Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

ตกลงโซโลตาบอดแล้วหรอครับ

หน้า: << < (31/33) > >>

masjung:

*haha* บอดจริง มีหวัง โดน ซันจิ ล้อ แน้ จิงมั้ย!

lumpoon:

ไม่เป็นไรเรามีหมอ  *number1*   ยมทูตอยู่เดี๋ยวให้ใส่ตาใหม่ให้โซโลเอง 

ปล. อย่าเอาคำว่า หมอ  กับ  ยมทูต  ไว้ติดกันนะ *shock*   

fenr:

*rip* *rip*

notelai9:

*hoho* แผลเป็นเหมือน ของ เลรี่ ครับ เลรี่ ถนัด ขวาครับ ส่วน โซโล ถนัดซ้าย *attack*
 ส่วน เรลี่ ไม่ต้องหลับตาเพราะ สามารถควบคุม ฮาคิ ที่ทำให้เกิดแผลเป็นได้ครับ คือ สลาย ฮาคิได้
ส่วน โซโลต้องหลับตาเพราะ ยังสลายฮาคิไม่ได้ครับ
แผลที่ตาได้มาจาก การ ที่ โซโล ดวลกับ ตาเหยี่ยวครับ
เพลงดาบที่ ฟัน หนวด ขาวนั่นล่ะครับ
ตาเหยี่ยวบอกว่า ถ้าป้องกันเพลงดาบนี้ได้ แก ก็จะไม่ต้องหลบ ดาบได้ทุก ชนิด(สังเกตุว่า โซโลตอนต่อสู้จะไม่หลบพลังของคู่ต่อสู้เลย)
โซโลใช้ ดาบ เล่มเดียว ป้องกันเอาไว้ แต่ พลังรุนแรงมาก และสะเก็ดพลังนั้น มาโดนตาครับ
แลก กับ การได้ ออกจากเกาะ เพื่อมารวมกลุ่มกับ ลูฟี่ ก่อนออกจากเกาะ ทุกคน ต้องผ่านการ ทดสอบครับ
โดยเฉพาะ ซัน จิ โหด ร้าย ที่สุด  *shock* *love*

l2agel:

หลังจากที่ทีมงาน VRZO

ไปสัมภาษณ์โซโล

โซโลบอกว่าที่ ตาบอดก็เพราะ โซโลนำตาไปปลูกถ่ายใสเนตร วงแหวน แต่โดนโกง ซะก่อน

*haha* *haha* *haha*  *attack* *attack* *attack*

หน้า: << < (31/33) > >>

Go to full version