Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

เรื่องทรงผมของโทบิ

หน้า: (1/3) > >>

gedomazo:

คือในความคิดผมนะ ทรงผมของโทบิ
อาจจะไม่ได้สั้นก็ได้นะ เพราะถ้าดูจากภาพนี้ จะสงสัยไหมว่า มันคืออะไร

เนี่ยอ่ะครับ ที่มันเป็นที่คลอบผมอ่ะ ไม่แน่นะ
ถ้าเกิดมันถอดออก ผมที่โดนไอ้นั่นผิดอยู่ อาจจะปล่อยลงมา
เป็นผมยาวก็ได้นะ และอีกอย่าง
สีผมของโืทบิ เป็นสีเหมือนพวกอุจิวะ หลายๆคนเลยอ่าครับ
และก็เหมือนของ อุจิวะ อิสึนะ ด้วย

จะพูดตรงๆเลยก็คือ ผมคิดว่า อาจจะเป็นน้องชายของมาดาระ อุจิวะ อิสึนะ
เพราะสีผมก็เหมือนกัน แล้วถ้าสังเกตุดีดี ผมของอิสึนะ ข้างบนมันจะฟูๆแหลมขึ้นมา ส่วนข้างๆ พวกจอนไรพวกเนี่ย
มันจะเรียบลงมาเลยครับ
แล้วที่เนตรเหมือนของ คาคาชิ นี่ ไม่แน่อิสึนะอาจจะ ไปเจอศพของ โอบิโตะ แล้วก็เอาตามา
พอได้ตาแล้ว ก็เอาตาของตัวเองให้พี่ แต่พอพี่ชายตาย ก็จะสืบทอดเจตจำนง ของพี่ให้สำเร็จป่าวครับ
แล้วก็เอาเนตาสังสาระของพี่ชายไปฝากไว้กับนางาโตะ เผื่อว่าสักวันนึง นางาโตะ จะชุบชีวิตพี่ชายคืนมาใหม่อีกครั้ง
ที่เอาไปฝาก อาจจะเป็นมีเหตุผลเช่น อยากให้มีคนช่วย ทำแผนให้สำเร็จ เพราะตัวเองก็เมพอยู่แล้ว
ไม่จำเป็นต้องพึ่ง เนตรสังสาระ เลยจะให้นางาโตะเป็นคนช่วยทำให้แผนสำเร็จและ จะได้ชุบชีวิตพี่ชาย

แต่ยังไง ก็อย่าว่ากันนะครับ แค่ คหสต. ^^

โอ้ยมั่วมั่วมั่วมั่ว

Augustz:

มันคือสายที่เอาไว้รัดหน้ากากกับหน้ามันมากกว่ามั้งคับ  ^^

savewa:

ผม ว่า มันไม่ได้ผมยาวนะคับ มันผมสั้น ชัด ๆ
คิดไปคิมา อาจจะมีแค่คนเดียวก็ได้ จริงๆ

คนที่ใสหน้ากาก เป็นลายลมพัดผ่าน ที่ต่อสู้กับ มินาโต๊ะ  แล้วมินาโต๊ะ เรียก มันว่า มาดาระ มันเลยคิดขึ้นได้ ว่าถ้ามันใช้นามของมาดาระ จะทำให้ใครๆ ก็กลัว มัน

คนใส่หน้ากาก ผมยาว รู้จักกับ  อิทาจิ + ไอดาบฉลาม  มันอาจจะเป็น โทบิ คนแรกแต่มันแต่งตัวให้ผมยาวเหมือน มาดาระเพื่อใช้ประโยช จากนามของ มาดาระ และเคยช่วยอิทาจิ ฆ่าล้าง อุจิวะ

คนปัจจุบัน  มีใบหน้า ที่เป็นรอยแก่ๆ และรู้เรื่องในอดีตได้ดีมาก  เพราะฉะนั้น มันน่าจะเป็น อุจิวะ อิสึนะ (น้องมาดาระ อย่างที่จขกท ว่าก็ได้ คับ) เพียงแต่ มีขอสงสัยอยู่ 1 เรื่อง คือ เนตรที่มันใช้ คือ เนตรของโอบิโต๊ะ ชัด ๆเลย

Jay_Jay:

อิสึนะก็เป็นไปได้ แต่มาดาระบอกว่าตายไปแล้วนี่สิ หรือว่าหลังจากนั้นอิสึนะจะคืนชีพโดยที่มาดาระไม่รู้เรื่องหว่า

spirit:

--- อ้างจาก: savewa ที่ อ. 26 มิ.ย. 2012 เวลา 12:22:55 ---ผม ว่า มันไม่ได้ผมยาวนะคับ มันผมสั้น ชัด ๆ
คนใส่หน้ากาก มี 3 คน

1.คนใส่หน้ากาก ผมยาว รู้จักกับ  อิทาจิ + ไอดาบฉลาม  มันอาจจะเป็น โทบิ คนแรก ที่ผมคิดว่า น่าจะเป็น มาดาระ หรือ น้อง มาดาระ เพราะ เคยช่วยอิทาจิ ฆ่าล้าง อุจิวะ

2.คนที่สอง ใสหน้ากาก เป็นลายลมพัดผ่าน ที่ต่อสู้กับ มินาโต๊ะ  แล้วมินาโต๊ะ เรียก มันว่า มาดาระ มันเลยคิดขึ้นได้ ว่าถ้ามันใช้นามของมาดาระ จะทำให้ใครๆ ก็กลัว มัน

3.คนที่3 คือ คนปัจจุบัน ที่มีอายุประมาณ 30-40ปี  ส่วนใบหน้า ที่เป็นรอย ผมว่ามันไม่ได้แก่ แต่เป็นรอยแผลเป็น มันน่าจะเป็นโอบิโต๊ะ

--- End quote ---

ไปกันใหญ่แล้วโทบิมี3คน *haha* *haha* *haha* *haha*แล้วตอนนี้มันไปไหนหมดละ 

คนแรกไม่มีทางเป็นมาดาระได้แน่นอนมาดาระอยู่ไม่ถึงช่วงไปเจออิทาจิหรอกดูจากใบหน้าตอนถูกอัญเชิญมาก็ดูรู้แล้วถ้าอยู่ถึงคงแก่งักแล้วละ

คนที่3 ทำไมถึงคิดว่าใบหน้าของโทบิเป็นรอยแผลอะครับโอบิโตะมันบอกเองว่าร่างกายซีกขวาแหลกไปหมดละตอนโดนหินทับโดนหินทับนะครับไม่ได้โดนมีดบาดจะได้มีรอยแผลเป็นไม่รู้นะแต่ผมว่ามันไม่สมเหตุสมผลเท่าไหร่ 

หน้า: (1/3) > >>

Go to full version