Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

ตกลงโซโลตาบอดแล้วหรอครับ

หน้า: << < (11/33) > >>

memoryexp:

น่าจะเป็นเรื่องของการฝึกการใช้ตาข้างเดียว  ในหลังทางวิทยาศาสตร์และการแพทย์ การมองเห็นและมุมในการมองขึ้นอยู่กับตาทั้งสองข้าง แต่ ถ้าใช้ตาเพียงข้างเดียวมองเราจะไม่สามารถรู้ตำแหน่งของวัตถุ ได้อย่างร้อย 100% อาจารย์ โอดะ น่าจะรู้ถึงจุด นี้ ก็ เลยเอามาเป็นความลับในเรื่องซะ  หรือ ม่าย  ก็  เราก็คงมั้ว  มั้ง คิคิ  ม่ายไม่ใครจะอย่างรู้ใจอาจารย์ได้ หรอก   *rip* *rip* *rip* *rip* *rip*

One Piece สุดยอด:

ผมว่าที่ปิดตาก้อเพราะ จะแสดงถึงความน่าเกรงขามเพราะโจรสลัดทั่วไปมักตาบอดข้างนึง
ในหนังก้อมีเยอะแยะที่โจรสลัดตาบอดพอมีตาข้างเดียวมันก้อดูเท่ ผมว่าอ.โอดะน่าจะตั้งใจให้โซโลเปนยังงั้น

pooza2499:

ผมไม่รู้อะไรคับ แต่อยากเกรียนพิมเล่นคับ *dontknow*  คิดว่าบอดสนิทจะได้เป็นสลัดตาเดียว

Nonny:

ผมคิดว่าไม่น่าจะบอดหลอกคับ มันต้องมีลูกเล่นเชื่อซิ เพราะ ทุกคนมีท่าใหม่ๆ มาโชว์กันเพียบ โซโลยัีงไม่ได้โชว์เลยอ้ะ

edlove:

ผมคิดว่า บอด นะ เพราะ อยู่ถึงกับ มิฮอค ชายที่แข็งแกร่ง คงไม่มีบาดแผลคงเป็นไปไม่ได้ แซง แขนขาดยังเทพเลย โซโลตาบอด คงเทพเหมือนกัน แต่ก็ไม่อยากให้ บอดหรอก แต่ดูจาก สภาพละ บอดแน่ 555+ อีกอย่าง ฟรีมือโซโล น่าจะโหด มาก แบบว่าฟันที่เดียว ตายไรงี่ เพราะ อาจารเป็น ถึงมิฮอค 555+

หน้า: << < (11/33) > >>

Go to full version