หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องพลังของสายโรเกีย  (อ่าน 9401 ครั้ง)

Potogus

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
เรื่องพลังของสายโรเกีย
« เมื่อ: ศ. 06 ก.ค. 2012 เวลา 21:19:24 »
ถ้าซ้ำก้ขออภัยไว้ก่อนนะคับ 
 แต่อยากรุ้ว่าสายโรเกียมันสามารถฟื้นตัวได้เร็วใช่ไหมถ้าเจอธาตุเดียวกับตัวเอง
 ยกตัวอย่างเช่น   อาคาอินุ ตอนสงครามมารีนฟอด ที่เสียท่าโดนหนวดขาวซัดไปเกือบตายแล้วแต่ตกลงไปในลาวาจึงฟื้นตัวได้เร็วมากเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น

และ  เอเนลที่ใช้สายฟ้าผ่าไส่ตัวเองทำให้ฟื้นตัวได้ไวมาก ไครคิดไงก้แสดงความคิดเหนด้วยนะคับ

DK-[eak]-TAK

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: เรื่องพลังของสายโรเกีย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ส. 07 ก.ค. 2012 เวลา 19:49:25 »
โพส ราย มา เนี่ย

ดู ดิ มี คน ตอบ มา มั่ง ไหม

มี เรา คน เเรก อิอิ  *great* *great*
ไม่หล่อ...เเต่จน...พอจะสนใจไหม...

agimogugada

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ทำไมต้องเชื่อ ทำไมไม่เชื่อตัวเอง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ส. 07 ก.ค. 2012 เวลา 23:42:29 »
ตอบ จขกท. นะ
การฟื้นตัวมันก็ไม่ได้เร็วกว่าสายอื่นเท่าไหร่หรอก(ในความคิดผม สายโซออนน่าจะฟื้นเร็วสุด---> ยกตัวอย่าง มัลโก้ละกัน)
1.อาคาอินุ  ไม่ได้ตกลงไปในลาวา มันจับผาไว้ได้ก่อนมันตกแล้วมันก็ใช้หมัดลาวาต่อยให้เป็นโพรงเพื่อที่จะให้มันเดินข้างในได้มันก็คงฟื้นพลังได้นิดหน่อยแต่อาการมันก็งึกๆงักอยู่
2.เอเนลู ไม่ได้ฟ้าผ่าใส่ตัวเองมันชาร์จพลัง เหมือนพวกซุปเปอร์ไซย่าอะไรประมาณนี้แหละมั๊ง
นี้ในความคิดผมนะ ผิดถูกก็ขออภัยด้วยละกัน
เพื่อนๆลองเข้าไปดูชื่อตัวเองเป็นภาษาเขมรดูซิ ผมว่าชื่อมันแปลกๆดีนะ http://www.sritown.com/forum/index.php?topic=1912.msg26160#new

BlackNomYen

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ในโลกนี้ไม่มีคำว่า " เป็นไปไม่ไำด้ "
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: อา. 08 ก.ค. 2012 เวลา 00:37:41 »
ในความคิดผม...สายโรเกีย ไม่ได้ฟื้นพลังเร็วที่สุดนะครับ เเต่ถ้าจะบอกว่า " ฟื้นสภาพเร็ว " น่าจะหมายถึง...การมีพลังของสายโรเกีย มากกว่านะครับ

เพราะว่าทำให้การโจมตีทะลวงผ่านตัวไปเเละมีเเต่บุโซโชคุฮาคิ(ฮาคิเเห่งเกราะเเละอาวุธ)เท่านั้น ที่สามารถโจมตีได้ เเต่เท่าที่เห็นจะไม่ค่อยมีกันสักเท่าไหร่

เลยทำให้พวกสายโรเกียมักจะไม่ค่อยได้รับบาดเจ็บหรือบาดเจ็บเเต่ก็ไม่มากเท่าใดนัก เช่น หนวดขาว ต่อย อาโอคิิยิ ตอนสงครามมารีนฟอร์ด เต็มเเรง

อาโอคิยิ ยังเเค่เลือดปากออกเเค่นั้นครับ...ส่วนเรื่องที่ว่าถ้าตกลงไปในสสารเดียวกันกับพลังของสายโรเกีัย ผมว่าไม่น่าจะฟื้นพลังนะครับ อย่างมากก็เเค่...

ไม่เป็นอะไรเเละรวมกับสสารนั้นได้เเค่นั้น(เท่าที่กล่าวมาทั้งหมด...เดานะครับ) *dead*
http://www.facebook.com/khajonkiat.sriwarom

" มายืมไฟฉายของลุงดีกว่านะ ดึกๆมันอันตราย... "

ooae

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: อา. 08 ก.ค. 2012 เวลา 11:15:55 »
สำหรับผม สายโรเกีย เป็นสายโกงมาก ถ้าคนใช้เก่ง เทพทุกความสามรถคับ เวลาสายโรเกียมันอัดกัน จะใช้ เวลานาน

แต่ตั้งแต่ที่รู้จัก ฮาคิมาเนี่ย สายโรเกียมันดูกากไปเลย  โดนหมัดฮาคิต่อย แค่นี้ก็จบแล้วคับ *shock* *shock*
....................................
ฝนตก น้ำท่วมเท่าไรกูรก็ไม่กลัว....เพราะโลกส่วนตัวกรูสูง

notelai9

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: อา. 08 ก.ค. 2012 เวลา 15:46:22 »
สายโลเกีย   ก็พลังจากธรรมชาติล่ะจ้า การฟื้นตัวก็ปกติจ้า ถ้าพูดแบบเล่นเกมก็ฮิวตัวเอง ยังไงซะ มีแน่นอนฮิวตัวเองในสายนี้
แต่ก็ไม่ได้มากหรอกครับแค่กระตุ้นโฮโมนในร่างกายเท่านั้น เหมือนลูฟี่โดนกระตุ้นโดย เจ้ฮอโมน นั่นเองล่ะจ้า
สายโรเกียจะ จัับต้องได้ยากมาก แต่สามารถทำได้โดย ฮาคิ สายโรเกียจุดเด่น คือเมื่อโดนโจมตี หรือ พลาดท่า จะสามารถใช้
ฮาคิ เกาะป้องกันเพื่อลดความรุนแรงได้อย่างมาก ไม่เหมือน สาย โชออน และ พารามีเซีย แต่สาย โรเกีย จะใช้ ฮาคิ ราชัน ไม่ค่อยได้
และไม่รุนแรง ดังที่...

เลลี่สอนลูฟี่ไว้ว่า 

การใช้ฮาคิไม่ได้เอาไว้ทำร้ายผู้อื่นแต่เอาไว้ปกป้อง
ถ้านายสามารถป้องกันการโจมตีพร้อมโจมตีกลับไปนายจะใช้ฮาคิได้อย่างสมบูรณ์

thepipman

• *
  • กลุ่มโจรสลัดPippip ( ฮีโร่ผู้พิทักษ์ )
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: อา. 08 ก.ค. 2012 เวลา 17:29:01 »
สายโรเกียไม่ได้ฝื้นตัวเร็วไปกว่าสายอื่นเลยครับ  สายโรเกียโกงพอสมควร ขึ้นอยู่กับเทคนิคการใช้ของแต่ละคนครับ(ครอกโคไดบอกมา ) ตามนั้น ครับ