Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

เกี่ยวกับคำที่โทบิพูด

หน้า: << < (9/11) > >>

Dewonlineaccount:

ผมก็คิดมานานแล้ว ลองดูของผมมั้งนะครับ ผมคิดไว้ตั้งแต่คาบูโตะมันอัญเชิณโลงมาแล้วโทบิตกใจแล้ว แล้วก็ตอนที่โทบิเล่าเรื่องราวไห้ซาซึเกะฝังแล้วอยู่ๆก็เกรงขึ้นมาเหมือนแทงใจดำของตัวเองประมาณนี้ ผมว่า หลังจากที่มาดาระสู้แพ้เซนจู มาดาระก็เก็บเศษเนื้อเซลล์ของเซนจูมาโคลนนิ่ง อิซึนะที่ตายแล้วขึ้นมา ผมว่ายังไงโทบิตัวมันก็คือเซลล์ของรุ่น1 สังเกตุได้จากหลายๆตอน แม่มชอบถอดแขนตัวเองเล่น พอมาดาระโคลนนิ่งอิซูนะเสร็จก็สัญญาอะไรไว้กับโทบิ แต่ว่า มาดาระจะเรียกน้องว่ามันหรอ มีอยู่ตอนหนึ่ง มาดาระบอกว่า นี้คงเป็นแผนการของมัน มันคงคิดอะไรไว้แต่ไม่เป็นไปตามแผน แล้วคาบูโตะก็บอกว่าผมเป็นผู้ช่วยของเค้า แค่พูดว่าเค้ามาดาระก็รุ้ว่า เค้า คนนั้นคือใคร แล้วผมก็สงสัยอยู่อีกหลายอย่างคือ ทำไมมาดาระต้องจับคอตลอด เค้าเคยมองคอตัวเองมาครั้ง1แล้ว เค้าพูดว่า เป็นเพราะอย่างนี้สินะถึงเตรียมการไว้อย่างดี รู้เรื่องแผนของ เรา มาดาระใช้คำว่า เรา เรานี้อาจหมายถึงโทบิกับมาดาระก็ได้นะ

สรุปมาดาระรู้จักกับโทบิและคิดแผนการด้วยกันมาก่อน

spirit:

ความคิดผมก็ยังเหมือนเดิมพร้อมที่จะหน้าแตก *haha* *haha* *haha* โทบิไม่ใช่ใคทั้งนั้นโทบิก็คือโทบิเป็นตัวละครใหม่ที่มีเชื้อสาย ของตะกูลอูซึมากิ+กับตะกูลอื่นอาจจะเป็นอูจิวะ  ผมคิดว่าโทบิเป็นคนอายุเยอะพอสมควรแต่ไม่ใช่รุ่นเดียวกับมาดาระเพราะมาดาระแก่ไปอาจรุ่นเดียวกับรุ่น3และดันโซ 

beforu:

มาดาระบอกว่าเบิกเนตรสังสาระได้ก่อนตาย ซึ่งผมว่าระดับเทพอย่างมันเนี่ยคงไม่ตายธรรมดาอย่างโดนเสียบตายหรอก มันต้องตายอย่างไม่ธรรมดาแน่ๆ เช่น ใช้คาถาชุบชีวิตใครบางคนขึ้นมาแลกกับตัวเองตาย พร้อมวางแผนกับคนคนนั้นในการที่จะชุบชีวิตตัวเองขึ้นมาอีกครั้ง

gedomazo:

--- อ้างจาก: beforu ที่ ส. 14 ก.ค. 2012 เวลา 13:25:17 ---มาดาระบอกว่าเบิกเนตรสังสาระได้ก่อนตาย ซึ่งผมว่าระดับเทพอย่างมันเนี่ยคงไม่ตายธรรมดาอย่างโดนเสียบตายหรอก มันต้องตายอย่างไม่ธรรมดาแน่ๆ เช่น ใช้คาถาชุบชีวิตใครบางคนขึ้นมาแลกกับตัวเองตาย พร้อมวางแผนกับคนคนนั้นในการที่จะชุบชีวิตตัวเองขึ้นมาอีกครั้ง

--- End quote ---

ถ้ามาดาระเอาเนตรให้นางาโตะจริง
มันอาจจะปลูกฝัง นางาโตะตั้งแต่เล็กๆไว้ว่าถ้านางาโตะ โตพอ ให้ชุบชีวิตมันอ่ะครับ
เพราะมันคิดจะทำแผนเนตรจันทราครับ ถ้าเกิดฮาชิรามะยังมีชีวิตอยู่ มันอาจจะทำอะไร ขัดข้อง ลำบาก
มันเลยรอฮาชิรามะ ตายก่อน มาณนี้ป่ะครับบบ

spirit:

--- อ้างจาก: gedomazo ที่ ส. 14 ก.ค. 2012 เวลา 16:38:18 ---
--- อ้างจาก: beforu ที่ ส. 14 ก.ค. 2012 เวลา 13:25:17 ---มาดาระบอกว่าเบิกเนตรสังสาระได้ก่อนตาย ซึ่งผมว่าระดับเทพอย่างมันเนี่ยคงไม่ตายธรรมดาอย่างโดนเสียบตายหรอก มันต้องตายอย่างไม่ธรรมดาแน่ๆ เช่น ใช้คาถาชุบชีวิตใครบางคนขึ้นมาแลกกับตัวเองตาย พร้อมวางแผนกับคนคนนั้นในการที่จะชุบชีวิตตัวเองขึ้นมาอีกครั้ง

ถ้ามาดาระเอาเนตรให้นางาโตะจริง
มันอาจจะปลูกฝัง นางาโตะตั้งแต่เล็กๆไว้ว่าถ้านางาโตะ โตพอ ให้ชุบชีวิตมันอ่ะครับ
เพราะมันคิดจะทำแผนเนตรจันทราครับ ถ้าเกิดฮาชิรามะยังมีชีวิตอยู่ มันอาจจะทำอะไร ขัดข้อง ลำบาก
มันเลยรอฮาชิรามะ ตายก่อน มาณนี้ป่ะครับบบ

มาดาระรู้จักนางาโตะแน่นอนครับอาจจะเป็นตอนแรกเกิดก็ได้และมาดาระมันก็บอกไว้ว่ามันเบิกเนตรสังสาระได้ไม่นานก็ตายมังคงวางแผนกับโทบิช่วงๆก่อนมันใกล้จะตายนั้นแหละไม่งั้นคงเคลื่อนไหวนานแล้วทั้งโทบิและมาดาระแต่คนที่หลอกใช่นางาโตะน่าจะเป็นโทบิมากกว่าเพราะมาดาระตอนออกจากโรงมันก็พูดว่า เจ้าเด็กนางาโตะนั้นคงโตขึ้นมาโดยถูกบงการสินะ   ผมว่าโทบิคงมีความสัมพันธุ์บางอย่างกับนางาโตะอยู่เหมือนกันดูมันมีความอาลัยอาวรตอนไปเอาเนตรสังสาระตอนนางาโตะตาย

หน้า: << < (9/11) > >>

Go to full version