Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

เถียงก็ไม่จบ (ตั้งมู้ดีกว่า) ผมมีคำถามที่อยากให้ทุกคนแสดงความเห็นหน่อยครับ

หน้า: << < (9/12) > >>

themangmang1:

ก็ถูกแล้วไงครับ .. ซาบุสะเป็นคนฝึกฮาคุทุกๆอย่างรวมถึงวิชานินจาด้วย .. อย่าลืม ซาบุสะเจอฮาคุ '' ตั้งแต่เด็กๆ ''

ดังนั้น ถ้าจะมีคนสอนการใช้วิชาก็มีแต่ ซาบุสะเท่านั้น .. เพราะ พ่อ - แม่ ฮาคุตายไปหมดแล้ว ถ้าไม่ใช่ ซาบุสะแล้วจะเป็นใคร

แค่นี้คงจะชัด !  *great*

sattkon:

@ themangmang1

คุณตอบคำถามผมรึยังเนี่ย?

แล้วอีกอย่าง เอามาทั้ง url เลยครับ อย่าตัดรูปมาเป็นตอนแบบนี้

ส่วน ระหว่าง คาถาจำกัดทางสยเลือด กับ ขีดจำกัดทางสายเลือด เนี่ยมันก็แล้วแต่คนจะเข้าใจนะครับ เพราะความหมายมันก็ไม่ได้ต่างกันมาก

คาคาชิ อาจจะหมายความว่า คาถา นั้นเป็นขีดจำกัดทางสายเลือด 

แต่ขีดจำกัดทางสายเลือด ผมเข้าใจว่า มันต้องมีลักษณะ เด่นชัด อย่างเช่น เนตรวงแหวน เนตรสีขาว หรือ ตระกลูกระดูก อย่าง คิมิมาโร่
ไม่ใช้เป็น คาถา ที่ตายตัวแบบนี้

แค่คeพูดที่บิดเบือนเล็กน้อย กับคำว่า ขีด คำเดียวเนี่ย มันยืนยันอะไรไม่ได้หรอกครับ พิมพ์ไปก็จะเสียเวลาเปล่า เอาเป็นว่า
คุณตอบคำถาม ผมทิ้งไว้ละกัน (ผมจะไปทำการบ้านก่อนละ) *unbear*

--- อ้างจาก: sattkon ที่ ศ. 29 มิ.ย. 2012 เวลา 13:56:22 ---@ themangmang1

คุณตอบคำถามผมรึยังเนี่ย?

แล้วอีกอย่าง เอามาทั้ง url เลยครับ อย่าตัดรูปมาเป็นตอนแบบนี้

ส่วน ระหว่าง คาถาจำกัดทางสยเลือด กับ ขีดจำกัดทางสายเลือด เนี่ยมันก็แล้วแต่คนจะเข้าใจนะครับ เพราะความหมายมันก็ไม่ได้ต่างกันมาก

คาคาชิ อาจจะหมายความว่า คาถา นั้นเป็นขีดจำกัดทางสายเลือด 

แต่ขีดจำกัดทางสายเลือด ผมเข้าใจว่า มันต้องมีลักษณะ เด่นชัด อย่างเช่น เนตรวงแหวน เนตรสีขาว หรือ ตระกลูกระดูก อย่าง คิมิมาโร่
ไม่ใช้เป็น คาถา ที่ตายตัวแบบนี้

แค่คeพูดที่บิดเบือนเล็กน้อย กับคำว่า ขีด คำเดียวเนี่ย มันยืนยันอะไรไม่ได้หรอกครับ พิมพ์ไปก็จะเสียเวลาเปล่า เอาเป็นว่า
คุณตอบคำถาม ผมทิ้งไว้ละกัน (ผมจะไปทำการบ้านก่อนละ) *unbear*

--- End quote ---

ก่อนอื่นโทษก่อนเลยที่ตัดรูปเป็นตอนมา -..-  *dead*

ก็อย่างที่คุณบอก มันแล้วแต่คนจะเข้าใจ  .. แต่สำหรับผม ขีดจำกัดทางสายเลือด .. ไอคำว่า '' คาถาจำกัดทางสายเลือด ''

มันไม่มีอยู่แล้วนะ สำหรับผม .. เพราะชื่อเต็ม ๆ มันก็คือ '' ขีดจำกัดทางสายเลือด '' ไอที่คุณอธิบายมามันก็ถูกหมดมีลักษณะ

โดดเด่น แหละคนที่ไม่ใช่คนในตระกลูก็จะไม่สามารถใช้ได้ .. ไม่ว่าจะเป็น เนตรทุกรูปแบบ .. รวมถึง ตัวกระดูกทีี่สู้กับกาอาระ

แบบนี้เค้าเรียก ขีดจำกัดทางสายเลือด ผมย้อนไปดู อะเม ตอนกาอาระ คิมิมาโร่ก็บอกว่าเป็น ขีดจำกัดทางสายเลือด .. ทั้งนั้น

ถ้าคุณบอกมาว่า '' ของพวกนี้เป็น พลังแบบขีดจำกัดสายเลือด '' ผมก็ไม่มีอะไรจะเถียงกับคุณเพราะมันถูกอยู่แล้ว ยิ่งคุณบอกมา

ว่า คาถาจำกัดสายเลือด ผมก็สงสัย .. ( ผมไม่ได้ประชดนะ ผมอยากดูจิงๆ ว่ามันอยุ่ตอนไหน เพื่อผมจะอ่านข้าม ) ตั้งแต่ผม

ดูแหละอ่านมา ยังไม่เคยเจอ เลย คาถาจำกัดสายเลือด .. หรือมันอาจจะมีจริงแต่ผมอ่านแหละดูข้ามก็เป็นไปได้  *disappoint*

Augustz:

ถ้าเอาตามที่ผมเข้าใจ

คาถาทางสายเลือด คือ ขีดจำกัดสายเลือด

ขีดจำกัดสายเลือด คือ คาถาหรือวิชาเฉพาะตระกูล เกิดจากการรวม2ธาตุเข้าด้วยกันจึงออกมาเป็นธาตุใหม่

ขีดจำกัดสายเลือดเฉพาะ คือ การรวมธาตุทั้ง3ธาตุเข้าด้วยกันออกมาเป็นธาตุใหม่

แต่คาถาทางสายเลือดอาจจะเปนแบบ คาถาที่สอนกันเฉพาะในตระกูล

อย่างพวกคาถาเงาเลียนแบบ คาถาขยายร่าง คาถาจิตย้ายร่าง  พวกนี้ไม่ได้บอกไว้ว่าเปนขีดจำกัดสายเลือดนิ

จิงป่ะ  ท่าน sattkon เค้าก้เลยอาจจะคิดว่า คาถาของคุชินะเปนคาถาแบบนี้ด้วย  รึป่าว  ?

หน้า: << < (9/12) > >>

Go to full version