Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

แผลเป็นที่อกลูฟี่ ไปโดนอะไรมาคับ

หน้า: << < (7/51) > >>

phethy:

--- อ้างจาก: THE ที่ จ. 20 มิ.ย. 2011 เวลา 14:48:26 ---ลูฟี้ แทงตัวเอง หรือไงเนี้ยละ ตอนแลกๆเลย เจอกะ กลุ่มโจรเสือภูเขา ที่ แช้งคูส มาช่วย อ่ะ  ตอนก่อนที่ แช้งจะแขนขาด อ่ะ
- -"

--- End quote ---

อันนี้มันแทงตรงตาไม่ใช่เหรอ เกี่ยวอะไรกะหน้าอก

Kiem Tong:

เนื่องมาจาก ลูฟี่คุง หมดสติจินเบ อุ้มลูฟี่หนี่ อาคาอินุ แล้วอาคาอินุ โชกหมัดราวามา จินเบหนีไม่ทันเลยเอาตัวขวาง อาคาอินุเลยชกโดนตัวจินเบ แล้วทะลุมาโดนลูฟี่ มันเลยเกิดแผลที่อกครับ

ตามความคิด:

ผมว่า ตอนที่มารีน นั้นละครับ ที่โดนอาคาอินุ ชกที่ทะลุ ตรงหน่าอกพอดีนะ  เพราะก่อนหน้านั้น ก่อนที่จะเปิดสงครามที่มารีนเพื่อช่วยเอส  หรือแม้แต่ตอนที่สู้ที่คุกอิมเพสดาวน์ ยังไม่มีแผลเลย *dontknow*

tun:

ตอนสี้กับโซโลหรือเปล่า ตอนที่โดนขโมยความทรงจำไปหน่ะ

tun:

พิมพ์ตกไป(สู้นะ)ครับ

หน้า: << < (7/51) > >>

Go to full version