Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

แผลเป็นที่อกลูฟี่ ไปโดนอะไรมาคับ

หน้า: << < (50/51) > >>

Monkey D Chang:

*number1* ใช่แล้วครับ ตอนนั้น จิบเบอุ้มลูฟี่หนีการโจมตี ของอาคาอินุ  แต่ก็หนีไม่พ้นโดนพลังของอาคาอินุทะลุตัวไปโดนอกของลุฟี่ ที่หมดสติอยู่นะครับ

H_A_Y:

หมัดของอาคาอินุ ที่ต่อยเป็น กากบาท เหรอครับ *haha* *haha*

Pusheggz:

เหอะๆ ทำไมไม่ยอมอ่าน SBS ในหนังสือการ์ตูนบ้างนะ อย่าดูเฉพาะรูปสิ
ใน SBS เล่มที่62 ที่ อ.โอดะ แกบอกเลยว่าแผลเป็นของลูฟี่เกิดจาก อาคาอินุต่อยครับ

เพราะฉะนั้น 100% เกิดจากอาคาอินุครับ  ไม่เชื่อลองไปหาในมุม SBS ดูครับ อ.แกบอกไว้เลย 
SBS เล่มที่ 62   นี่คือบางส่วน

D: สวัสดีครับ อ.โอดะ สบายดีมั้ยครับ หลัง ๆ มา อ.ชอบให้คนอ่านพูดว่า “เริ่ม SBS กันเถอะ” ผมก็เป็นหนึ่งในนั้นที่อยากพูดคำว่า “เริ่ม SBS กันเถอะ” ครับ แต่ประโยค “เริ่ม SBS กันเถอะ” ควรจะเป็นประโยคที่อ.ควรจะเป็นคนพูดเอง ตั้งแต่ “เริ่ม SBS…”
นามปากกา เนียนสุเกะ

O: หยุดดดด!!(ช็อค) นายพูดหลายครั้งแล้วนะ อัก…เริ่มสี่ครั้งแล้วนะ…

D: ฮัลโล้ ฮัลโล้ โอดัจจี้!! อยู่ดี ๆ เพื่อนฉันก็พูดว่าหล่อนสามารถใช้หัวนมกดเรียกบัสเตอร์คอลได้ ที่สำคัญ เรียกท่านพลเอกได้ด้วยแหละค่ะ!! คำถามนะคะโอดัจจิ อยากรู้ว่าโอดัจจิใช้หัวนมสั่งบัสเตอร์คอลได้ป่าว นามปากกา มัทสึโกะ ดีลักส์

O: สมองคุณยังโอเคมั้ย!?(ช็อค) อา… ขอโทษนะ ผมเริ่มร้ายตั้งแต่คนอ่านคนแรกแล้ว… ผมจะตอบดี ๆ แล้วกัน… ด้วยนมของผม ผมสามารถเรียกเรือรบได้ 5 ลำ และ… เย้ยยยย ไม่มีทางหรอก ยัยบ้า(ช็อค) แฮก ๆ… โทษที…

D:ยินดีที่ได้รู้จักนะโอดัจจิ!! อยากจะถามนะว่า…หน้าปกเล่ม 1 กับเล่ม 61 ทำไมถึงเลียนแบบกันอย่างงี้!! ผมไล่คุณออก!!

O:อ๊า~~~(ช็อค) อัก จริงด้วย ไม่ได้สังเกตเลย แค่รู้สึกว่าเหมือนเคยวาดภาพนี้ที่ไหนมาก่อนนะ จริงด้วย อื้ม พลาดจริง ๆ

D: “ฉันก็คิดเหมือนคุณ” นามปากกา ฉันพูดถูกแล้ว!!
O: เย่ ใช่แล้ว ฉันรู้แล้ว แต่คำถามมันแปลก ๆ นะ... แกเป็นใครฟระ!! (ช็อค) ทำไมฉันจะต้องเสียครึ่งหน้าไปกับการตอบอะไรที่ไม่เกี่ยวกับวันพีซด้วย!!

D: เรามีคำถาม รอยแผลเป็นที่หน้าอกของลูฟี่เกิดจากอาคาอินุที่โจมตีจินเบและลูฟี่เมื่อสองปีที่แล้วใช่รึไม่ เราเพิ่งจะนึกได้เมื่อครั้นที่เราดูอนิเมะเมื่อวานนี้เอง นามปากกา องค์หญิงชิราซุโบชิ( ชิราซุโบชิคือปลาแอนโชวี่ในภาษาญี่ปุ่น รวมทั้งเป็นการเล่นคำอีกกับชื่อชิราโฮชิด้วย)

O: ใช่แล้ว ไอ้เลวนั่นมันเป็นคนประทับแผลเป็นบนแขนของจินเบและอกของลูฟี่!! ไอ้เลว!!!

hootung:

หน้าแหกกันเป็นแถวๆเลยสินะครับ ทั้งโซโลฟันเอย ไปฝึกมาเอย  *haha* *haha*

TeyTey:

เห็นคนเม้นกันเยอะ ขอเม้นด้วยคน ผมน่าจะเกิดจาก ลาวาอะละ เพราะนั้นมันแผลไฟไหม้

หน้า: << < (50/51) > >>

Go to full version