หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: สรุปแล้วนารุโต๊ะได้จักระจากสัตว์หางทั้ง9 ครบยังครับ?  (อ่าน 14721 ครั้ง)

แอบมาดู

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
น่าจะขาดอีกหางเดี่ยวหรือเปล่าคัรบ แล้วถ้าโต๊ะได้จักระครบทั้งเก้าแล้ว สิบหางที่ดึงสัตว์หางที่ไม่มีจักระเข้าไปแผนเนตรจันทราจะสมบูรณ์มิ

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
โตะคงไม่ได้เปนร่างสถิตย์ของ10หางมั้ง  เพราะหางเดี่ยวหาย  *haha*

Augustz

• *
ผมเดาไว้2อย่างคับ

1.อยุ่ในเทวรูปมาร เพราะไม่มีร่างสถิตย์
2.อยุ่ในตัวโทบิ(ข้อนี้เปนไปยาก)

Jay_Jay

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
มันเป็นความไม่สมบูรณ์ของเนื้อเรื่องครับ เพราะ

1. เพนหกวิถี ชื่อก็บอกอยู่ว่าหกวิถี ส่วนพลังสถิตย์ร่างนอกจากบีและนารุโตะ เหลืออีกเจ็ดคน จะให้ใส่ไปทั้งหมด

ก็เป็นเพนเจ็ดวิถีนะสิ  (โทบิมันก็ทำถูกแล้วที่เลือกจะไม่เอาหางเดี่ยว เพราะมันอ่อนที่สุดในบรรดาสัตว์หาง)

2. ถ้าจะเอาหางเดี่ยวมาด้วย ก็ต้องเอาพลังสถิตย์ร่างมาเสียบแท่งแม่เหล็ก แต่กาอาระเป็นนินจาคนเดียวที่ถูกดึงสัตว์หางออกจากร่างแล้วไม่ตาย เพราะย่าโจชุบชีวิตให้

คาบูโตะเลยเรียกออกมาไม่ได้

นี่ก็น่าจะเป็นเหตุผลที่โทบิถึงไม่จับหางเดี่ยวมาทำเป็นเพนหกวิถี แต่ก็ใช่ว่ามันจะไม่มี มันมีแน่ๆครับ เพราะตอนสะกดก็ทำเสร็จเรียบร้อยแล้ว

เพียงแต่อาจจะไม่เอามาใช้ ก็ด้วยเหตุผลสองข้อข้างบน ส่วนผมเดาว่ามันก็อยู่ในเทวรูปมารนอกรีตนั่นแหละ

ส่วนเรื่องนารุโตะ ผมมองว่าเป็นการพูดคุยกันเฉยๆนะ ไม่น่าจะมีการส่งมอบพลังอะไรกัน เพราะนารุโตะเป็นนินจาที่เซียนเต๋าพูดถึงตั้งแต่แรกแล้ว

ประมาณว่าเป็นคนที่ถูกเลือก ไม่จำเป็นต้องมีการมอบพลังให้   *dead*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 04 ก.ค. 2012 เวลา 02:16:18 โดย Jay_Jay »

nakin

• *
โตะคงไม่ได้เปนร่างสถิตย์ของ10หางมั้ง  เพราะหางเดี่ยวหาย  *haha*
อาจได้จักระมาตั้งแต่หัวโขกกาอาระแล้วก้อได้ แทนการแตะหมัด *haha* *haha* *haha*

alcoholismz

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
ดูนารุโตะตอนเด็กๆๆ แล้ว ดูเหมือน หางเดี่ยวจะรู้จักกับ กบของนารุโตะเลย

ที่จิงก็กบของรุ่น4งะ

hackauthai

• *
  • นารูโตะ X ฮินาตะ
สงสัยอยู่อย่างจักรกะ9หางยังไม่ครบไม่ใช่หรอ อยู่ที่มินาโตะอีกครึ่งนึงไม่ใช่หรอเพราะตอนผนึกมินาโตะแบ่งไว้คนละครึ่งกับนารูโตะนิเจ้า 9 หางอะ

nakin

• *
สงสัยอยู่อย่างจักรกะ9หางยังไม่ครบไม่ใช่หรอ อยู่ที่มินาโตะอีกครึ่งนึงไม่ใช่หรอเพราะตอนผนึกมินาโตะแบ่งไว้คนละครึ่งกับนารูโตะนิเจ้า 9 หางอะ
เก้าหางเปนบ่อเกิดพลังอยู่แล้วครับ ตอนนี้เริ่มใหญ่ขึ้นเรื่อยๆแล้ว

hackauthai

• *
  • นารูโตะ X ฮินาตะ
เก้าหางเปนบ่อเกิดพลังอยู่แล้วครับ ตอนนี้เริ่มใหญ่ขึ้นเรื่อยๆแล้ว

ถ้าพลังใหญ่เพิ่มขึ้นเรื่อยๆมันก็สุดยอดแล้วดิ แล้วโคโนฮะมารุจะชิงตำแหน่งโฮคาเงะกับพระเรายังไง  *hoho*

Augustz

• *
ผมว่าการชนหมัด น่าจะมีการส่งมอบพลังหรืออะไรให้ซักอย่างนี่ล่ะนะ

เพราะซุนบอกว่า  ให้จักระกับโตะมาหน่อยนึงแล้ว  ผมว่ามันต้องได้จักระมาอยุ่แล้วล่ะ

แล้วที่ไปเจอกับที่เหลือ ก้คงจะได้ของแต่ละตัวมาด้วยแล้ว  คงจะเหลือแต่หางเดี่ยวล่ะนะคับ 

Jay_Jay

• *
ผมว่าการชนหมัด น่าจะมีการส่งมอบพลังหรืออะไรให้ซักอย่างนี่ล่ะนะ

เพราะซุนบอกว่า  ให้จักระกับโตะมาหน่อยนึงแล้ว  ผมว่ามันต้องได้จักระมาอยุ่แล้วล่ะ

แล้วที่ไปเจอกับที่เหลือ ก้คงจะได้ของแต่ละตัวมาด้วยแล้ว  คงจะเหลือแต่หางเดี่ยวล่ะนะคับ 

กำ ผมไม่เคยเห็นประโยคนี้ อ่านข้ามไป มันมอบพลังให้จริงๆด้วย  *dead*

jafish

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ผมว่ายังนะครับ เนื่องจากโตะยังไม่ได้เจอกกับ1หาง อีกอย่าง จักระ9หาง มีแค่ครึ่งเดียวเนื่องจาก รุ่น4 ผนึกไว้คลึ่งนึง จริงไหม

satam

• *
  • ความคิดเห็นส่วนบุคคล กรุณาอย่าเสียดสีกันนะฮะ
เด่วก้ได้ เพราะ ตอนนี้โทบิกำลังจะอันเชิญสัตว์ที่ดูดเข้าไปออกมา ผมมั่วไปเรื่อย ว่าแต่ไอ้โตะเนี่ยมันจะได้พลังอะไรนักเนี่ย อิทาจิก็ให้พลังไว้ ยังพวกสัตว์หางอีก โอ้ว พระเจ้าโตะ *haha* *haha*

Augustz

• *
โตะจะได้ครบหรือป่าวไม่รุ้ แต่ที่รุ้ๆ เหมือนโทบิจะเรียก10หางออกมาตอนหน้านะ

จากการที่โทบิจะเรียกสิบหางออกมาทั้งๆที่ไม่สมบูรณ์เท่าไหร่ นี่ก้แสดงให้พวกเราเห็นแล้วว่า

ชูคาคุหรือหางเดี่ยว อยุ่ในเทวรูปมาร  ^^

มั้ง  *haha* *haha* *haha* *haha* *haha*