Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

แผลเป็นที่อกลูฟี่ ไปโดนอะไรมาคับ

หน้า: << < (34/51) > >>

panndora:

--- อ้างจาก: takky ที่ ศ. 23 ธ.ค. 2011 เวลา 17:00:07 ---เอ่อขอบคุณที่บอกผมไม่รู้จริงๆว่าอ.โอดะ ออกมาชี้แจงแล้ว
ที่จริงผมก็เชื่อ อะนิเมะอยู่เหมือนกัน แต่ไม่เต็ม 100 ที่ขาดไปเพราะผมคิดว่ามันไม่ใช่ไอเดียของอ.โอดะโดยตรง เป็นของทีมงานที่ทำส่วนเพิ่มเติมขึ้นและเอามาให้ดูอีกที
ซึ่งเจตนารมณ์ของอ.โอดะแกก็ไม่ต้องการให้ใครมาออกไอเดียให้แกอยู่แล้ว (ข้อมูลจากคุณ pann)

--- End quote ---
ที่ อ.โอดะไม่ให้ใครมายุ่งไอเดียเลย นั่นแค่ส่วน ของมังงะคะ หาอ่านได้ใน SBS เล่ม50กว่าๆ
แต่ส่วนอนิเมะ อ.ให้สิทธิ์ทีมงานเต็มที่แต่พอทำสตอรี่บอร์ดเสร็จจะต้องเอามาให้ อ.โอดะ ตรวจทานเนื้อหาอีกทีด้วยคะ
ถึงจะเอาไปทำได้ ^^ (อันนี้ข้อมูลเคยลงอธิบายในเว็บจัมป์หามาอ้างอิงไม่ได้แว๊ว T^T)

--- อ้างจาก: marangone ที่ ศ. 23 ธ.ค. 2011 เวลา 17:07:32 ---สำหรับผม อนิเมะเชื่อถือได้ค่อนข้างมากเลยครับ เพราะทุกอย่างต้องผ่านการพิจารณาจาก อ.โอดะก่อน
แต่ เดอะมูฟวี่ เชื่อถือได้แค่ความสามารถตัวละครกับผลปีศาจอ่ะ

รู้สึก Strong World น่าจะใช้อ้างอิงได้ทั้งเรื่องเลยนะคะ เพราะจำได้คับคล้ายคับคลาว่า อ.โอดะ เป็นทีมสร้างด้วย ^^

annop:

--- อ้างจาก: Dr.MiChi ที่ พ. 01 มิ.ย. 2011 เวลา 17:57:57 ---มั่วทั้งนั้นเลยนะ

ไปดู onepiece ภาค 5 แผ่นที่ 7 - 8 ดูดิ

แผลเป็นลูฟี่เกิดจาก โซโล ฟัน ลูฟี่ ต่างหาก

สาเหตุเกิดจากตอนนั้น กลุ่มลูฟี่โดนแย่ชิงความจำไป

ทำให้ทุกคนจำอะไรไม่ได้...       ไม่เชื่อไปดูดิ !!

ผมเชื่อครับว่าท่านมั่วมากๆเลย   *shock*  กลับมาเถอะน่ะ
อย่าออกไปเลย  *rip* *rip* *rip*  คนหาปลามีเยอะแล้วง่ะ
 *haha* *haha* *haha* *haha* *haha*

icekungza9:

--- อ้างจาก: annop ที่ พฤ. 05 ม.ค. 2012 เวลา 11:43:09 ---
--- อ้างจาก: Dr.MiChi ที่ พ. 01 มิ.ย. 2011 เวลา 17:57:57 ---มั่วทั้งนั้นเลยนะ

ไปดู onepiece ภาค 5 แผ่นที่ 7 - 8 ดูดิ

แผลเป็นลูฟี่เกิดจาก โซโล ฟัน ลูฟี่ ต่างหาก

สาเหตุเกิดจากตอนนั้น กลุ่มลูฟี่โดนแย่ชิงความจำไป

ทำให้ทุกคนจำอะไรไม่ได้...       ไม่เชื่อไปดูดิ !!

ผมเชื่อครับว่าท่านมั่วมากๆเลย   *shock*  กลับมาเถอะน่ะ
อย่าออกไปเลย  *rip* *rip* *rip*  คนหาปลามีเยอะแล้วง่ะ
 *haha* *haha* *haha* *haha* *haha*

555555+ Dr.MiChi หน้าแตกหมอไม่รับเย็บนะครับ  *haha*

eakkapop22:

โดน พลเอก คิซารุ เตะ ครับ

Aragan:

ตะกละ - กินมากไปครับ ยางระเบิด ไปปะยางมา เลยเป็นรูปกากบาทอย่างที่เห็น  *pround*

หน้า: << < (34/51) > >>

Go to full version