Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

ท่านว่าผลปีศาจอะไร ใคร โกงและเก่ง ที่สุดใน one piece ครับ

หน้า: << < (10/12) > >>

Augustz:

ถ้ามันดึงเงามามั่ว มันจะกลายเป็นการตัดกำลังของฝ่ายทหารเรือด้วยน่ะสิคับ

ถ้าตัดเงาพวกนั้นออกมาแล้วพวกนั้นโดนแสง ไม่ตายห่ากันหมดเรอะ  - -

windyzero:

โมเลียต้องมีเงาที่ตัดมาแล้วก่อนครับ ถึงจะเรียกมาได้ แต่ถ้าไม่มีก็ต้องไปไล่ตัดมาทีละคน *dead*

แต่ยอมรับว่า ผลเงา คิดว่ายังไม่ถึงขีดสูงสุดของมันนะ *great*

Doppel Man:

--- อ้างจาก: windyzero ที่ ศ. 06 ก.ค. 2012 เวลา 14:12:45 ---โมเลียต้องมีเงาที่ตัดมาแล้วก่อนครับ ถึงจะเรียกมาได้ แต่ถ้าไม่มีก็ต้องไปไล่ตัดมาทีละคน *dead*

แต่ยอมรับว่า ผลเงา คิดว่ายังไม่ถึงขีดสูงสุดของมันนะ *great*

--- End quote ---
สูงสุดแล้วครับแต่ตัวผู้ใช้อะไม่สุดฝีมือต่อสู้ระยะประชิดแค่ปานกลางเองไม่ถึงขั้นเทพ
สิ่งที่ควรให้มันทำคือไปฟิตหุ่นซะ หุ่นอย่างกับตุ๊กตาล้มลุก

windyzero:

--- อ้างจาก: Doppel Man ที่ ศ. 06 ก.ค. 2012 เวลา 18:32:34 ---
--- อ้างจาก: windyzero ที่ ศ. 06 ก.ค. 2012 เวลา 14:12:45 ---โมเลียต้องมีเงาที่ตัดมาแล้วก่อนครับ ถึงจะเรียกมาได้ แต่ถ้าไม่มีก็ต้องไปไล่ตัดมาทีละคน *dead*

สูงสุดแล้วครับแต่ตัวผู้ใช้อะไม่สุดฝีมือต่อสู้ระยะประชิดแค่ปานกลางเองไม่ถึงขั้นเทพ
สิ่งที่ควรให้มันทำคือไปฟิตหุ่นซะ หุ่นอย่างกับตุ๊กตาล้มลุก

ในความคิดของผม ผมเชื่อว่ามันยังไปได้ไกลกว่านี้ครับ ผลเงาน่ะ

แต่โมเลียมันไม่คิดจะพัฒนาฝีมืของมันเองก็เท่านั้น(คิดจะทำแต่ซอมบี้อะไรก็ไม่รู้) *dead*

notelai9:

ดูอาเองครับ ผลปีศาจอะไรจ๋งสุด ที่1 มี สองผล นะจ๊า
Top 10 Devil Fruit Users - One Piece *number1*

หน้า: << < (10/12) > >>

Go to full version