หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: แผลเป็นที่อกลูฟี่ ไปโดนอะไรมาคับ  (อ่าน 424092 ครั้ง)

sakurabadboy

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: แผลเป็นที่อกลูฟี่ ไปโดนอะไรมาคับ
« ตอบกลับ #135 เมื่อ: อา. 13 พ.ย. 2011 เวลา 17:40:47 »
โดนตอนที่จินเบอุ้มลูฟี่หนีครับ แล้วอาคาอินุตามมาต่อยทะลุไหล่จินเบ แมกม่าเฉี่ยวหน้าอกลูฟี่ไปอ่ะครับ   100%   *number1* *number1*

loki8899

• *
Re: แผลเป็นที่อกลูฟี่ ไปโดนอะไรมาคับ
« ตอบกลับ #136 เมื่อ: ศ. 18 พ.ย. 2011 เวลา 00:14:24 »
 *attack*เปอเซ็น สูงนะครับ One Piece - Luffy vs Zoro
อาจจะเพราะโดนตอนนี้ก็ได้ รอยตรงกัน เด๊ะ เด๊ะ เลยอ่ะ *haha*
แต่มันอาจจะไม่ใช่เพราะ อาจจะเป็นตอน พิเศษ ครับ  *number1* *dontknow* *dontknow*

loki8899

• *
« ตอบกลับ #137 เมื่อ: ศ. 18 พ.ย. 2011 เวลา 00:30:54 »
*hoho* *hoho* *hoho* *hoho*
แล้วอีกอย่างนะครับ ตอนที่ แม๊กม่า นั้นต่อยจินเบ *damage* *damage*
ตอนนั้น เอสก็บังลูฟฟี่อยุ่นะครับ *shock* *great* *great*
ดูกันดี ดี *number1* *number1* *number1*
ดังนั้น เป็นไปไม่ได้ที่ว่า ลูฟฟี่นั้น โดน สเก็ดแม๊กม่า *dontknow* *dontknow*
งง งง งง งง งง งง งง ดีครับ  *rip* *rip* *rip* *rip* *rip* *rip*

takky

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #138 เมื่อ: ศ. 18 พ.ย. 2011 เวลา 09:21:45 »
พออ่านความเห็นของคุณ takky แล้วเลยลองย้อนไปดูมั้ง

ตอนที่ 493          ตอนที่ 514
    ตอนที่เจอฮาจิและเคย์มี่        ตอนที่ถูกคุมะใช้พลังซัด
     ก่อนเข้าเกาะชาบอนดี้        ไปตกบนเกาะอเมซอนลิลี่

เมื่อก่อนเราก็เคยคิดว่าแผลกากบาทมาจากโดนฟัน
           และรูตรงกลางโดนพลเอกอาคาอินุต่อย
 แต่ตอนนี้ฟันธง!! ว่าก่อนศึกระหว่างกองทัพเรือกับหนวดขาว
       ลูฟี่ยังไม่มีแผลเป็น แต่จะได้มาเพราะอาคาอินุ
         หรือเพราะสาเหตุอย่างอื่นก็ต้องรอดูกันไป

อะไรของคุณ  loki8899 เขาก็อุตส่าห์เอารปมาลงให้ดูแล้วว่าแผลที่ โซโล น่ะไม่มีอะไร

กลับไปดูโพสของคุณ panndora อีกทีนะ

marangone

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #139 เมื่อ: ศ. 18 พ.ย. 2011 เวลา 09:43:25 »
*hoho* *hoho* *hoho* *hoho*
แล้วอีกอย่างนะครับ ตอนที่ แม๊กม่า นั้นต่อยจินเบ *damage* *damage*
ตอนนั้น เอสก็บังลูฟฟี่อยุ่นะครับ *shock* *great* *great*
ดูกันดี ดี *number1* *number1* *number1*
ดังนั้น เป็นไปไม่ได้ที่ว่า ลูฟฟี่นั้น โดน สเก็ดแม๊กม่า *dontknow* *dontknow*
งง งง งง งง งง งง งง ดีครับ  *rip* *rip* *rip* *rip* *rip* *rip*

แค่เอสบังลูฟี่อยู่นี่ก็มายังไงไม่รู้แล้วครับ ตอนที่ อาคาอินุต่อยจินเบ แล้วทะลุมาโดนลูฟี่นี่ เอสตายไปแล้วนะครับ ยังกลับมาบังได้อีก ^^

manskaclub

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #140 เมื่อ: ศ. 18 พ.ย. 2011 เวลา 13:15:47 »
ไม่ครับ มันโดนทั้ง ลูฟี่ กับ จินเบ ลองหาอ่านดู มันโดน 2 คน จินเบบอกทำให้ลูฟี่เจบเพิ่มอีก ไม่เกี่ยวกับตอนพิเสษ

mormon

• *
« ตอบกลับ #141 เมื่อ: ส. 19 พ.ย. 2011 เวลา 20:02:38 »
ตอนแแรก เอสบัง โดนเอสเน้นๆเลย ท้องโบ๋เลย *damage*
อีครั้งคือขณะลูฟี่ช๊อกจินเบเลยพาหนี แต่ก็โดนต่อทะลุมาโดนตรงกลางท้องเช่นกัน ท่าแค่เฉี่ยวจะเอามารักษาทำแมวไร
ลูฟี่นี่กินเนื้อก็หายแล้ว

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #142 เมื่อ: ส. 19 พ.ย. 2011 เวลา 21:02:31 »
โดน ลาวาของ อาคาอินุ ตอนต่อยทะละจินเบครับ เพิ่งนั่งดูอนิเมะมา เห็นชัดเจนมาก -*-

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

peachmage

• *
« ตอบกลับ #143 เมื่อ: ส. 19 พ.ย. 2011 เวลา 22:46:50 »
เป็นเพราะ โมอา เอาหัวใจลูฟี่ไป หรือป่าว

panndora

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #144 เมื่อ: ส. 19 พ.ย. 2011 เวลา 22:53:32 »
*้ัunexplain* โบอา คร๊าโบอา พิมผิดแล้ว อีกอย่างนึงไม่ใช่แฮนค็อกเอาหัวใจลูฟี่ไปหรอก
แต่ลูฟี่ต่างหากที่เอาหัวใจแฮนค็อกมา แฮนค็อกหลงหัวปักหัวปำซะปานนั้น อิอิ ^^

peachmage

• *
« ตอบกลับ #145 เมื่อ: ส. 19 พ.ย. 2011 เวลา 22:58:00 »
^
^
^
แล้วเธอเราหัวใจเราไปป่าว

panndora

« ตอบกลับ #146 เมื่อ: ส. 19 พ.ย. 2011 เวลา 23:12:48 »
*shock* *shock* ไม่ได้เอาไปหรอกคะมีเจ้าของแว๊ว *shock* *shock*

peachmage

• *
« ตอบกลับ #147 เมื่อ: ส. 19 พ.ย. 2011 เวลา 23:21:43 »
ก็ดีแล้ว เรากลัวเธอจะมานั่งร้องให้เพราะเราอะ

panndora

« ตอบกลับ #148 เมื่อ: ส. 19 พ.ย. 2011 เวลา 23:31:17 »
โอย...ไม่ร้องไห้เพราะคุรหรอกคร๊า คุณ peachmage

peachmage

• *
« ตอบกลับ #149 เมื่อ: ส. 19 พ.ย. 2011 เวลา 23:45:02 »
โอ๋!!! ไม่ร้องก็ ไม่ร้องน้า.....เราไม่ว่าเธอร้องแ้ล้วน้า