Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

มาดาระ

หน้า: (1/10) > >>

LM:

ตอนแระผมคิดว่ามาดาระ จะออกมาโชว์พลังแปปเดี๋ยวแล้วก็หายไป แต่มันไม่ใช่อย่างที่คิด ถึงขนาดคลายคาถา สัมพเวสีคืนชีพ

บางที่ มันอาจจะ มีวิชาคล้ายๆโอโรชิมารู มาให้เห็นก็ได้นะ แบบว่า มีแต่วิญญาณ แต่ไปสิงร่างคนอื่นเพื่อมีชีวิตต่อไปเรื่อยๆ

แล้ว ผมคิดว่าถ้ามันลงเอยแบบนั้นจริง เป้าหมายของมาดาระ น่าจะเป็น ซาซึเกะ แน่นอน เพื่อนๆคิดยังไงกันบ้างครับ ลองวิเคราะห์ เล่นๆแก้เซ็งกันครับ *attack*

bbvv1235:

ผมว่าไม่น่าจะใช่นะมันอยู่ร่างสัมภเวสีมัจะไม่เเก่ไม่ตายจักรไม่หมดเเผลหายเองเเต่ถ้าย้ายไปอยู่ซาซึเกะมันต้องย้ายร่างลำบากอีกเเถมจักรก็หมดได้เเก่ได้แผลหายช้า

แอบมาดู:

ผมคิดว่าอาจารย์น่าจะเฉลยปมหรือคลายปมที่ว่า มาดาระแพ้รุ่น 1 ได้อย่างไร ทั้งนี้ ซึนาดะเองก็คือหลานของรุ่น 1 ซึ่งมีพลังกายเป็นเลิศ สรุปง่ายๆคือ เขียน"มวยซ้ำ" เพื่อคลายปมอดีต  จะได้รู้กันสักทีสำหรับปมนี้

nakin:

--- อ้างจาก: bbvv1235 ที่ ศ. 29 มิ.ย. 2012 เวลา 10:29:27 ---ผมว่าไม่น่าจะใช่นะมันอยู่ร่างสัมภเวสีมัจะไม่เเก่ไม่ตายจักรไม่หมดเเผลหายเองเเต่ถ้าย้ายไปอยู่ซาซึเกะมันต้องย้ายร่างลำบากอีกเเถมจักรก็หมดได้เเก่ได้แผลหายช้า

--- End quote ---
ผมคิดว่าอยู่ร่างสัมภเวสี ทำไรไม่ได้ทั้งหมดนะ ดีแค่ไม่แก่ไม่ตาย
แต่ถ้ามาดาระจะครองโลก ครองความยิ่งใหญ่ร่างซาสึเกะเหมาะสมที่สุด
นี่อาจเปนตามคำทำนายของเซียนกบเฒ่า ที่ว่านารูโตะจะได้อัดกะชายหนุ่มผู้มีพลังเนตรกล้าแกร่ง

dannan882:

สึนาเดาะคงไม่สามารถจัดารมาดาระได้หรอกน่ะ เพราะไม่มีวชารุ่น 1 ถ้าใช้ผนึกเกินร่างกายจะแก่เหมือนตอนที่ฝืนใช้กะัเพนอีก
จะว่าคนจัดการคือยามาโตะตัวก็อบรุ่น 1 เสียใจครับเพราะโดนจัดการไปตั้งแต่ตอนเริ่มสงครามแล้วล่ะ คนที่จัดการมาดาระได้มีแค่อิทาจิกะซาสึเกาะ แต่คงเหลือแต่ซาสึเกาะแล้วล่ะ เพราะนารูโตะจะเจอกะโทบิและหลังจากมาดาระไปหน้ากากโทบิคงแตกน่ะ ซาสึเกาะพลังที่แรงสุดคือเทพวายุ นารูโตะใช้สัตว์หางได้ทุกตัว เป็นไปได้ไหมว่าคนจัดการคือวาสึเกาะเพราะอย่าลืมว่าเทพวายุของอิทาจิสามารถผนึกไ้ทุกอย่าง *number1*ลองติดตามจ้าเราไไม่ใช่คนเขียนคุยกานเอาให้หนุกๆๆ

หน้า: (1/10) > >>

Go to full version