Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

เรื่องทรงผมของโทบิ

หน้า: << < (3/3)

wolfking:

*haha*  เรื่องโทบิ  ยังยาวได้อีก   แต่มาเล่นด้วยนะครับ    ยังไงก็ใกล้เฉลยๆแล้ว     แบบว่า  สิ่งที่เราคาดการณ์กันไว้  มันจะเปลี่ยนไปตามตอนของ นารูโตะ ที่เริ่มกระชับเนื้อเรื่องเข้ามาแล้ว

Augustz:

เรื่องโทบิคือใครเนี่ย ตอนนี้เหมือนเปนจุดขายของเรื่องนี้เลยเนอะ  - -

Jay_Jay:

--- อ้างจาก: nakin ที่ อ. 26 มิ.ย. 2012 เวลา 19:20:04 ---
--- อ้างจาก: Jay_Jay ที่ อ. 26 มิ.ย. 2012 เวลา 12:28:46 ---อิสึนะก็เป็นไปได้ แต่มาดาระบอกว่าตายไปแล้วนี่สิ หรือว่าหลังจากนั้นอิสึนะจะคืนชีพโดยที่มาดาระไม่รู้เรื่องหว่า

--- End quote ---
ถ้างั้นมันอาจพิศดารขึ้นได้ เช่น....
คนที่เราเหนว่า เปนมาดาระ ตัวจริงอาจเปนอิสึนะก้อได้นะเออ มันอาจกลับตาละปัตรก้อได้เช่น คนที่เสียสละดวงตาอาจเปนคนพี่
เหมือนกรณีซาสึเกะกะอิทาจิ จะมีพี่สักกี่คนที่จะควักดวงตาหรือฆ่าน้องตัวเองได้ *disappoint* *disappoint* *disappoint*

--- End quote ---

หมายความว่า อิสึนะต่างหากที่เป็นคนควักตาพี่ แล้วก็ปลอมเป็นมาดาระตั้งแต่นั้นมาใช่ไหมครับ  *shock*

ส่วนโทบิคือมาดาระตัวจริง เลยพูดมาตลอดว่าตัวเองคือมาดาระ

สุดยอดครับ ผมว่าเป็นไปได้ จุดขัดแย้งไม่ค่อยมี แถมหักมุมเอาซะคนอ่านหน้าหงายเลย  *haha*

[G]ooD[E]ndinG:

จากตอนล่าสุด พ่อเกะ กับชิซุย น่าจะตัดนะคับ (ความคิดส่วนตัวผม) 

อีกอย่างนึง.. เรื่องทรงผมก่อนเลย โทบิตอนสู้กับรุ่น4 กับปัจจุบัน น่าจะมีร่างโคลนคนเดียวกันมากกว่า ผมขอเดาว่าโอบิโตะก็แล้วกันนะ

เหตุผลหรอ ส่วนตัวผมว่าน่าจะเกิดจาก การโคลนร่างของโอบิโตะกับเซตสึ ออกมาเป็นโทบิ.. อะไรประมาณนั้นรึเปล่า

เห็นคนบอกกันจังว่า ความแก่ รอยย่นบ้าง อะไรบ้าง อายุเยอะเลยเห็นเป็นรอยแบบนั้น (หมายถึงตอนเปิดหน้าให้เกะดูตอนอิทาจิตาย)

ส่วนตัวผมคิดไม่รู้เหมือนใครรึเปล่านะ รอยนั้นเป็นรอยข้างเดียวกับโอบิโตะที่โดนหินทับ??

ถ้าจะถามว่าทำไมโอบิโตะถึงยังไม่ตายละ หรือถ้าไม่ตายแล้วทำไมถึงทำแบบนี้ สงคราม? ต้องการไปเพื่อ?

ผมก็ตอบได้ว่า ร่างโคลนนิ่ง จากโอบิโตะกับเซทสึ คงจะไม่ใช่โอบิโตะคนเดียวมากกว่า.. หรือถ้าใช่ อาจจะเครียดแค้นอะไรบางอย่าง อันนี้ขอมั่วเอาว่า เพื่อนในกลุ่มที่โอบิโตะแอบชอบนั่นเสียชีวิตไปเพราะสงคราม?

เรื่องเปิดหน้าให้คิซาเมะดู ผมก็ว่า น่าจะมีอะไรมากกว่านี้นะ (คิดมากอีกละกู) ประมาณว่าใช่เนตรลวงตา??อะไรประมาณนั้น ว่ามันคือมาดาระ หรือใครที่มันเคยไว้ใจหรือเห็นมาก่อนแน่นอน

เพราะตอนเปิดให้ดู ไอคิซาเมะก็ไม่รู้ว่ามาดาระตายไปรึยังนี่หว่า เพราะมาดาระมันมาโชว์เมพหลังไอคิซาเมะตาย- -* (กูพานอกเรื่องละ)

อีกเรื่องนึง เห็นคนบอกว่าร่างโคลนของเซทสึมันเป็นไม้ ทำไมตอนขาดหรือหลุด (แขน) ถึงเป็นเมือกขาวๆเหมือนน้ำ ผสม ดิน??  .. เซทสึไม่เหมือนกับโทบิตรงไหนเหรอ แขนขาดก็เป็นของเหลวผสมดินเหมือนกัน??

อีกอย่างนึง ไอทะลุมิติเนี่ยวิชาของโทบิเนี่ย ?? เห็นบอกว่าเป็นวิชาคล้ายๆเนตรคาคาชิ อันนี้มีส่วนคล้ายนะคับ แต่ผมขอฟันธงว่าเนตรของโทบิตอนนี้ขอโอบิโตะ แน่นอน!! 80% อีกอย่างนึง วิชาทะลุมิติที่สามารถผ่าน

ได้ทุกอย่างนี้ ถ้ามันข้องจ้องกัน เซทสึก็มีเหมือนกันคับ อันนี้ผมขออ้างอิงจากตอนซาซึเกะสู้กับอิทาจานะคับ เซทซึสามารถผ่านร่างหรือทะลุทุกอย่างได้เหมอืนโทบิ ดูจากตอนเกะสู้อิทาจิแล้ว มันมุดอยู่ในดิน?? แทรกร่าง

ลงดิน เหมือนผ่านทะลุไป??เฉยๆ (อันนี้ไม่ค่อยมั่นใจซะเท่าไหร่นะ มันฝังดินหรือมันผ่านกันแน่) แต่ข้อสังสัยของผมว่า มันผ่านมากกว่า ที่โทบิสามารถไปที่ไหนได้ไวกว่าใครก็อาจจะใช้วิชาเนตรของโอบิโตะที่มีอยู่ ผสม

กับ ความสามารถของเซทสึในตัวของตัวเองจึงใช้วิชาเนตร+ทะลุมิติ รวมกันได้มากกกว่า?? อ๊ากกส์ ออกทะเลแล้ว  *rip* *rip*    *glad* *glad*

หน้า: << < (3/3)

Go to full version