Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

รุ่น 4 กับรุ่น 1ใครเก่งกว่ากัน(โฮคาเงะ)

หน้า: << < (12/28) > >>

sattkon:

@Augustz

ของเซียนเต๋ามี 5 ของรุ่น1 มี7 ใช่มะ *hoho*

Jirapom:

จากเม้นที่บอกว่า รุ่น 1 โดนกระสุนวงจักรแล้วลุกไม่ขึ้น

-คาถารักษา 100% วิชานินแพทย์ระเบิดระเบ้อ อีกมากมาย เก็บไว้ให้พูดถึงเล่นหรอครับ?

อย่าพยายามหาเหตุผลมาเพิ่มข้ออ้างในจุดยืนของสิ่งที่ตัวเองศรัทธาจะดีกว่า ซึ่งลองมองจริงๆ

รุ่น 4 สู้ไม่ได้เลย ตามที่อ.ให้มาก็บอกอยู่แล้วว่ารุ่น 1 คือนินจาที่แข็งแกร่งที่สุดใกล้เคียงกับเซียนเต๋า

แต่รุ่น 4 คือโฮคาเงะที่แข็งแกร่งที่สุด ซึ่ง โฮคาเงะเป็นแค่ซับเซตของโลกนินจานะครับอย่าลืม

และอีกประเด็นคือ

รุ่น 1 เก่งจริงทำไมถึงตาย ตายได้อย่างไร?

- โหเหตุผลโง่มากครับ การที่จะหาเหตุผลมาให้รุ่น 1 แพ้รุ่น 4 โดยการยกประเด็นเรื่องตายไม่ตายมามันไร้สาระ

งั้นผมถามกลับ เซียนเต๋ามหาเทพเก่งจริง ไร้เทียมทานทำไมถึงตาย?

ทุกอย่างโฟกัสไปที่วิธีการตาย ซึ่งรุ่น 1 ตายยังไงไม่มีบอก ซึ่งถ้ามีคงสำคัญมาก แต่ถ้าไม่มีบอกจนป่านนี้ เดาได้อย่างเดียวคือ แก่ตาย

เพราะการตายของคาเงะแต่ละคนมันสำคัญกับเนื้อเรื่องยิ่งโดยเฉพาะรุ่น 1

juppy:

"เห็นด้วยครับ มินาโตะเป็นพวกคมในฝักความสามารถก็สูงมากถ้าเทียบกับคนธรรดา แต่ก็ไช่ว่าจะปราบ รุ่น 1ได้จริง ๆ แต่อีกเรื่องคือรุ่น 4 มีคาถาที่จะจัดการกับรุ่น 1ได้แน่ครับ

เช่น กระสุนกงจักร แต่ต้องพูดในส่วนที่ว่า รุ่น 1ไม่มี สัตว์หางทั้งแปดตัวนะครับ ถ้ามีสัตว์หาง 8 ตัว ความสามารถนี้แหละครับ ที่เป็นตัวแปลง ผลการต่อสู้"

คือคุณเข้าใจผิดประเด็นกันเปล่าครับ ผมบอกตอนแรกที่ผมเถียง นี้คือ คุณบอกว่า รุ่น 4 ไม่มีคาถาที่จะจัดการกับ รุ่น 1

ถูกไหมครับ ? ผมยอมรับว่าเชียร์ รุ่น 4 จริง

sirawit:

เล่ม 57 ไรคาเงะรุ่น 4 บอกเองที่พ่อของนารูโตะ(มินาโตะ)คือชายที่ใครๆๆคิดว่าไม่มีทางเอาชนะด้าย

sattkon:

แล้วคุณรู้ได้ไงครับว่ากระสุนวงจักรจัดการรุ่น1ได้  *haha* กระสุนวงจักรรุ่น4เนี่ยอ่อนกว่ากระสุนวงจักรของ นารูโตะ ตอนนี้ซะอีกนะครับ *attack*

แต่ก็อย่างว่าหละครับเหตุผลใครเหตุผลมัน ต่างคนก็ต่างเถียงเข้าข้างตัวเองมันเป็นเรื่องธรรมดา มันเลยทำให้เถียงกันไม่จบ *haha*

แต่ที่แปลกใจมากกว่าประเด็นที่เราคุยกันคือ ใครใช้ คาถาสัมภเวสีคืนชีพ user นี้ ขึ้นมาก่อสงครามนินจาอีกครั้งครับ

namkham  *shock*

หน้า: << < (12/28) > >>

Go to full version