Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

แผลเป็นที่อกลูฟี่ ไปโดนอะไรมาคับ

หน้า: << < (3/51) > >>

Dr.MiChi:

มั่วทั้งนั้นเลยนะ

ไปดู onepiece ภาค 5 แผ่นที่ 7 - 8 ดูดิ

แผลเป็นลูฟี่เกิดจาก โซโล ฟัน ลูฟี่ ต่างหาก

สาเหตุเกิดจากตอนนั้น กลุ่มลูฟี่โดนแย่ชิงความจำไป

ทำให้ทุกคนจำอะไรไม่ได้...       ไม่เชื่อไปดูดิ !!

peterpan:

ตามที่คุณลูฟี่น้ำบอกอะครับ
เพราะในหนังสือมันพูดแบบนั้นจริงๆ
ไม่ต้องเดากันไป

แล้วคุณ Dr.MiChi
อย่าเอา anime มาปนกันครับ
การ์ตูนมันก็เดินเรื่องต่อๆกันมาครับ

thanapol:

โดนพี่หม่ำชกครับแล้วก็โดนผ่าตัด ตอนไปฝึกก็พันผ้าพันแผลอยู่นาน ถ้าเป็นแผลปกติกินเนื้อก็หายแต่โดยลาวาเลยเป็นแผลเป็น

Akatsuki:

โดน ไอ้หมาแดง ตีทะลุจินเบแล้วมาโดนลูฟี่ นิดนึง มั้ง

Akatsuki:

--- อ้างจาก: Dr.MiChi ที่ พ. 01 มิ.ย. 2011 เวลา 17:57:57 ---มั่วทั้งนั้นเลยนะ

ไปดู onepiece ภาค 5 แผ่นที่ 7 - 8 ดูดิ

แผลเป็นลูฟี่เกิดจาก โซโล ฟัน ลูฟี่ ต่างหาก

สาเหตุเกิดจากตอนนั้น กลุ่มลูฟี่โดนแย่ชิงความจำไป

ทำให้ทุกคนจำอะไรไม่ได้...       ไม่เชื่อไปดูดิ !!

--- End quote ---
อันนั้นมันแผลตรงหน้าท้องครับ ตอนนี้แผลตรงหน้าอก และแผลใหญ่กว่าด้วย

หน้า: << < (3/51) > >>

Go to full version