Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

อิซานางิคือคาถาที่ใช้ย้อนเวลาหรือเปล่า ???

หน้า: << < (3/3)

juppy:

ไม่ไช่การย้อนเวลาหรอกครับ สองคาถานี้ แต่เป็นการ บิดเบือนมิติ ของเวลามากกว่า ครับ

Jay_Jay:

ที่หลายๆคนบอกว่าไม่น่าจะย้อนได้นานขนาดนั้น มันก็จริง แต่โทบิก็บอกเองว่าอิซานางิของดันโซไม่สมบูรณ์ พูดงี้แสดงว่าอิซานางิของมันเทพกว่านะสิ

ซึ่งเราก็ยังไม่เห็นข้อแตกต่างระหว่างสองคนนี้เลย 1. ใช้เปลี่ยนความตายให้เป็นภาพลวงตาเหมือนกัน 2. ใข้แล้วตาบอดเหมือนกัน

ผมคิดว่า อิซานางิของโทบิ ย้อนเวลาได้ลึกกว่าครับ ถ้าอ้างอิงจากตอนที่มันสู้กับโคนัน ขั้นต่ำก็น่าจะสิบนาที มากกว่าดันโซอย่างเห็นได้ชัด

แล้วถ้าดูจากจำนวนเนตรที่มันมีแล้ว ก็ถือว่าสามารถใช้อิซานางิได้มากกว่าร้อยครั้งเลยทีเดียว เนตรแค่อันเดียวอาจจะทำไม่ได้ แต่ถ้าเป็นหลายๆครั้งต่อกันละก็ไม่แน่

ผมคิดว่าอาจารย์กำลังจะเอาเรื่องการย้อนเวลาเข้ามาเกี่ยวแน่นอนครับ การ์ตูนหลายๆเรื่องก็มีให้เห็น และที่อาจารย์ทำให้เซลล์รุ่น1 ของโทบิเติบโตขนาดนั้น ดูเหมือนว่ากำลังจะสื่ออะไรบางอย่างในเรื่องของเวลา

ถ้าเกิดว่าโทบิย้อนเวลา แล้วเอาเซลล์รุ่น1 ไปเพาะ พอมาถึงปัจจุบันมันก็จะเติบโตไปจากเดิมเยอะ โทบิอาจจะใช้ประโยชน์จากตรงนี้ก็ได้

รวมถึงผู้ต้องสงสัยเช่น โอบิโตะ คางามิ ชิซุย ที่หลายๆคนแย้งว่า ไม่น่าจะเป็นไปได้เพราะคอนที่สู้กับรุ่น4 ตัวพอๆกันเลย หรือช่วงเวลาไม่ลงตัว

ถ้าตามที่ผมเดาเกิดฟลุคเป็นจริงขึ้นมา ก็น่าจะอธิบายเรื่องนี้ได้

หน้า: << < (3/3)

Go to full version