หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านว่าผลปีศาจอะไร ใคร โกงและเก่ง ที่สุดใน one piece ครับ  (อ่าน 62354 ครั้ง)

makemake

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ผมว่า ผลเอื่อยเฉื่อย ประยุกดีๆ เมพมากๆ  *number1* ท่าเอาในเรื่องคนใช้ ติ้งต๋อง มากไป *disappoint* ถ้าเอาจิงคนชนะสบาย เช่น ถ้าเปงทหารเรือ ปล่อยลำเเสงปุบ จับประหารเลย เปงอันจบข่าว เเต่ท่าเปง โลเกีย เอาโซ่...(ไรมิรู้จำไม่ได้)ล๊อกเปงอันจบข่าว *dead*

Leang_34

• *
ผมอยากได้ของลอร์อะ ใช้ได้กับหลายๆอย่าง ชอบ *great* *great*

Doppel Man

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
ผลเสียงของไอตัวในเดอะมูฟวี่1ครับ จะเอาไป FUS RO DAH!!

Fus Ro Dah (Compilation)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: จ. 02 ก.ค. 2012 เวลา 20:52:54 โดย Doppel Man »
คนเราควรจะมี animal will do(สัจธรรม)

Fullteam

• *
ผล...อะไรไม่รู้ ที่เป็นวิญญาน เนกาทีฟ (ติดลบ) ของสาวโกสต์ ลูกน้องโมเลีย(ตอนทริลเลอร์บาร์ค)  อุซบคนเดียวที่ไม่มีผล 555

AngryBoogie

• *
ทุกท่านทำไมถึงเลือกผล สายฟ้าครับ ในเมื่อมัน ไม่มีผลกับยางของลูฟี่ นิน่า *disappoint*
รวบรวมประจุไฟฟ้า แล้วทำลายเกาะ เหมือนกับตอนที่อยู่บนเกาะแห่งท้องฟ้า
พอเกาะถูกทำลาย = ไม่มีที่ให้ยืน = ลูฟี่ตกน้ำ = ลูฟี่ตาย

นี่แค่1ในวิธีการต่อสู้ที่มีเป็นพันๆ

ก็ห้อยมือ ไปเกาะ เอเนล ดิครับ หลังจากนั้นก็ดึงมันตกน้ำทั้งคู่เลย *haha*  นี่แค่1ในวิธีการต่อสู้ที่มีเป็นพันๆ เช่นกัน *attack*

ถ้าจะเอาจริงๆลูฟี่ไม่มีวันจะจับได้เลยนะนั้น เห็นว่าเอเนลมันบลิ้งค์ได้ด้วยนิ แถมร่างกายเป็นไฟฟ้า เคลื่อนไหวได้ด้วยความเร็วแสง  *number1*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
เอเนลมันได้ผลโหด แต่มันใช้ไม่ดีเองคับ  พึ่งพาพลังผลปีศาจมากเกินไป  - -

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
แต่สายฟ้าเนี่ย แพ้ลมนะครับ ใครมีผลลมบ้าง อ่าวเห้ย  *้ั์shock3*คนละเรื่องละ *haha*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

BlackNomYen

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ในโลกนี้ไม่มีคำว่า " เป็นไปไม่ไำด้ "
แต่สายฟ้าเนี่ย แพ้ลมนะครับ ใครมีผลลมบ้าง อ่าวเห้ย  *้ั์shock3*คนละเรื่องละ *haha*
ผลลมมีครับ มีใน Anime ภาค 2 นะครับ " อีริค " ครับ
http://www.facebook.com/khajonkiat.sriwarom

" มายืมไฟฉายของลุงดีกว่านะ ดึกๆมันอันตราย... "

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
มันไม่ใช่ลมแบบ ลมเพลมพัดน่ะสิ  มันเหมือน สร้างลมให้เปนใบมีดมากกว่า

ประมานว่า ใบมีดที่ทำจากลม  มันอธิบายไว้ไม่ใช่หรอ  - -

BlackNomYen

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ในโลกนี้ไม่มีคำว่า " เป็นไปไม่ไำด้ "
มันไม่ใช่ลมแบบ ลมเพลมพัดน่ะสิ  มันเหมือน สร้างลมให้เปนใบมีดมากกว่า

ประมานว่า ใบมีดที่ทำจากลม  มันอธิบายไว้ไม่ใช่หรอ  - -

อ้อ ! จริงด้วย ขออภัยไว้ ณ ที่นี้ครับผม

*glad* *glad* *glad*
http://www.facebook.com/khajonkiat.sriwarom

" มายืมไฟฉายของลุงดีกว่านะ ดึกๆมันอันตราย... "

DK-[eak]-TAK

• *
ผลยางยืด โหด สุด เเล้ว เพราะ เป็น พระ เอก อิอิ
ไม่หล่อ...เเต่จน...พอจะสนใจไหม...

DK-[eak]-TAK

• *
ยังไงก็ลูฟี่
ไม่หล่อ...เเต่จน...พอจะสนใจไหม...

AbinzerNui

• *
Re: ท่านว่าผลปีศาจอะไร ใคร โกงและเก่ง ที่สุดใน one piece ครับ
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: พฤ. 05 ก.ค. 2012 เวลา 15:51:06 »
ผมว่า เอเนล โกงสุดๆ ไม่มีวันตาย

ปั๊มหัวใจตัวเองได้ โกงเว้อ ถ้ามันไม่โง่ ไม่แพ้ลูฟี่หรอก *haha* *haha*

AkatsukiPein

• *
Re: ท่านว่าผลปีศาจอะไร ใคร โกงและเก่ง ที่สุดใน one piece ครับ
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: พฤ. 05 ก.ค. 2012 เวลา 17:22:00 »
เอเนลต้องเจอชิกิครับ

Doppel Man

• *
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: พฤ. 05 ก.ค. 2012 เวลา 18:42:07 »
ไม่เข้าใจทั้งที่ตอนธิลเลอร์บาร์คโมเรียดูด1000เงามาใช่มะ?
แล้วทำไมตอนสงครามมันไม่ดูดแบบนั้นอีกแล้วต่อยเกาะแตกเลยล่ะ
(หนวดขาวจมน้ำก็ตายว้า)
คนเราควรจะมี animal will do(สัจธรรม)