Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

แผลเป็นที่อกลูฟี่ ไปโดนอะไรมาคับ

หน้า: << < (43/51) > >>

Pon:

โดน อาคาอินุต่อย เพราะ ตอนที่เอสไปบังลูฟี่ อาคาิานุบอกว่าถ้าไม่มีเอส ลูฟีคลอกทะลุตายไปแล่ว 55  5

mint1458:

--- อ้างจาก: Pon ที่ อา. 29 เม.ย. 2012 เวลา 11:51:27 ---โดน อาคาอินุต่อย เพราะ ตอนที่เอสไปบังลูฟี่ อาคาิานุบอกว่าถ้าไม่มีเอส ลูฟีคลอกทะลุตายไปแล่ว 55  5

--- End quote ---
ใช่แล้ว อิอิ *hoho*

nathapon:

อะไรครับคุณ Dr.MiChi ถ้าหลังจากที่ลูฟี่โดนฟันมาแล้วทำไมหลังจากภาคนั้นไม่เห็นมีรอยแผลหละครับ
แผลกลางอกของลูฟี่เกิดมาจากอาคาอินุ ที่ต่อยทะลุแขนของจินเบย์ ขณะที่จินเบย์กำลังพาหนีเพราะลูฟี่ช็อคและสลบไป
หลังจากที่พี่ชายของเขาตายต่อหน้าต่อตา ประมาณตอนออกจากเกราะเงือกจินเบย์ก็เล่าเรื่องที่อาคาอินุ ปะทะ อาโอคิจิ ให้ลูฟี่ฟัง
แล้วบอกว่าอาคาอินุชนะแล้วได้เป็นจอมพล ลูฟี่ก็เกิดอาการเจ็บที่หน้าอกมาทันที อย่างนี้คงจะพอเข้าใจละนะคับ
เอ่อ คือส่วนคนที่คิดว่าเรย์ลี่เป็นคนทำอะคิดผิดเลยเพราะเรย์ลี่ไม่ได้ทำอะไรลูฟี่ ได้แค่สอนใช้ฮาคิเท่านั้น ให้ลูฟี่ปิดตาและหลบการโจมตีของเขาก็เท่านั้น

mint1458:

--- อ้างจาก: namkham ที่ จ. 30 เม.ย. 2012 เวลา 10:05:11 ---มั่งแล้วครับ  รอยแผล แบบนั้น เหมือนกะรอยแผลที่หน้าอกของจิไรยะ ที่โดนกระสูนวงจักของนารูโตะ  ตอนไรไม่รู้ไปหาดูละกัน จิไรยะ มันเปิดให้ คาคาชิดูอะครับ ซึ่งรอยแผล ก็คล้ายๆที่หน้าอกของลูฟี่ เลย คาดว่า ลูฟฟี่โดนกระสูนวงจักแนาครับ

อย่าเอาสองเรื่องมายำรวมกัน

artkub:

--- อ้างจาก: namkham ที่ จ. 30 เม.ย. 2012 เวลา 10:05:11 ---มั่งแล้วครับ  รอยแผล แบบนั้น เหมือนกะรอยแผลที่หน้าอกของจิไรยะ ที่โดนกระสูนวงจักของนารูโตะ  ตอนไรไม่รู้ไปหาดูละกัน จิไรยะ มันเปิดให้ คาคาชิดูอะครับ ซึ่งรอยแผล ก็คล้ายๆที่หน้าอกของลูฟี่ เลย คาดว่า ลูฟฟี่โดนกระสูนวงจักแนาครับ

ลูฟี่โดนดาวกระจายกระสุนวงจักร *damage*

หน้า: << < (43/51) > >>

Go to full version