Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

แผลเป็นที่อกลูฟี่ ไปโดนอะไรมาคับ

หน้า: << < (25/51) > >>

panndora:

--- อ้างจาก: marangone ที่ ส. 15 ต.ค. 2011 เวลา 08:56:18 ---
--- อ้างจาก: stickerbn ที่ ศ. 14 ต.ค. 2011 เวลา 21:03:36 ---ใช่แล้ว ๆ ๆ  ตอนนั้นจินเบ พาลูฟี่ไปรักษากับไอตุ๊ด นั้นอ่ะ

รักษาโดยการฉีดฮอโมน อะไรสักอย่าง ^^ *number1* *attack*

--- End quote ---

เอ่อ... คนที่รักษาแผลเป็นที่อกลูฟี่ คือ ลอว์ นะครับ ไม่ใช่ อิวานคอฟ

เติมให้อีกนิดว่ารักษาทั้งตัวเลยแหละ  *number1* *number1*

takky:

ผมกลับไปอ่านและไปดูหลายรอบมาแล้วครับยังไงก็ไม่มีแผลที่ อกลูฟี่ (ตอนที่เกาะชาบอนดี้-เกาะอะมาซอนลีลี่ ลูฟี่เปลือยอกครับไม่มีแผลอะไรเลยแม้แต่แผลที่โดน ไอ้เข้แทง)
แต่มีหลังฝึก 2 ปี แต่ที่ชัดคือเกิดจาก อาคาอินุ (หลายคนบอกว่าทำไมแผลเป็นกากบาท คนเคยมีแผลจะเข้าใจ มันคงเกิดจากการดึงเนื้อที่ฉีกออกมาเย็บให้ติดกันที่สุดเท่าที่ทำได้ ไม่เคยเห็แผลใครเย็บแล้วเป็นวงกลม )
หรืออาจจะเกิดจากการฝึกก็ได้(อันนี้คิดว่าไม่น่าใช่)

แผลเป็นของลูฟี่ มีแค่ 2 ที่ ในเหตุการณ์ สำคัญ คือใต้ตาและที่อก แผลที่ต่อสู้นอกนั้นไม่มีเลยคือมันหายหมด

จริงๆแล้วผมคิดเหมือนๆกันกับหลายคน anime เนื้อเรื่องแค่แต่งแยกออกมาเท่านั้นไม่มีผลต่อเนื้อเรื่องจริงไม่น่าเอามาปนกันได้นะ

และภาพที่เอามาแปะว่าแผลของโซโล กับ อาคาอินุ นั้นสังเกตดีๆ เสื้อมันแขนยาวเหมือนกัน(แต่ก่อนลูฟี่ใส่แขนสั้น) เป็นแผลเดียวกันแต่คนทำภาพคนละคน

marangone:

--- อ้างจาก: takky ที่ จ. 17 ต.ค. 2011 เวลา 11:29:03 ---ผมกลับไปอ่านและไปดูหลายรอบมาแล้วครับยังไงก็ไม่มีแผลที่ อกลูฟี่ (ตอนที่เกาะชาบอนดี้-เกาะอะมาซอนลีลี่ ลูฟี่เปลือยอกครับไม่มีแผลอะไรเลยแม้แต่แผลที่โดน ไอ้เข้แทง)
แต่มีหลังฝึก 2 ปี แต่ที่ชัดคือเกิดจาก อาคาอินุ (หลายคนบอกว่าทำไมแผลเป็นกากบาท คนเคยมีแผลจะเข้าใจ มันคงเกิดจากการดึงเนื้อที่ฉีกออกมาเย็บให้ติดกันที่สุดเท่าที่ทำได้ ไม่เคยเห็แผลใครเย็บแล้วเป็นวงกลม )
หรืออาจจะเกิดจากการฝึกก็ได้(อันนี้คิดว่าไม่น่าใช่)

แผลเป็นของลูฟี่ มีแค่ 2 ที่ ในเหตุการณ์ สำคัญ คือใต้ตาและที่อก แผลที่ต่อสู้นอกนั้นไม่มีเลยคือมันหายหมด

จริงๆแล้วผมคิดเหมือนๆกันกับหลายคน anime เนื้อเรื่องแค่แต่งแยกออกมาเท่านั้นไม่มีผลต่อเนื้อเรื่องจริงไม่น่าเอามาปนกันได้นะ

และภาพที่เอามาแปะว่าแผลของโซโล กับ อาคาอินุ นั้นสังเกตดีๆ เสื้อมันแขนยาวเหมือนกัน(แต่ก่อนลูฟี่ใส่แขนสั้น) เป็นแผลเดียวกันแต่คนทำภาพคนละคน

ก็แผลมันเกิดตอนสงครามครับ ตอนที่เกาะชาบอนดี้-เกาะอะมาซอนลีลี่  ลูฟี่เลยยังไม่มีแผลครับ -*-

takky:

แสดงว่าคุณอ่านของผมไม่เข้าใจ
ที่ผมบอกอย่างนั้น คือ จะสนับสนุน ความเห็นที่ว่ามันเกิดจาก อาคาอินุทำครับ มันจึงเป็นแผลเป็น

panndora:

พออ่านความเห็นของคุณ takky แล้วเลยลองย้อนไปดูมั้ง

ตอนที่ 493          ตอนที่ 514
    ตอนที่เจอฮาจิและเคย์มี่        ตอนที่ถูกคุมะใช้พลังซัด
     ก่อนเข้าเกาะชาบอนดี้        ไปตกบนเกาะอเมซอนลิลี่

เมื่อก่อนเราก็เคยคิดว่าแผลกากบาทมาจากโดนฟัน
           และรูตรงกลางโดนพลเอกอาคาอินุต่อย
 แต่ตอนนี้ฟันธง!! ว่าก่อนศึกระหว่างกองทัพเรือกับหนวดขาว
       ลูฟี่ยังไม่มีแผลเป็น แต่จะได้มาเพราะอาคาอินุ
         หรือเพราะสาเหตุอย่างอื่นก็ต้องรอดูกันไป

หน้า: << < (25/51) > >>

Go to full version