Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

เป็นไปได้ไหมที่ดาบของ คินเอม่อน จะกินผลปีศาจ

หน้า: << < (3/5) > >>

saxsax:

รู้แต่ผลปีศาจของ คิเนม่อน อะครับ เห็นว่าสามารถเสกเสื้อผ้าได้เพียงแค่เอาใบไม้ไว้บนหัวแล้วก็พูดว่า PooF ครับ

BlackNomYen:

ผลปิศาจของ คินเอม่อน อาจจะเป็นการเสกหรือสร้างภาพมายาเเล้วให้ความรู้สึกเสมือนจริงก็ได้นะครับ

ส่วนดาบ...อาจจะไม่ได้กินผลปิศาจ เเต่อาจจะเป็นดาบในตำนานหรือดาบที่มีความวิเศษเเละในอดีตถูกครอบครองโดยผู้เก่งกาจ

เช่น ดาบคุซานางิ , ดาบมาซามุเนะ , ดาบมารมุรามาสะ อะไรพวกนี้

*glad* *glad* *glad*

Doppel Man:

ก็ง่ายๆแบบโซโลตอนธิลเลอร์บาร์คไงท่าจำไม่ได้จำได้แค่ฟันแล้วไฟลุก
หรือไม่ก็เป็นเทคนิคของซามูไรในวันพีชและอาจเป็นพลังผลปีศาจที่เจ้าตัวมีอยู่ด้วย

Augustz:

ในซีคิดส์ รุ้สึกว่าคินเอม่อนจะไม่ได้พูดว่าปู๊ฟนะ  เดี่ยวหาดูก่อน 

LM:

อาจจะเป็นความสามารถของวิชา หรือไม่ก็ความสามารถพิเศษของดาบ หรือไม่ก็ การใช้พลังของผลปีศาจ(ของคน)ใส่ไปในดาบ

แต่ดาบนั้น คงไม่ได้กินผลปีศาจหลอกมั้งครับ

แต่มีเฉลยแน่ ความสามารถของผลปีศาจ ที่คิเอมอนกินเข้าไป

ต่อไปนี้คงโชวืเทพ คงจะเด่นอีก 3-5ตอนแน่นอน ที่พวกลูฟี่ ลอว์ กำลังแย่ ผมว่าปูทางเพื่อจะโชว์ ความสามารถของตัวระครใหม่(พรรคพวกคนที่10 แอบเชียรฺ)

เพราะถ้าลอว์ กับลูฟี่ ชนะหมด คิเอมอน คงไม่ได้สู้ แล้วโชว์ความสามารถ

หน้า: << < (3/5) > >>

Go to full version