Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

แผลเป็นที่อกลูฟี่ ไปโดนอะไรมาคับ

หน้า: << < (13/51) > >>

One piece FC:

อะคะนุคิ ต่อยครับ ขโมยความจำอะไร ???? ไม่มี๊ ~~~

ถ้าโซโลฟัน แผลคงไม่ใหญ่หรอกกก แล้วทำไมเพิ่งมีหลังจาก 10 ปี ต่อมา

ถ้าอ้างว่า ก็ตอนอื่นไม่ได้ถอดเสื้อนิ

ลูฟี่เป้นคนชอบไม่ติดกระดุมเวลา วิ่ง ยืน เดิน ต้องเห้นสิ

แผลโดนฟันมีโอกาสหายครับ ถ้าไม่ลึก แต่แผลไฟไหม้ นี้เป็นแผลเป็นแน่นอนครับ เหมือนโดนท่อ มอไซค์นั้นแหละ

One piece FC:

--- อ้างจาก: One piece FC ที่ ส. 02 ก.ค. 2011 เวลา 22:40:34 ---อะคะนุคิ ต่อยครับ ขโมยความจำอะไร ???? ไม่มี๊ ~~~

ถ้าโซโลฟัน แผลคงไม่ใหญ่หรอกกก แล้วทำไมเพิ่งมีหลังจาก 10 ปี ต่อมา

ถ้าอ้างว่า ก็ตอนอื่นไม่ได้ถอดเสื้อนิ

ลูฟี่เป้นคนชอบไม่ติดกระดุมเวลา วิ่ง ยืน เดิน ต้องเห้นสิ

แผลโดนฟันมีโอกาสหายครับ ถ้าไม่ลึก แต่แผลไฟไหม้ นี้เป็นแผลเป็นแน่นอนครับ เหมือนโดนท่อ มอไซค์นั้นแหละ

--- End quote ---

เพิ่มเติมน่ะครับ ไม่ได้โดนต่อยตอน Ace ตายครับ แต่โดนต่อย ตอนที่สลบไปแล้ว นอนที่จินเบอุ้มอยู่นั้นแหละครับ เผลอ ๆ จินเบอาจจะมีด้วยครับ เพราะ อ.เออิจิโรอธิบายไว้ว่า  จินเบโดนต่อยทะลุไปโดนลูฟี่ ดูได้จากตอนที่ลูฟี่โดนยกขึ้นเตียงบนเรือของ ลอวว์ ลูฟี่เลือดออกที่หน้าอกเยอะมากเลยครับ

ก็ไขกระจ่างกันแล้วน่ะครับ ถ้าสงสัยอะไรถาม หรือ แย้งได้เลยครับ

MOS:

โชโล ไปฝึกกับตาเหยี่วนิเลยโดนฟันตายบอดไปข้าง

carisavakukc:

โซโล

ไม่เอ่ย:

โดน อิปโป ต่อย ครับเจอเด็มชี่ย์ โรลว์ ของอิปโปในยก 4 *้ั์notlisten*

หน้า: << < (13/51) > >>

Go to full version