Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

แผลเป็นที่อกลูฟี่ ไปโดนอะไรมาคับ

หน้า: << < (33/51) > >>

panndora:

อันนี้ถึงหนุ่ม tak สุดหล่อ
อย่างส่วนการขาขาดของเชฟขาแดง อ.โอดะก็เป็นคน อนุญาติให้แก้ไขเนื้อเรื่องและออกมาชี้แจงเองนี่คะ
เพราะมันเป็นเนื้อเรื่องหลักที่คาบเกี่ยวกันกับมังงะโดยตรงนี่คะ ^^

อันนี้ถึงสมาชิกทุกคน
ไอ้ที่ชอบถกกันมันอยู่ในตรงที่ถูกเพิ่มเข้ามาในอนิเมะใช่มั้ยจ้ะ เราเลยเคยเสนอไปแล้วว่า ถ้าจะอิงอนิเมะหรือเดอะมูฟวี่
ไอ้ข้อมูลที่เชื่อถือได้แน่ๆคือ พลังผลปีศาจ ความสามารถตัวละครส่วนอะไรที่นอกเหนือจากนั้นก็ต้องวิเคราะห์กันคะ
ว่ามันเชื่อได้แค่ไหน แต่เราว่าเชื่อค่อนข้างเยอะแหละได้แหละคะเพราะว่าก่อนทีมงานเขาจะทำเขาต้องเอาสตอรี่บอร์ดไปเสนอ
อ.โอดะก่อนทุกทีเลยนี่นา ^^" เวลาจะอ้างอิงก้ไม่ยากหรอกคะเน้นจากมังงะเป็นมาก่อน ถ้ามันไม่มีในมังงะจริงๆถึงจะไป
ดึงข้อมูลจากอนิเมะมาเป็นตัวเสริมคะ จะได้ไม่มีปัญหาเถียงกันยืดยาว

windyzero:

เรื่องขาของเชฟขาแดง ตอนที่ช่วยซันจิขึ้นมา ขายังไม่ขาดนี่ครัย -*-

มาขาดหลังจากที่เอาอาหารให้ซันจิไป เมื่ออยู่บนเกาะแล้ว

เนื้อเรื่องหลักมังงะ กับเมะ ตรงกันแน่นอน แต่เมะจะมีส่วนเสริม ตอนเสริม และ ทำให้ดูแล้วเข้าใจได้ง่ายกว่ามังงะนะ

อย่างผมอ่านมังงะตอนมารีนฟอร์ด ก็เฉยๆ แต่พอมานั่งดูในเมะอีกที บางอ้อไปหลายที -*-

devicry:

--- อ้างจาก: takky ที่ ศ. 23 ธ.ค. 2011 เวลา 11:11:36 ---
บางครั้งผมก็เห็นด้วยนะบางครั้งผมก็ค้าน ผมจึงให้อะนิเมะแค่ 70 เปอร์เซ็นต์

บางตัวอย่างที่ทำไมผมถึงค้าน(นึกออกแค่นี้แต่มีอีกหลาย) เรื่อง ของ เซฟขาแดง ถ้ามีกระทู้ถามว่า เขาขาขาดเพราะอะไร ในอะนิเมะก็จะบอกว่าเพราะลงไปช่วย ซันจิ เลยถูกโซ่ทำให้ขาขาด ถ้าในมังงะก็จะบอกว่าเขากินขาตัวเอง ประมาณนี้น่ะครับ ขออภัยที่แอบค้าน ถึงจะเข้าใจว่าเขาพยายามลดความรุนแรงของเนื้อหา ก็เถอะ

--- End quote ---

น่าจะเกิดจากเหตุที่ว่า  ข้อจำกัดของมังงะ  การจะทำให้เนื้อเรื่องละเอียด100เปอเซนจึงเปนไปได้ยากกว่าใน อะนิเมะ บางครั้งวาดแล้วข้ามๆไปก้อได้

ไม่ใช่จะว่ามังงะไม่ถูกต้องนะแต่ความต่อเนื่องไม่เหมือน อะนิเมะ

ส่วนเรื่องความถูกต้องของเหตุการณ์โดยรวมผมยังให้มังงะนะ  อย่างเรื่องที่หนวดขาวหน้าแหว่ง  พอมาเปนอะนิเมะก้อเปลี่ยนเปนมีรูที่หน้าอกแทน เพื่อลดความโหดให้เดกดู

takky:

--- อ้างจาก: panndora ที่ ศ. 23 ธ.ค. 2011 เวลา 11:23:44 ---อันนี้ถึงหนุ่ม tak สุดหล่อ
อย่างส่วนการขาขาดของเชฟขาแดง อ.โอดะก็เป็นคน อนุญาติให้แก้ไขเนื้อเรื่องและออกมาชี้แจงเองนี่คะ
เพราะมันเป็นเนื้อเรื่องหลักที่คาบเกี่ยวกันกับมังงะโดยตรงนี่คะ ^^

อันนี้ถึงสมาชิกทุกคน
ไอ้ที่ชอบถกกันมันอยู่ในตรงที่ถูกเพิ่มเข้ามาในอนิเมะใช่มั้ยจ้ะ เราเลยเคยเสนอไปแล้วว่า ถ้าจะอิงอนิเมะหรือเดอะมูฟวี่
ไอ้ข้อมูลที่เชื่อถือได้แน่ๆคือ พลังผลปีศาจ ความสามารถตัวละครส่วนอะไรที่นอกเหนือจากนั้นก็ต้องวิเคราะห์กันคะ
ว่ามันเชื่อได้แค่ไหน แต่เราว่าเชื่อค่อนข้างเยอะแหละได้แหละคะเพราะว่าก่อนทีมงานเขาจะทำเขาต้องเอาสตอรี่บอร์ดไปเสนอ
อ.โอดะก่อนทุกทีเลยนี่นา ^^" เวลาจะอ้างอิงก้ไม่ยากหรอกคะเน้นจากมังงะเป็นมาก่อน ถ้ามันไม่มีในมังงะจริงๆถึงจะไป
ดึงข้อมูลจากอนิเมะมาเป็นตัวเสริมคะ จะได้ไม่มีปัญหาเถียงกันยืดยาว

--- End quote ---

เอ่อขอบคุณที่บอกผมไม่รู้จริงๆว่าอ.โอดะ ออกมาชี้แจงแล้ว

ที่จริงผมก็เชื่อ อะนิเมะอยู่เหมือนกัน แต่ไม่เต็ม 100 ที่ขาดไปเพราะผมคิดว่ามันไม่ใช่ไอเดียของอ.โอดะโดยตรง เป็นของทีมงานที่ทำส่วนเพิ่มเติมขึ้นและเอามาให้ดูอีกที

ซึ่งเจตนารมณ์ของอ.โอดะแกก็ไม่ต้องการให้ใครมาออกไอเดียให้แกอยู่แล้ว (ข้อมูลจากคุณ pann)

marangone:

สำหรับผม อนิเมะเชื่อถือได้ค่อนข้างมากเลยครับ เพราะทุกอย่างต้องผ่านการพิจารณาจาก อ.โอดะก่อน

แต่ เดอะมูฟวี่ เชื่อถือได้แค่ความสามารถตัวละครกับผลปีศาจอ่ะ

หน้า: << < (33/51) > >>

Go to full version