Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

แผลเป็นที่อกลูฟี่ ไปโดนอะไรมาคับ

หน้า: << < (20/51) > >>

Sikk:

--- อ้างจาก: ลูฟี่น้ำ ที่ อา. 29 พ.ค. 2011 เวลา 23:37:03 ---
--- อ้างจาก: Bee-[D]-Baggins ที่ ส. 28 พ.ค. 2011 เวลา 15:09:12 ---
--- อ้างจาก: Munafic ที่ ส. 28 พ.ค. 2011 เวลา 13:16:06 ---โดนตอนที่จินเบอุ้มลูฟี่หนีครับ แล้วอาคาอินุตามมาต่อยทะลุไหล่จินเบ แมกม่าเฉี่ยวหน้าอกลูฟี่ไปอ่ะครับ  *great* 100%  *hoho*

--- End quote ---

+อีก 100% ครับ

กลับไปอ่านดูแล้ว อาคาอินุมันพูดกับจินเบว่า

"เพราะมีแกเกะกะ เลยพลาดไปนิด...
ถ้าทะลวงหัวใจซะ
ป่านนี่ก็สบายไปแล้ว ใช่มั้ยละจินเบ

เจ้านั่นมีแผลเป็นโพรงที่หน้าอกแบบนั้น
ยังคิดจะปกป้องอีกหรือไง
ใกล้จะตายอยู่รอมร่อแล้วแท้"

ผมสนับสนุนความเห็นของคุณลูฟี่น้ำนะครับ
และก็ไม่เห็นด้วยกับความเห็นเรื่องการนำเอา คอมมิคส์ กับ อนิเมะ มารวมกัน เพราะเนื้อเรื่องหลัก จะอยู่ในแบบคอมมิคส์นะครับ เนื่อเรื่องในอนิเมะ จะเป็นเนื้อเรื่องเสริม
และอาจารย์โอดะ ไม่ได้ทำอนิเมะเองนะครับ มีทีมงานอีกทีมที่ทำ อาจารย์โอดะเป็นที่ปรึกษาให้เฉยๆ สังเกตจากลายเส้นของการ์ตูนจะคนละเรื่องกันเลย
เพราะฉะนั้น สิ่งที่อยู่ในตอนที่เสริมเข้ามา จึงไม่ควรนำมาเชื่อมโยงกันกับตัวเนื้อเรื่องหลัก

แล้วถ้ายังเถียงกันไม่เลิกอย่างนี้ก็ยังหาข้อสรุปไม่ได้ซักทีหรอกครับ
ผมว่าไปหาที่อยู่ของ บริษัท ชูเอฉะ หรือที่ทำการของอาจารย์โอดะแล้ว ส่งจดหมายหรืออีเมล์ไปถามเลยดีกว่า
แต่ต้องส่งเป็นภาษาอังกฤษนะ คำถามนี้น่าสนใจ อาจารย์โอดะอาจจะตอบลง SBS เล่ม 63 ก็ได้
แต่ก่อนจะส่งภาษาอังกฤษ ผมขอให้ช่วยไปฝึกภาษาไทยให้มันแน่นก่อนนะครับ อ่านมาทุกความเห็น รู้สึกว่ามีหลายคนใช้ภาษาไทยได้ชุ่ยมากครับ

Akatsuki:

ไปโหลดตอนที่ 487 มาไงคับ จาได้เห็นกันจะๆ จะได้ไม่ต้องเถียงกันอีก ตอนนี้ไขความกระจ่างให้หมดเลย *dead*

dear:

โดนแมกม่าของอาคาอินุ

takky:

+อาคาอินุ ทำ อีก 100% ครับ

discount:

คงเป็นแผลที่ได้จากการฝึก ฮาคิ มา     เหมือนที่หน้า อะ มาไง มะรุ

หน้า: << < (20/51) > >>

Go to full version