Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

แผลเป็นที่อกลูฟี่ ไปโดนอะไรมาคับ

หน้า: << < (15/51) > >>

windyzero:

ขอแปะให้แล้วกันครับ -*- *great*

DeMoNiAc:

โทษทีเถอะครับ  คนที่บอกว่าอย่าไปเอาเรื่องภาคการ์ตูนมาอ้างอิง

คิดหน่อยสิครับ  ภาคการ์ตูนก็ต้องเอาจากในหนังสือมาทำ ก็จริงอาจมีเพิ่มนั่นเพิ่มนี่เข้าไป 

แต่ส่วนที่เพิ่มคงไม่ได้ไปทำลายเนื้อเรื่องหรอก  ถ้าเพิ่มแล้วเสียเนื้อเรื่อง เขาคงไม่เพิ่ม ไม่เสริมเข้าไปหรอกครับ

ส่วนตัวคิดว่า ภาคการ์ตูน  เป็นตัวอธิบายรายละเอียดของเรื่องได้เกือบหมดนะ

ถ้าให้ดีต้องดูแบบที่เป็นภาษาญี่ปุ่นต้นฉบับที่ยังไม่ผ่านการแปล น่าจะได้ข้อมูลที่ถูกต้องที่สุด (ถ้าอ่านญี่ปุ่นออก หรือ ฟังออก)

ใครชอบดูภาคการ์ตูน แนะนำดูออนไลน์ที่นี่  watchop.com  เป็นซาวน์ญี่ปุ่น ซับอังกฤษ  ออกทุกวันอาทิตย์ครับ มีงดเป็นบางสัปดาห์

kon:

ต้องดูในอะนิเมะคับ ตอนที่จินเบช่วยลูฟี่ออกมาจากสงคราม จินเบโดนอาคาอินุต่อยทะลุไหล่แล้วไปโดนหน้าอกลูฟี่

Joar:

ถ้าดูจากอะนิเมะ ตอนที่สู้กับโซโล เป็นแผลจริงนะ แต่แผลหายไม่เป็นแผลเป็น ลองสังเกตุตอนที่ลูฟี่ถูกส่งตัวไปที่เกาะอะเมซอน ลิลลี่ใหม่ๆสิ ตอนนั้นเขาถอดเสื้อด้วยจะไม่มีแผลเป็น

แต่แผลที่เห็นในตอนนี้เกิดจากที่อาคาอินุชกทะลุไหล่ของจินเบแล้วมาโดนลูฟี่ (ด้วยพลังแมกม่า) ก็เลยเกิดแผลเป็น

ขอสนับสนุน คุณลูฟี่น้ำนะ  *้ั์drinktea*

yo[MY]:

--- อ้างจาก: nana ที่ ศ. 27 พ.ค. 2011 เวลา 02:36:08 ---เราว่าน่าจะเป็นตอนฝึกกับเรลี่นะ

เรลี่ย์เล่นแรง อิอิ

--- End quote ---
ตอนนี่ไง ตอนที่ อาคาอินุหน้าแมว ต่อยจินเบ แล้วทะลุโดน ลูฟี่
ง่า ไม่ได้สังเกต หลอครับ

หน้า: << < (15/51) > >>

Go to full version