Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

สงสัยเรื่อง แขน ของโอโรจิมารุ

หน้า: << < (2/6) > >>

sandman0075:

ให้ โอโร มีแขขนอีกสี่ข้างก้อไม่มีปัญญาสู้กับ ซาซึเกะ ในตอนนี้ได้อยู่แล้วครับ
ยิ่งสู้กับ มาดาระ ยิ่งไม่ต้องพูดถึงเลยครับ
ที่ ซาซีเกะ ต้องการให้ โอโร ทำก้อคงเป็นการทำให้ตนได้ไปพบกับครอบครัว เพื่อไปถามพ่อแม่ถึงเหตุการณ์เบื้องหลังทั้งหมดครับ

Jay_Jay:

ที่มันจะให้ซึนาเดะรักษา ผมว่าหมายถึงอาการบาดเจ็บเบื้องต้นมากกว่าครับ หลังจากมันโดนผนึกวิญญาณที่แขนแล้ว โอโรก็บ่นว่าแขนเจ็บเหมือนโดนไฟลวก

คือถ้าปล่อยเอาไว้โดยไม่ทำอะไรเลยก็ตายอย่างเดียว ถ้าเป็นอาการแค่นี้ซึนาเดะน่าจะรักษาได้ ที่มันต้องย้ายชีพก็เพราะอาการบาดเจ็บจากร่างกาย ส่วนวิญญาณของมันก็อยู่ในท้องมรณะเทพ ไม่มีทางเอากลับมาได้

ถ้าซึนาเดะสามารถทำให้แขนมันกลับมาเหมือนเดิมได้ ป่านนี้มันก็น่าจะทำได้ตั้งนานแล้ว เพราะระยะเวลาก็ผ่านไปตั้ง 4 ปี ลูกน้องเก่งๆอย่างคาบูโตะก็เป็นนินจาแพทย์คนนึง

ไม่ใช่ว่ามันจะให้ซึนาดะสร้างวิญญาณขึ้นมาใหม่ น่าจะหมายถึงให้รักษาอาการเจ็บแขนมากกว่าครับ  *damage*

hackauthai:

ผมไปอ่านในเว็บอื่น มาเค้าบอกกันว่า ซึนาเดะเป็นคนเดียวที่สามารถสร้างเซล์ต่างๆขึ้นมาแทนได้ ตอนนี้ผมว่าซึนาเดะเป็นนินจาแพทย์

ที่เก่งที่สุดในเรื่องแล้วตอนนี้อ่ะ อาจไม่แน่จะเป็นเหมือนที่ทุกท่านเดาว่าซึนาเดะจะช่วยโอโรจิมาุรุก็เป็นไปได้เหมือนกัน
ผมย้อนไปดูตอนนั้นหลายๆรอบซึงมันก็เป็นไปได้คนที่โดนวิชาเทพมณะแล้วยังมีชีวิตอยู่ก็มีแค่โอโรจิมารุคนเดียวแขนมันก็เหมือนกับ
ไม่มีเซลล์ในร่างกายส่วนเฉพาะตรงแขน ผมว่านะวิชาย้ายร่างของมันมันย้ายแค่ร่างไม่ใช่หรอ แขนมันโดนดึงไปแล้วนิถึงมันจะย้ายร่าง
ก็ไม่น่าจะหายได้มันเปลี่ยนแค่ร่างนิ

cosmo:

แปลกอ่ะตอนเจอกับโตะมันยังใช้คาถาเชิญประตูราโชมอนได้เลย  *dead*

LM:

ถ้าอ่านดีๆ อ่านละเอียดๆ กาตูนย์เรื่องนี้ ก็มี สิ่งที่ขัดแย้งกันเยอะเหมือนกันนะ อย่างว่าเนอะ ตอนแรกๆก็ยังไม่ได้วางพอทเรื่องล่วงหน้ามาเยอะขนาดนี้

คงคิดอะไรเพิ่มมาหลังๆมากกว่าเลยทำให้ ข้อมูลหลังๆ เริ่มขัดแย้งกับข้อมูลตอนต้นเรื่อง เพิ่มมากขึ้นเรื่อยๆ

แต่เดี๋ยวคนเขียนคงหาทางผูกเรื่อง ให้มันลงตัวกันเองนั่นแหละ เพราะคนเขียนเรื่องนี้ สุดยอด *great*

หน้า: << < (2/6) > >>

Go to full version