Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

ตกลงโซโลตาบอดแล้วหรอครับ

หน้า: << < (9/33) > >>

legendonline:

ผมไม่รู้นะครับว่าตาบอดหรือเปล่า แต่ถ้าหากผมคิดแบบโซโลล่ะก็ มิฮอกใช้เพียงแค่ดาบเดียว ส่วนโซโลใช้ถึงสามดาบ มองอย่างไงก็ถือว่าเป็นการเอาเปรียบมิฮอก ดังนั้นเพื่อความเสมอภาคโซโลอาจจะยอมสละตาซ้ายหรือไม่ก็จะไม่ยอมใช้ตาซ้ายในการต่อสู้อีก แค่เดานะขอรับ

Monkey D InG:

--- อ้างจาก: Eing ที่ อ. 14 มิ.ย. 2011 เวลา 10:14:11 ---ไม่หรอก คับ  พวกนักดาบในการ์ตูนหรืออนิเม ส่วนใหญ่
มักตะตาบอดข้างนึงเพื่อ บ่งบอกว่าเก่ง
เขาเลยวาดให้มันเข้า อ่ะ คับ  ผมคิดว่านะ

--- End quote ---

เห็นด้วยครับบ  *number1*

windyzero:

--- อ้างจาก: ไร้ตัวตน ที่ ศ. 19 ส.ค. 2011 เวลา 16:49:40 --- *disappoint* *disappoint* *disappoint*
 *haha* *glad* *glad* *glad* *glad*
โซโลบอกว่า..ตานี้บอด ตาหน้าเอาใหม่
--* *hoho* *hoho*

*hoho*เกมนั้นเองสินะ *haha*

Voiceless:

--- อ้างจาก: zxc23236 ที่ พ. 17 ส.ค. 2011 เวลา 18:51:21 ---ผมว่านะ จะ เป็น ออม มือ ให้นะ แบบ ถ้า ลืม ตา ขึ้นมา พลัง จะเพิ่ม ขึ้น เหมือน ใช้ ผ้าผูกหัว  *hoho*

พอจบเรื่องนี้ไป ก็ใส่ที่คาดตา แล้วเปลี่ยนชื่อว่า  ซาราคิ เคมปาจิ  *shock* *damage*

zCGz14211:

ตาข้างที่บอดของโซโลไม่ใช่เนตรวงแหวนนะครับ กีอัสตะหาก( *damage*สภาพหลังจากพูดไม่คิด)

อาจะคล้ายๆกับกัปตันทีมคาเซะโคชิในเรื่องซากิก็ได้มั้งครับ(ใครไม่เคยดูขอโทษด้วยละกัน)

ที่ปกติจะหลับตาข้างนึงไว้ แล้วพอลืมตาทั้ง2ข้างก็อ่านไพ่คู่แข่งทั้งหมดได้ขาดเลย

โซโลก็อาจจะคล้ายๆกับที่ซันจิใช้เดินชมจันทร์ของCP9

พอโซโลลืมตาอีกข้างก็จะใช้มันโทระ(ฮาคิสังเกต)ได้ระดับเดียวกับเอเนลู

หน้า: << < (9/33) > >>

Go to full version