Manga Zone > Fairy Tail TH แฟรี่เทล แปลไทย

Dragon slayer Vs God slayer ที่มาที่ไปของพลัง

หน้า: << < (2/2)

spirit:

--- อ้างจาก: name999 ที่ ส. 30 มิ.ย. 2012 เวลา 19:51:21 ---god ดูเหมือนว่าจะไม่เก่งๆ เลย อย่างงี้ มีหลายคนสินะ?

--- End quote ---

ผมว่า GOD Slayer เก่งเหมือนกันนะครับ นัสซึเองก็แพ้มาทีนึงตอนเจอซันโครว  ส่วนเวนดี้ก็แย่เหมือนกันตอนเจอเชอเรีน

น่าจะมีหลายคนเหมือน Dragon Slayer มั่งครับ

spirit:

เอาความเทพของ กาซิล มาให้ดูแล้วกันครับ เมพขิงๆกับวิชาใหม่
http://video.mthai.com/player.php?id=18M1341066761M0

prince_fenris:

*dontknow* *dontknow* *dontknow*

God Slayer มันเน้นทำลายล้างแทบทุกคนอ่ะ ไม่เว้นแม้แต่เชอเรีย แต่ Dragon Slayer มีพลังหลากหลายกว่า แอบมีสายฮีลด้วยนะเออ *haha* *haha* *haha*

KiraKylinTy:

God Slayer พลังมันโหดหินจริงๆนะ แต่ผมว่าDragon Slayer เป็นพลังที่ไว้ปราบมังกรอยู่แล้วโหดไม่โหดหละสมดุลด้านพลัง มากๆ

prince_fenris:

แต่เอาเข้าจริงแกรนดิเน่อาจจะโหดกว่าอิคนีลก็ได้นะ ใครจะไปรู้ เหมือนเจ๊อุโนฮานะในบลีชอ่ะ ขาลุยอย่างเคมปาจิยังไม่กล้าหือ *haha* *haha* *haha*

หน้า: << < (2/2)

Go to full version