หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องทรงผมของโทบิ  (อ่าน 13242 ครั้ง)

gedomazo

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • พ่อหนุ่มอุจิวะ..เหอะๆ
เรื่องทรงผมของโทบิ
« เมื่อ: อ. 26 มิ.ย. 2012 เวลา 06:18:33 »
คือในความคิดผมนะ ทรงผมของโทบิ
อาจจะไม่ได้สั้นก็ได้นะ เพราะถ้าดูจากภาพนี้ จะสงสัยไหมว่า มันคืออะไร

เนี่ยอ่ะครับ ที่มันเป็นที่คลอบผมอ่ะ ไม่แน่นะ
ถ้าเกิดมันถอดออก ผมที่โดนไอ้นั่นผิดอยู่ อาจจะปล่อยลงมา
เป็นผมยาวก็ได้นะ และอีกอย่าง
สีผมของโืทบิ เป็นสีเหมือนพวกอุจิวะ หลายๆคนเลยอ่าครับ
และก็เหมือนของ อุจิวะ อิสึนะ ด้วย

จะพูดตรงๆเลยก็คือ ผมคิดว่า อาจจะเป็นน้องชายของมาดาระ อุจิวะ อิสึนะ
เพราะสีผมก็เหมือนกัน แล้วถ้าสังเกตุดีดี ผมของอิสึนะ ข้างบนมันจะฟูๆแหลมขึ้นมา ส่วนข้างๆ พวกจอนไรพวกเนี่ย
มันจะเรียบลงมาเลยครับ
แล้วที่เนตรเหมือนของ คาคาชิ นี่ ไม่แน่อิสึนะอาจจะ ไปเจอศพของ โอบิโตะ แล้วก็เอาตามา
พอได้ตาแล้ว ก็เอาตาของตัวเองให้พี่ แต่พอพี่ชายตาย ก็จะสืบทอดเจตจำนง ของพี่ให้สำเร็จป่าวครับ
แล้วก็เอาเนตาสังสาระของพี่ชายไปฝากไว้กับนางาโตะ เผื่อว่าสักวันนึง นางาโตะ จะชุบชีวิตพี่ชายคืนมาใหม่อีกครั้ง
ที่เอาไปฝาก อาจจะเป็นมีเหตุผลเช่น อยากให้มีคนช่วย ทำแผนให้สำเร็จ เพราะตัวเองก็เมพอยู่แล้ว
ไม่จำเป็นต้องพึ่ง เนตรสังสาระ เลยจะให้นางาโตะเป็นคนช่วยทำให้แผนสำเร็จและ จะได้ชุบชีวิตพี่ชาย

แต่ยังไง ก็อย่าว่ากันนะครับ แค่ คหสต. ^^

โอ้ยมั่วมั่วมั่วมั่ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อ. 26 มิ.ย. 2012 เวลา 06:20:29 โดย gedomazo »

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
Re: เรื่องทรงผมของโทบิ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: อ. 26 มิ.ย. 2012 เวลา 09:46:11 »
มันคือสายที่เอาไว้รัดหน้ากากกับหน้ามันมากกว่ามั้งคับ  ^^

savewa

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: อ. 26 มิ.ย. 2012 เวลา 12:22:55 »
ผม ว่า มันไม่ได้ผมยาวนะคับ มันผมสั้น ชัด ๆ
คิดไปคิมา อาจจะมีแค่คนเดียวก็ได้ จริงๆ

คนที่ใสหน้ากาก เป็นลายลมพัดผ่าน ที่ต่อสู้กับ มินาโต๊ะ  แล้วมินาโต๊ะ เรียก มันว่า มาดาระ มันเลยคิดขึ้นได้ ว่าถ้ามันใช้นามของมาดาระ จะทำให้ใครๆ ก็กลัว มัน

คนใส่หน้ากาก ผมยาว รู้จักกับ  อิทาจิ + ไอดาบฉลาม  มันอาจจะเป็น โทบิ คนแรกแต่มันแต่งตัวให้ผมยาวเหมือน มาดาระเพื่อใช้ประโยช จากนามของ มาดาระ และเคยช่วยอิทาจิ ฆ่าล้าง อุจิวะ

คนปัจจุบัน  มีใบหน้า ที่เป็นรอยแก่ๆ และรู้เรื่องในอดีตได้ดีมาก  เพราะฉะนั้น มันน่าจะเป็น อุจิวะ อิสึนะ (น้องมาดาระ อย่างที่จขกท ว่าก็ได้ คับ) เพียงแต่ มีขอสงสัยอยู่ 1 เรื่อง คือ เนตรที่มันใช้ คือ เนตรของโอบิโต๊ะ ชัด ๆเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อ. 26 มิ.ย. 2012 เวลา 13:37:44 โดย savewa »

Jay_Jay

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: อ. 26 มิ.ย. 2012 เวลา 12:28:46 »
อิสึนะก็เป็นไปได้ แต่มาดาระบอกว่าตายไปแล้วนี่สิ หรือว่าหลังจากนั้นอิสึนะจะคืนชีพโดยที่มาดาระไม่รู้เรื่องหว่า

spirit

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: อ. 26 มิ.ย. 2012 เวลา 13:04:38 »
ผม ว่า มันไม่ได้ผมยาวนะคับ มันผมสั้น ชัด ๆ
คนใส่หน้ากาก มี 3 คน

1.คนใส่หน้ากาก ผมยาว รู้จักกับ  อิทาจิ + ไอดาบฉลาม  มันอาจจะเป็น โทบิ คนแรก ที่ผมคิดว่า น่าจะเป็น มาดาระ หรือ น้อง มาดาระ เพราะ เคยช่วยอิทาจิ ฆ่าล้าง อุจิวะ

2.คนที่สอง ใสหน้ากาก เป็นลายลมพัดผ่าน ที่ต่อสู้กับ มินาโต๊ะ  แล้วมินาโต๊ะ เรียก มันว่า มาดาระ มันเลยคิดขึ้นได้ ว่าถ้ามันใช้นามของมาดาระ จะทำให้ใครๆ ก็กลัว มัน

3.คนที่3 คือ คนปัจจุบัน ที่มีอายุประมาณ 30-40ปี  ส่วนใบหน้า ที่เป็นรอย ผมว่ามันไม่ได้แก่ แต่เป็นรอยแผลเป็น มันน่าจะเป็นโอบิโต๊ะ

ไปกันใหญ่แล้วโทบิมี3คน *haha* *haha* *haha* *haha*แล้วตอนนี้มันไปไหนหมดละ 

คนแรกไม่มีทางเป็นมาดาระได้แน่นอนมาดาระอยู่ไม่ถึงช่วงไปเจออิทาจิหรอกดูจากใบหน้าตอนถูกอัญเชิญมาก็ดูรู้แล้วถ้าอยู่ถึงคงแก่งักแล้วละ

คนที่3 ทำไมถึงคิดว่าใบหน้าของโทบิเป็นรอยแผลอะครับโอบิโตะมันบอกเองว่าร่างกายซีกขวาแหลกไปหมดละตอนโดนหินทับโดนหินทับนะครับไม่ได้โดนมีดบาดจะได้มีรอยแผลเป็นไม่รู้นะแต่ผมว่ามันไม่สมเหตุสมผลเท่าไหร่ 

savewa

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: อ. 26 มิ.ย. 2012 เวลา 13:21:09 »
คิดไปคิมา อาจจะมีแค่คนเดียวก็ได้ จริงๆ

คนที่ใสหน้ากาก เป็นลายลมพัดผ่าน ที่ต่อสู้กับ มินาโต๊ะ  แล้วมินาโต๊ะ เรียก มันว่า มาดาระ มันเลยคิดขึ้นได้ ว่าถ้ามันใช้นามของมาดาระ จะทำให้ใครๆ ก็กลัว มัน

คนใส่หน้ากาก ผมยาว รู้จักกับ  อิทาจิ + ไอดาบฉลาม  มันอาจจะเป็น โทบิ คนแรกแต่มันแต่งตัวให้ผมยาวเหมือน มาดาระเพื่อใช้ประโยช จากนามของ มาดาระ และเคยช่วยอิทาจิ ฆ่าล้าง อุจิวะ

คนปัจจุบัน  มีใบหน้า ที่เป็นรอยแก่ๆ และรู้เรื่องในอดีตได้ดีมาก  เพราะฉะนั้น มันน่าจะเป็น อุจิวะ อิสึนะ (น้องมาดาระ อย่างที่จขกท ว่าก็ได้ คับ) เพียงแต่ มีขอสงสัยอยู่ 1 เรื่อง คือ เนตรที่มันใช้ คือ เนตรของโอบิโต๊ะ ชัด ๆเลย ไปเอามาจากไหน และ รางกาย มัน ในช่วงปัจจุบัน มันมีเซตสึกดำอยู ในตัวด้วยนี่ สิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อ. 26 มิ.ย. 2012 เวลา 13:41:22 โดย savewa »

juppy

• *
  • ใช่หรือเปล่า !
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: อ. 26 มิ.ย. 2012 เวลา 13:34:44 »
คือในความคิดผมนะ ทรงผมของโทบิ
อาจจะไม่ได้สั้นก็ได้นะ เพราะถ้าดูจากภาพนี้ จะสงสัยไหมว่า มันคืออะไร

เนี่ยอ่ะครับ ที่มันเป็นที่คลอบผมอ่ะ ไม่แน่นะ
ถ้าเกิดมันถอดออก ผมที่โดนไอ้นั่นผิดอยู่ อาจจะปล่อยลงมา
เป็นผมยาวก็ได้นะ และอีกอย่าง
สีผมของโืทบิ เป็นสีเหมือนพวกอุจิวะ หลายๆคนเลยอ่าครับ
และก็เหมือนของ อุจิวะ อิสึนะ ด้วย

จะพูดตรงๆเลยก็คือ ผมคิดว่า อาจจะเป็นน้องชายของมาดาระ อุจิวะ อิสึนะ
เพราะสีผมก็เหมือนกัน แล้วถ้าสังเกตุดีดี ผมของอิสึนะ ข้างบนมันจะฟูๆแหลมขึ้นมา ส่วนข้างๆ พวกจอนไรพวกเนี่ย
มันจะเรียบลงมาเลยครับ
แล้วที่เนตรเหมือนของ คาคาชิ นี่ ไม่แน่อิสึนะอาจจะ ไปเจอศพของ โอบิโตะ แล้วก็เอาตามา
พอได้ตาแล้ว ก็เอาตาของตัวเองให้พี่ แต่พอพี่ชายตาย ก็จะสืบทอดเจตจำนง ของพี่ให้สำเร็จป่าวครับ
แล้วก็เอาเนตาสังสาระของพี่ชายไปฝากไว้กับนางาโตะ เผื่อว่าสักวันนึง นางาโตะ จะชุบชีวิตพี่ชายคืนมาใหม่อีกครั้ง
ที่เอาไปฝาก อาจจะเป็นมีเหตุผลเช่น อยากให้มีคนช่วย ทำแผนให้สำเร็จ เพราะตัวเองก็เมพอยู่แล้ว
ไม่จำเป็นต้องพึ่ง เนตรสังสาระ เลยจะให้นางาโตะเป็นคนช่วยทำให้แผนสำเร็จและ จะได้ชุบชีวิตพี่ชาย

แต่ยังไง ก็อย่าว่ากันนะครับ แค่ คหสต. ^^

โอ้ยมั่วมั่วมั่วมั่ว

เอ่อขอขัดหน่อย อิซึนะไห๊เนตรแก่มาดาระ ก่อน โิอบิโตะจะตายนานมากแล้ว

แต่ถ้าโทบิเป็นอิสึนะแบบที่ผมคิด ก็หมาย... ว่าโทบิเป็นตัวละคร ที่น่าสงสาร มาก ๆ เลยครับ

:อิทาจิมักเรียกโทบิว่ามาดาระ ส่วน1 อาจจะเป็นเพราะ ตัวโทบิ อยู่่มานาน มากกแล้ว และอิทาจิ อาจจะไม่เคยเหนหน้ามาดาระ

อีกส่วนอิสึนะ ก็รู้เรื่องราวของตระกูลดีมาก การหาข้อมูลของอิทาจิย่ิอมไม่ธรรมดา
...............................................

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: อ. 26 มิ.ย. 2012 เวลา 14:33:36 »
มันคือสายที่เอาไว้รัดหน้ากากกับหน้ามันมากกว่ามั้งคับ  ^^

*haha* *haha*

โหท่าน กัส เล่นเอา จขกท แหกโค้งไถลออกrun wayกันเลยทีเดียว *haha*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

snooker46

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • Higgins
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: อ. 26 มิ.ย. 2012 เวลา 14:39:09 »
ก้อาจเป็นได้ เพราะผมอยากให้เป็น อุจิวะ อิสึนะ ด้วยมันเท่ดี

nakin

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: อ. 26 มิ.ย. 2012 เวลา 19:20:04 »
อิสึนะก็เป็นไปได้ แต่มาดาระบอกว่าตายไปแล้วนี่สิ หรือว่าหลังจากนั้นอิสึนะจะคืนชีพโดยที่มาดาระไม่รู้เรื่องหว่า
ถ้างั้นมันอาจพิศดารขึ้นได้ เช่น....
คนที่เราเหนว่า เปนมาดาระ ตัวจริงอาจเปนอิสึนะก้อได้นะเออ มันอาจกลับตาละปัตรก้อได้เช่น คนที่เสียสละดวงตาอาจเปนคนพี่
เหมือนกรณีซาสึเกะกะอิทาจิ จะมีพี่สักกี่คนที่จะควักดวงตาหรือฆ่าน้องตัวเองได้ *disappoint* *disappoint* *disappoint*

wolfking

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พ. 27 มิ.ย. 2012 เวลา 08:39:40 »
 *haha*  เรื่องโทบิ  ยังยาวได้อีก   แต่มาเล่นด้วยนะครับ    ยังไงก็ใกล้เฉลยๆแล้ว     แบบว่า  สิ่งที่เราคาดการณ์กันไว้  มันจะเปลี่ยนไปตามตอนของ นารูโตะ ที่เริ่มกระชับเนื้อเรื่องเข้ามาแล้ว

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พ. 27 มิ.ย. 2012 เวลา 10:08:51 »
เรื่องโทบิคือใครเนี่ย ตอนนี้เหมือนเปนจุดขายของเรื่องนี้เลยเนอะ  - -

Jay_Jay

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤ. 28 มิ.ย. 2012 เวลา 00:05:13 »
ถ้างั้นมันอาจพิศดารขึ้นได้ เช่น....
คนที่เราเหนว่า เปนมาดาระ ตัวจริงอาจเปนอิสึนะก้อได้นะเออ มันอาจกลับตาละปัตรก้อได้เช่น คนที่เสียสละดวงตาอาจเปนคนพี่
เหมือนกรณีซาสึเกะกะอิทาจิ จะมีพี่สักกี่คนที่จะควักดวงตาหรือฆ่าน้องตัวเองได้ *disappoint* *disappoint* *disappoint*

หมายความว่า อิสึนะต่างหากที่เป็นคนควักตาพี่ แล้วก็ปลอมเป็นมาดาระตั้งแต่นั้นมาใช่ไหมครับ  *shock*

ส่วนโทบิคือมาดาระตัวจริง เลยพูดมาตลอดว่าตัวเองคือมาดาระ

สุดยอดครับ ผมว่าเป็นไปได้ จุดขัดแย้งไม่ค่อยมี แถมหักมุมเอาซะคนอ่านหน้าหงายเลย  *haha*

[G]ooD[E]ndinG

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤ. 28 มิ.ย. 2012 เวลา 04:38:05 »
จากตอนล่าสุด พ่อเกะ กับชิซุย น่าจะตัดนะคับ (ความคิดส่วนตัวผม) 

อีกอย่างนึง.. เรื่องทรงผมก่อนเลย โทบิตอนสู้กับรุ่น4 กับปัจจุบัน น่าจะมีร่างโคลนคนเดียวกันมากกว่า ผมขอเดาว่าโอบิโตะก็แล้วกันนะ

เหตุผลหรอ ส่วนตัวผมว่าน่าจะเกิดจาก การโคลนร่างของโอบิโตะกับเซตสึ ออกมาเป็นโทบิ.. อะไรประมาณนั้นรึเปล่า

เห็นคนบอกกันจังว่า ความแก่ รอยย่นบ้าง อะไรบ้าง อายุเยอะเลยเห็นเป็นรอยแบบนั้น (หมายถึงตอนเปิดหน้าให้เกะดูตอนอิทาจิตาย)

ส่วนตัวผมคิดไม่รู้เหมือนใครรึเปล่านะ รอยนั้นเป็นรอยข้างเดียวกับโอบิโตะที่โดนหินทับ??

ถ้าจะถามว่าทำไมโอบิโตะถึงยังไม่ตายละ หรือถ้าไม่ตายแล้วทำไมถึงทำแบบนี้ สงคราม? ต้องการไปเพื่อ?

ผมก็ตอบได้ว่า ร่างโคลนนิ่ง จากโอบิโตะกับเซทสึ คงจะไม่ใช่โอบิโตะคนเดียวมากกว่า.. หรือถ้าใช่ อาจจะเครียดแค้นอะไรบางอย่าง อันนี้ขอมั่วเอาว่า เพื่อนในกลุ่มที่โอบิโตะแอบชอบนั่นเสียชีวิตไปเพราะสงคราม?

เรื่องเปิดหน้าให้คิซาเมะดู ผมก็ว่า น่าจะมีอะไรมากกว่านี้นะ (คิดมากอีกละกู) ประมาณว่าใช่เนตรลวงตา??อะไรประมาณนั้น ว่ามันคือมาดาระ หรือใครที่มันเคยไว้ใจหรือเห็นมาก่อนแน่นอน

เพราะตอนเปิดให้ดู ไอคิซาเมะก็ไม่รู้ว่ามาดาระตายไปรึยังนี่หว่า เพราะมาดาระมันมาโชว์เมพหลังไอคิซาเมะตาย- -* (กูพานอกเรื่องละ)

อีกเรื่องนึง เห็นคนบอกว่าร่างโคลนของเซทสึมันเป็นไม้ ทำไมตอนขาดหรือหลุด (แขน) ถึงเป็นเมือกขาวๆเหมือนน้ำ ผสม ดิน??  .. เซทสึไม่เหมือนกับโทบิตรงไหนเหรอ แขนขาดก็เป็นของเหลวผสมดินเหมือนกัน??

อีกอย่างนึง ไอทะลุมิติเนี่ยวิชาของโทบิเนี่ย ?? เห็นบอกว่าเป็นวิชาคล้ายๆเนตรคาคาชิ อันนี้มีส่วนคล้ายนะคับ แต่ผมขอฟันธงว่าเนตรของโทบิตอนนี้ขอโอบิโตะ แน่นอน!! 80% อีกอย่างนึง วิชาทะลุมิติที่สามารถผ่าน

ได้ทุกอย่างนี้ ถ้ามันข้องจ้องกัน เซทสึก็มีเหมือนกันคับ อันนี้ผมขออ้างอิงจากตอนซาซึเกะสู้กับอิทาจานะคับ เซทซึสามารถผ่านร่างหรือทะลุทุกอย่างได้เหมอืนโทบิ ดูจากตอนเกะสู้อิทาจิแล้ว มันมุดอยู่ในดิน?? แทรกร่าง

ลงดิน เหมือนผ่านทะลุไป??เฉยๆ (อันนี้ไม่ค่อยมั่นใจซะเท่าไหร่นะ มันฝังดินหรือมันผ่านกันแน่) แต่ข้อสังสัยของผมว่า มันผ่านมากกว่า ที่โทบิสามารถไปที่ไหนได้ไวกว่าใครก็อาจจะใช้วิชาเนตรของโอบิโตะที่มีอยู่ ผสม

กับ ความสามารถของเซทสึในตัวของตัวเองจึงใช้วิชาเนตร+ทะลุมิติ รวมกันได้มากกกว่า?? อ๊ากกส์ ออกทะเลแล้ว  *rip* *rip*    *glad* *glad*