Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

ตกลงโซโลตาบอดแล้วหรอครับ

หน้า: << < (18/33) > >>

agimogugada:

มันอาจโดนลิงจ่าฝูงที่ลอกรูปแบบการต่อสู้มาจากมิฮอคเล่นงานเข้าแต่คงไม่ถึงกับบอดหรอกมั๊งครับ น่าจะยังลืมตาไม่ขึ้นเพราะอักเสบรึป่าว  *great*

peake:

ผมกลับไปดูอนิเมะตอน516 ที่เรลี่สอนฮาคิลูฟี่
เรลี่ใช้ฮาคิราชันจากตาที่เป็นแผล
เพราะงั้นโซโลก็น่าจะใช้ฮาคิราชันจากตาที่เป็นแผลได้เหมือนกัน

peake:

อีกอย่างตอนที่ลูฟี่ใช้ฮาคิราชันที่เกาะเงือก
ซันจิตกใจที่เห็นลูฟี่ใช้ฮาคิราชันได้
แต่โซโลกลับบอกว่าถ้าใช้ไม่ได้คงต้องหากัปตันคนใหม่แล้วหล่ะ
เพราะงั้นแสดงว่าโซโลเองก็ใช้ฮาคิราชันได้เหมือนกัน

Tutt:

ผมว่าตาไม่บอดนะครับ ผมว่าเค้าต้องอิงไปในทางซามูไรผู้หนึ่ง ใครพอจำได้บ้างครับที่เป็นซามูไรตาบอดแต่สุดท้ายแล้วเป็นการปิดตาไว้เฉยๆ ซาโตอิจิ
อ๋อออออออออ รู้ล่ะ โซโลอยากเป็นเหมือนตาเหยี่ยวเป็นที่โดงดังเลยทำให้ตัวเองเป็นนักดาบตาเดียว [ตาเหยี่ยว กับ ตาเดียว สกดตัวหลังแบบเดียวกันน่าจะดังเหมือนกัน] - -' ไม่ใช่ล่ะ

D.nueng:

ผมว่ายังไม่บอดครับ น่าจะไม่อะไรพิเศษอยู่ในตา เก็บไว้ใช้ตอนสำคัญๆ คล้ายๆ ฮาตาเกะ คาคาชิ ที่มีเนตรวงแวน น่าจะประมานนั้นครับ

หน้า: << < (18/33) > >>

Go to full version