Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

หรือนี่อาจจะเป็นสัญญาณของ ชาโบ

หน้า: << < (4/5) > >>

windyzero:

เดี๋ยวผมจะไปเช่า CKids แล้วเอารูปนั้นมาแปะ ดีไหม

mormon:

ดีคับ  *number1*

OffeSpiN:

พอดีจะไปหาภาพที่โดนลบมาแป่ะให้แต่ก็ไปเจอจุดที่น่าสนใจเข้าพอดี เลยทำให้เข้าใจว่ามันไม่น่าจะมีนัยยะอะไรเกี่ยวกับซาโบะหร่อก..  *้ั์drinktea*

เพียงแค่แหล่งภาพที่ผู้แปลที่เป็นคนแต่งภาพนี้ขึ้นมา ดันไปเอาภาพที่มีคำอธิบายแบบของต้นฉบับมา เมื่อจะมาแก้เป็นภาษาอื่นมันก็ต้องลบของเก่าออก

ดูก็รู้ว่าร่องรอยมันพอดีกันเป๊ะ จอกเหล้า รูปที่หลุมศพเอส ลายหญ้าถ้าสังเกตุดีดีก็รู้แล้วว่าตัดแป่ะแบบง่ายๆ

เพราะถ้าเป็นเจตนาแก้ของเอจัง คงไม่แก้ห่วยขนาดนี้หร่อก

lumpoon:

--- อ้างจาก: OffeSpiN ที่ พฤ. 28 มิ.ย. 2012 เวลา 23:36:39 ---พอดีจะไปหาภาพที่โดนลบมาแป่ะให้แต่ก็ไปเจอจุดที่น่าสนใจเข้าพอดี เลยทำให้เข้าใจว่ามันไม่น่าจะมีนัยยะอะไรเกี่ยวกับซาโบะหร่อก..  *้ั์drinktea*

เพียงแค่แหล่งภาพที่ผู้แปลที่เป็นคนแต่งภาพนี้ขึ้นมา ดันไปเอาภาพที่มีคำอธิบายแบบของต้นฉบับมา เมื่อจะมาแก้เป็นภาษาอื่นมันก็ต้องลบของเก่าออก

ดูก็รู้ว่าร่องรอยมันพอดีกันเป๊ะ จอกเหล้า รูปที่หลุมศพเอส ลายหญ้าถ้าสังเกตุดีดีก็รู้แล้วว่าตัดแป่ะแบบง่ายๆ

เพราะถ้าเป็นเจตนาแก้ของเอจัง คงไม่แก้ห่วยขนาดนี้หร่อก

--- End quote ---

แต่ยังไงก็น่าจะมี 3 จอกอยู่นะลองดูดีๆนะครับมันก็มีแนวเส้นอยู่จริงๆนะ

ปล.ขอบคุณมากสำหรับรูปภาพครับ K.OffeSpiN

krit_d.k.t2:

ต้องย้ำอีกรูปครับ นี้อาจจะเป็นเคราโครงของชาโบในอนาคต

พอจำได้ลางๆว่าเคยมี่หน้าปกที่สามคนนี้อยู่ด้วยกันอ่ะ

อ้างอิงจาก thaimanga.bestgoo.com *hoho* 

ผมยังสงสัยอีกข้อนึงนะ ไอที่เป็นสี่เหลี่ยมกำลังลอยอยู่หน้าหลุมศพหนวดขาวเพื่อนๆคิดว่าบีเบิ้ลการ์ดหรือเป็นกลีบของดอกไม้อ่ะครับ ขำๆนะอย่าซีเรียด *dontknow*

หน้า: << < (4/5) > >>

Go to full version