Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

โทบิคือชิซุย ลองคิดเ่ล่นๆ

หน้า: << < (3/4) > >>

juppy:

--- อ้างจาก: Jay_Jay ที่ จ. 25 มิ.ย. 2012 เวลา 10:54:25 ---มาทบทวนกัน โทบิน่าจะเป็นใคร

ชิซุย : ไม่น่าจะใช่ บทมาขนาดนี้แล้ว

ฟุงะกุ : โดนอิทาจิแทงไปต่อหน้าต่อตา

คางามิ : ผมว่าข้อมูลน้อยเกินไป ถ้าเอามาหักมุม มันดูจะไม่ค่อยน่าสนใจแล้ว แฟนๆบางคนยังจำชื่อไม่ได้เลย

โอบิโตะ : ดูเหมือนว่าเรื่องที่โทบิฆ่าล้างตระกูล จะไม่ใช่เรื่องที่มันโกหก และดูจากความสูงของโทบิตอนนั้นแล้ว ไม่ใช่โอบิโตะแน่นอน

อิสึนะ : มาดาระเป็นคนบอกเองว่าตายไปแล้ว แต่ผมว่า ถ้าโทบิจะเป็นคนในตระกูลอุจิวะ อิสึนะดูเหมือนจะเป็นตัวเลือกเดียวที่เหลือ

รุ่น1 : จุดน่าสงสัยมีเยอะมาก แต่จุดขัดแย้งก็มีเยอะเช่นกัน ยกเว้นอาจารย์จะหักมุม

ร่างโคลน ร่างทดลอง เซ็ตสึ : ไม่มีจุดขัดแย้ง แต่ก็ไม่มีข้อสนับสนุนเช่นกัน

ตัวละครใหม่ : ถ้าจะใช่ ผมว่าเป็นคนในตระกูลเซ็นจู หรืออุสึมากิ ไม่น่าจะใช่อุจิวะ

--- End quote ---

ขอเสริม จุด รุ่น 1 : ถ้ารุ่น 1 เป็นโทบิ ก็แสดงว่า มาดาระ ก็มีสิทธิ์เป็นโทบิเช่นกัน

เพราะถูกอัญเชิญด้วย คาถา สัมเวสีคืนชีพได้เหมือนกัน แถม ตอนช่วง เล่ม 14

รุ่น 1 ยังเคยบอกว่า แม้แต่ตอนฉันตายไปแล้ว ยังทำให้นายต้องลำบาก

kyo:

--- อ้างจาก: Jay_Jay ที่ จ. 25 มิ.ย. 2012 เวลา 10:54:25 ---มาทบทวนกัน โทบิน่าจะเป็นใคร

ชิซุย : ไม่น่าจะใช่ บทมาขนาดนี้แล้ว

ฟุงะกุ : โดนอิทาจิแทงไปต่อหน้าต่อตา

คางามิ : ผมว่าข้อมูลน้อยเกินไป ถ้าเอามาหักมุม มันดูจะไม่ค่อยน่าสนใจแล้ว แฟนๆบางคนยังจำชื่อไม่ได้เลย

โอบิโตะ : ดูเหมือนว่าเรื่องที่โทบิฆ่าล้างตระกูล จะไม่ใช่เรื่องที่มันโกหก และดูจากความสูงของโทบิตอนนั้นแล้ว ไม่ใช่โอบิโตะแน่นอน

อิสึนะ : มาดาระเป็นคนบอกเองว่าตายไปแล้ว แต่ผมว่า ถ้าโทบิจะเป็นคนในตระกูลอุจิวะ อิสึนะดูเหมือนจะเป็นตัวเลือกเดียวที่เหลือ

รุ่น1 : จุดน่าสงสัยมีเยอะมาก แต่จุดขัดแย้งก็มีเยอะเช่นกัน ยกเว้นอาจารย์จะหักมุม

ร่างโคลน ร่างทดลอง เซ็ตสึ : ไม่มีจุดขัดแย้ง แต่ก็ไม่มีข้อสนับสนุนเช่นกัน

ตัวละครใหม่ : ถ้าจะใช่ ผมว่าเป็นคนในตระกูลเซ็นจู หรืออุสึมากิ ไม่น่าจะใช่อุจิวะ

--- End quote ---

แย้งข้อโอบิโตะนะครับ เรื่องความสูง เห็นหลายคนบอกแบบคุณ เจเจ แต่ผมว่าเรื่องความสูงนี่ (ตอนเก้าหางบุก)โอบิโตะตอนนั้นน่าจะสูงพอจะเป็นโทบิได้ ข้อเปรียญเทียบคือ คาคาชิกับไกโตเป็นวัยรุ่นแล้ว และโอบิโตะจะตัวใหญ่และสูงกว่าคาคาชินะครับขนาดตอนเด็กยังตัวสูงกว่าอย่างเห็นได้ชัด เพราะงั้นเรื่องความสูงตัดไปได้เลยครับ โอบิโตะสูงเท่าโทบิได้แน่ๆ  เพราะงั้นคนที่ใส่หน้ากากต้องเป็นอุจิวะ มาดาระตัวจิงเท่านั้นถ้าไม่ใช่ เรื่องโอบิโตะเป็นโทบิก็ตัดไปได้เลยไม่ใช่โอบิโตะแน่ๆแต่ตอนนี้ยังไม่มีอะไรยืนยันได้ว่า โทบิผมยาวคนนั้นใช่มาดาระตัวจิงหรือไม่ จิงๆน่าจะตัดรุ่น1นะ มันไม่น่าใช่ ถ้าใช่ก็อย่างที่ผมเคยโพส
รุ่น1คือสัญญาลักษณ์แห่งคุณธรรม ถ้าเกิดเป็นโทบิขึ้นมาจิงๆ กาตูนคงแย่น่าดู

Augustz:

ไอ่ที่ว่า  ชิซุย ชั่วพริบตา หมายถึงว่าสามารถควบคุมคนอื่นด้วยเนตรได้ภายในชั่วพริบตาป่าวอ่ะ

แบบ ใช้คาถาลวงตาควบคุมโดยที่ศัตรูไม่ทันรุ้ตัว  เลยได้ฉายาว่าชั่วพริบตามา  หรือป่าว  *้ัdoubt*

แต่ผมก้ยังไม่ทิ้งร่างโคลนหรือร่างทดลองของมาดาระอ่ะคับ  ^^

juppy:

ผมก็ยัง ไม่ทิ๊ง อิซึนะ ครับ ^^"

สังเกตุจาก ไม่มีบทว่าถูกฆ่า แถมไม่ถูกอัญเชิญเลยสักครั้งจากวิชา

+ กับไม่เห็นคาบูโตะพูดถึงเลย ...

Augustz:

ไม่มีบทว่าถูกฆ่า  แต่พี่มันบอกว่ามันตายไปแล้ว

คาบูโตะมันรู้จักกับโคตรเหง้ามาดาระด้วยหรอคับถึงต้องพูดถึง  - -

และรูปนี้ อิสึนะก้นอนอยู่ในโลง แสดงถึงว่าตายไปแล้วเห็นๆ มาดาระเองก้พูด  มันก้  นะ  - -

โอกาศน้อยเกินไปที่จะเปนอิสึนะ 

หน้า: << < (3/4) > >>

Go to full version