคาถาลวงตา ตั้งแต่ตอนนั้นแล้วมั้งครับ
ให้เกะเห็นว่า อิทาจิเป็นคนฆ่าล้างตระกูลเองอ่าาาาาา
เดาล้วนๆ ครับ 55
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 11 ก.ค. 2012 เวลา 17:36:29 โดย gedomazo »

koodjeeman

• *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พ. 11 ก.ค. 2012 เวลา 17:24:40 »
ครับผม คิดไว้แล้ว รอยอักขระ คือฮอคัก มาแนวแฮรี่
55555555

.........
จากตอน 593 มาแล้วนะครับ
http://paiking.blogspot.com/2012/07/manga-naruto-ch593_10.html

ผมคิดว่าคนที่เกะบอกให้โอโรพาไปหาน่าจะเป็น พ่อแม่นะ เพราะอยากรู้เรื่องทุกอย่าง
เรื่องที่อิทาจิ ที่ปกป้องหมู่บ้าน ใครอยู่เบื้องหลัง แล้วก็ ทำไมถึงทำล่ะมั้งง

คิดเหมือนท่านครับ คงอยากไปพูดคุยกับพ่อแม่ เพื่อให้รู้อย่างชัดเจนเกี่ยวกับเหตุการณ์ทั้งหมด ก่อนที่จะตัดสินใจทำไรไปครับ

เห็นด้วยคับ

gedomazo

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • พ่อหนุ่มอุจิวะ..เหอะๆ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พ. 11 ก.ค. 2012 เวลา 17:34:16 »
เกะมันไม่น่าแทนพ่อแม่มันด้วยคำว่า "พวกนั้น" ก็รอดูต่อไปครับ

ที่บอกเรียกว่า พวกนั้น คนเขียนเขาอาจจะให้เป็นปริศนาในตอนต่อไปก็ได้ครับ
เพราะถ้าบอกว่า ชั้นจะไปหาพ่อแม่ คนอ่านก็คงรู้ว่า อ่อ ตอนต่อไปซาสึเกะให้โอโรพาไปหาพ่อแม่
คนเขียนกะให้เป็นปมต่อไป มั้งมั้งมั้ง

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤ. 12 ก.ค. 2012 เวลา 04:55:42 »
เอาซิ คุณ namkham คุณเชื่อรึยังว่ามันมีวิชา ประเภทแบ่งวิญญาณ เหมือนกาฝากไว้ได้ไม่เคยเห็นก็เห็นซะซิ มีอะไรจะแขวะชั้นอีกไม อย่าดูแคลนความคิดขอคนนัก
  5555  ชายน้อยจำได้ครับที่น้องตุ้ดตู่มันเถียงแถมแขวะอีก ก็อย่างที่บอกครับ น้องตุ้ดตู่เค้าไม่รู้เรื่อง นารุโตะหรอก เข้ามาในเว็ปนี้เพราะเรื่อง ผู้ชายล้วนๆครบ
ไอ่ยะ  *hoho* *haha* *haha*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

Silvers-RayLeigh

• *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤ. 12 ก.ค. 2012 เวลา 09:44:38 »
ผมว่าน่าจะไม่ใช่ คาถาสัพเวสีคืนชีพนะ เพราะต้องมีร่างคนเป็นๆมาสังเวย เหมือนตอนที่ คาบูโตะทำให้โทบิ ดู แล้ว โทบิเอาร่าง คนเป็น สองคน ฆ่าไป หนึ่ง แล้วก็ทำ สัพเวสี ผมว่าน่าจะหาวิธีย้อนไปดูอดีต มากกว่า ให้มันเป็นความจริงกันไปเลย ว่าจะเลือกอยู่ ข้าง โทบิล้ม โคโนฮะ หรือ ร่วมกับ โคโนฮะ